Xe lacetti (cruze) gặp vấn đề về điều hòa

H
Bình luận: 12Lượt xem: 6,208

hecauto86

Tài xế O-H
Tình hình hôm qua em có gặp xe lacetti khach hàng phản ánh.xe cứ đi 10 km là điều hòa không mát,không có gió thổi ra,em đã check nhưng không có nỗi j.em kiểm tra lốc thì thấy điều không gắt lốc nên gây ra hiện tượng đóng băng giàn lạnh.cụ nào gặp trường hợp như vậy rồi thì tư vấn giúp em vơi ah.

Hổ Vồ

Tài xế O-H
Ðề: Xe lacetti (cruze) gặp vấn đề về điều hòa

Cụ chế cho nó cái ngắt lạnh . Con này không có cảm biến giàn lạnh mà ngắt bằng cảm biến nhiệt độ trong xe. 1 là nó sai, 2 là chưa đủ lạnh để ngắt dẫn đến đóng băng. cụ cấy cho nó 1 con ngắt lạnh cơ để chỉnh ngắt trước khi bị đóng băng là được.

nguyennam77oto

Tài xế O-H

Cu kiểm tra áp suất chưa,có dư ga không,xả bớt đi cụ,phin lọc cũng là một zdấn đề,nếu ngẹt nó bị đóng băng giàn lạnh.

nguyenbinh10

Tài xế O-H

Đấu thêm ngắt lạnh cơ đi bác, đấu nối tiếp với cảm biến nhiệt đọ giàn lạnh là được

minhduc1208

Tài xế O-H

Tình hình hôm qua em có gặp xe lacetti khach hàng phản ánh.xe cứ đi 10 km là điều hòa không mát,không có gió thổi ra,em đã check nhưng không có nỗi j.em kiểm tra lốc thì thấy điều không gắt lốc nên gây ra hiện tượng đóng băng giàn lạnh.cụ nào gặp trường hợp như vậy rồi thì tư vấn giúp em vơi ah.

cụ đấu thêm cho em nó cái ngắt lạnh cơ thì ok ngay ấy mà

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

Con này có van cân bằng áp xuất nằm ơ đuôi lốc đó vệ sinh sạch sẽ đi và thay con cảm biến áp xuất 3 dây đó nằm trên ống áp cao ấy là ok còn đấu con ngắt lạnh vào để nhiệ độ 6 độ thì chạy dc quãng đường 40km là đóng băng mà để 7độ thì làm mát chậm

truongphonghp

Tài xế O-H

cái này cũng chưa hả là do lốc k ngắt. E đang sợ bệnh của bác đang bị tắc chỗ nào đó. Bác vệ sinh lại hệ thống đi. Đặc biệt van tiết lưu.

phamminhthuanvbhp

Tài xế O-H

cái này cũng chưa hả là do lốc k ngắt. E đang sợ bệnh của bác đang bị tắc chỗ nào đó. Bác vệ sinh lại hệ thống đi. Đặc biệt van tiết lưu.

bác ạ riêng dòng này nó là bệnh theo dòng rồi, nó chẳng tắc ở đâu cả, nhiệt độ nó xuống sâu quá, lên gây ra đóng băng giần lạnh thui

hieudienlanh

Tài xế O-H

Con này có van cân bằng áp xuất nằm ơ đuôi lốc đó vệ sinh sạch sẽ đi và thay con cảm biến áp xuất 3 dây đó nằm trên ống áp cao ấy là ok còn đấu con ngắt lạnh vào để nhiệ độ 6 độ thì chạy dc quãng đường 40km là đóng băng mà để 7độ thì làm mát chậm

EX chứ CDX thì hình như là không có van đuôi đâu.Chạy mới có 10km thì làm sao kịp đóng băng zàn lạnh được?
Thằng này cứ tháo con cảm biến nhiệt độ ngoài trời ra sấy lắp lại xem sao rồi hãy tính.lắp ngắt lạnh cơ cho nó không đơn giản đâu.

audi@@

Tài xế O-H

EX chứ CDX thì hình như là không có van đuôi đâu.Chạy mới có 10km thì làm sao kịp đóng băng zàn lạnh được?
Thằng này cứ tháo con cảm biến nhiệt độ ngoài trời ra sấy lắp lại xem sao rồi hãy tính.lắp ngắt lạnh cơ cho nó không đơn giản đâu.
kiểm tra lại mức nước làm mát, theo dõi nhiệt độ có lên thêm 2-3độ gì ko

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên