Vios 2005 chết đồng hồ báo xăng

S
Bình luận: 13Lượt xem: 3,180

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Ðề: Vios 2005 chết đồng hồ báo xăng

Các bác chỉ giúp e con vios 2005 tự nhiên chết đồng hồ báo xăng.giờ vạch báo xăng lúc nào cũng báo 80%
nhờ các bác tư vấn ah.bác nào có sơ đồ mạch báo xăng con này cho e xin càng tốt ah:cp

Đã chắc là chết đồng hồ chưa ạ?Vios này có dùng kim không hay dùng vạch báo xăng nhỉ?Kiểm tra qua cái phao xăng trong khi chờ sơ đồ mạch đi bác.Lấy cái VOM xem điện trở nó có thay đổi không đã.

binhoto92

Tài xế O-H

Còn này của cụ có thể bị hỏng bộ đo nhiên liệu hoặc đường dây báo lên táp lô bị chập ra mass.
[/IMG]
[/IMG]
Cụ kiểm tra như trên và kiểm tra mạch từ thùng nhiên liệu về táp lô xem sao nhé.

ducchinhhaiduong

Tài xế O-H

Em nghĩ con này chắc hỏng bộ đo nhiên liệu hoặc kẹt kim báo đồng hồ chứ chạm mát nó sẽ báo kịch kim luôn .mà cái này cần gì sơ đồ đâu bác .bật chìa khóa lên và dí dây báo lên táp lô ở dưới bình xăng vào mát xem kim nó lên 100%
ko .và bỏ mát ra thì hồi về điểm hết xăng .nếu lên xuống bình thường thì chỉ còn tháo bộ đo trong thùng xăng thôi .còn không như vậy thì kiểm tra đồng hồ kim có kẹt không .hoặc dây dẫn

dungtt

Tài xế O-H

Cụ chủ thớt đã chiến xong em nó chưa ạ, ở đây cụ binhoto92 đã nêu hình ảnh minh họa cho cụ hiểu thêm. cụ vệ sinh lại tiếp điểm coi xem sao nữa ạ

scotovanphuongm

Tài xế O-H

Vâng con này báo bằng vạch chứ không có kim ah
e thì ở hà nội còn e nó ở quê e chưa có thời jan về chiến.thời gian ít quá nen e hỏi các bác cho rõ để e về cái chiến xong luôn e còn đi các bác ah
e nghi là con này chết cụm báo xăng vì e thấy chủ xe nói thợ tháo ra thì thấy bộ báo xăng còn mới tinh treeb vạch báo không có vết j.em đoán là con này bị thay hàng lởm rồi
hay có bác nào gần kinh môn hải dương thì về sử nó luôn hộ em đi.e xa quá

scotovanphuongm

Tài xế O-H

Tình hình là e đã kiểm tra e nó
dùng đông hồ đo thì chi thay đổi từ 4 đến 5 ôm thôi ah
khi e đưa ra ngoài và cắm điện dùng tay di chuyển thì vach báo xăng k chạy nhưng e tắt khoa đi bật lại thì hiển thị đúng mức vạch
vậy theo các bác là nó bị ở đâu ah

tringuyen

Tài xế O-H

Báo xăng loại vios này bây giờ bán nhiều, e làm mấy xe r, chủ yếu hư báo xăng trong thùng xăng ak,

hecauto86

Tài xế O-H

Theo em thì cụ rút giắc kết nối với phao xăng ra,bật khóa điện ON xem đồng hồ báo xăng có tụt về mức thấp nhất ko,nếu nó tụt về mức thấp nhất thì tèo phao xăng là chắc chắn,còn nó khôg về cụ kiểm tra lại dây báo xăng từ phao vào đồng hồ táplo xem có bị chạm ra mass kô.(xe mazda em toàn làm thế)..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên