Innova chạy ko bốc

B
Bình luận: 17Lượt xem: 3,617

buitandat

Tài xế O-H
Hôm nay em có làm con innova của taxi chạy ko bốc và thêm đề khó nổ khi xe đậu khoảng 3h trở lên
đã thay bơm xăng;lọc xăng;bugi;bố amaya +mâm ép;và bobin do phóng lửa
đến h thì chủ xe đã lấy xe rồi ngày mai way lại làm tiếp.các bác giúp với:102::102:

minhtannguyen1992

Tài xế O-H
Ðề: Innova chạy ko bốc

Các dàn lửa,mân điều new hết,vậy muốn chạy bóc tháo máy đại tu lại thôi,kiểm tra lại nhớt máy luôn,e bit một ít mog các bác nhẹ tay ném đá.

duytung1988

Tài xế O-H

Hôm nay em có làm con innova của taxi chạy ko bốc và thêm đề khó nổ khi xe đậu khoảng 3h trở lên
đến h thì chủ xe đã lấy xe rồi ngày mai way lại làm tiếp.các bác giúp với:102::102:[/QUOT
ban ktraxem côn ntn truoc tien...rui nổ máy tại chổ xem ga lên thoát ko ah..th1 anh vệ sinh kim phun tubotruoc đi
th2 ktra ap suát xăng trong hệ thông nhiên liệu khi nổ máy ntn và tắt máy dc 1luc thì sao...ktra van cân bằng áp suất xang ba n ah..
th3 nếu tất cả mọi việc trên đều okthi hãy xúc bình xăng và thay cả lọc xăng thô ở trong thùng xăng nối với bơm xăng ấy ..
th4 ktra xem tỉ số nén của buông đốt ok ..ktra cả bugj .
đó là nhưng j mjnh biết ý kiến nhỏ bạn tham khảo nhe...

dungtt

Tài xế O-H

Trường hợp đầu tiên cụ chưa thay gì em nghĩ là bị tụt hơi và van điều áp của hệ thống nhiên liệu
và sau khi cụ thay thì chạy không bốc thì nhiều nguyên nhân lắm cụ ạ ví dụ như: bugi, lọc xăng, bộ ly hợp chưa chuẩn... mai kiểm tra lại xem sao rồi ném đá lên tiếp cụ nhé

scotovanphuongm

Tài xế O-H

Chạy không bốc thì có nhiều nguyên nhân lắm cụ ơi
ga tại chỗ có thoát máy không?không bốc do máy không thoát hay là do côn ?
cụ thay nhiều thế rồi thì dùng phương pháp loại trừ mà kiểm tra

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

đến h thì chủ xe đã lấy xe rồi ngày mai way lại làm tiếp.các bác giúp với:102::102:

_về lửa: bác đã thay Buzi và bô bin rồi thì hết nguyên nhân.
_về côn : bác thay lá côn bàn ép rồi thì cũng hết.
_về xăng: bơm xăng ,lọc xăng thay rồi thì cũng gần hết rồi.
con này bơm xăng khi đề mới chạy nên nếu bị tụt áp thì đề cũng khó noorcais này bác có thể gắn đồng hồ đo áp xăng vào để theo dõi cái van áp suất trong bình xăng.1 cách khác khi nó khó nổ,trước khi đề bác cho bơm xăng chạy trước 1 tí để tạo áp trong hệ thống.nếu đề dễ nổ thì có thể do van áp suaatshoawcj do bơm.dàn kim phun bác nên thông cho em nó mát.
_áp suất nén: cái này bác nên kiểm tra nhé.
Khi chạy trên đường xe không bốc,bác xác định lúc đè chân ga sâu xuống thì máy nó có gầm lên ngay không hay là ậm ạch không lên được khi chưa có đà để loại trừ do côn hay máy nhé

buitandat

Tài xế O-H

Về xe này hôm nay xe đấy vẫn vậy à áp suất xăng 2.7kg .ra đường chạy còn thua innova số tự động .innova số tự động đâu có nài số đâu mà còn lên được 140km/h còn xe này có nài cách mấy cũng chỉ được 120km/h .xe sài EFI mà cứ như xe sài bộ chế hòa khí vậy.theo em nghi là do VVTI xe chạy cứ lên 90/100km/h là nghe máy có tiếng gõ cóc cóc hệt như róc máy vậy nhưng qua chớn đó thì ko có.em làm xăng lửa.chạy thử nhiều xe innova rồi hể xe nào phát ra tiếng kêu đó là chạy ko bốc mấy bác ơi .khổ nỗi VVTI ở hãng đắt quá sao dám thử đây.buồn thiệt.:37:

hoangkhoa

Tài xế O-H

Cụ có thể nói dõ hơn được ko?
chạy không bốc thì cũng có nhìu nguyên nhân,như côn kém,bỏ máy,tắc lọc xăng lọc gió.cũng có thể bị tụt hơi chẳng hạn.

truongphonghp

Tài xế O-H

Ừm đúng đấy bác phải kiểm tra hệ thống đánh lửa buzi bobin hệ thống nguyên liệu chất lượng xăng, lọc xăng hay hơi kém rồi

hoangkhoa

Tài xế O-H

Theo em cụ kiem tra áp suất buồng đốt,kiểm tra xem có bị thổi gioăng mặt máy không.đồng thời thay luôn cái van triệt hồi xăng xem thế nào.chúc bác thành công nha.có kết quả thì thông báo cho anh em nha

baotohalong62

Tài xế O-H

Bác thay cơ bản rồi theo em bác kiểm tra phanh trước xem có mòn không .nếu mòn quá dẫn đến bó xe bác chạy không bao giờ bốc lại ăn xăng nữa .bác nên kiểm tra hệ thống phanh nữa nhe.chúc bác thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên