SỐ TỰ ĐỘNG Ford mondeo v6 2003

B
Bình luận: 12Lượt xem: 4,271

baotohalong62

Tài xế O-H
Ðề: SỐ TỰ ĐỘNG Ford mondeo v6 2003

Bác kiểm tra xem kêu ở hộp số hay ở láp .có trường hợp kêu hỏng láp cũng kêu .nếu kêu trong hộp số có thể bị vỡ bi dẫn đến mẻ bánh răng rồi.cụ nhớ lên cầu nghe ki sác định tiếng kêu ở vị trí nào. sau đó bác xả dầu kiểm tra dầu xem có mạt không nhé.chúc bác thành công..

lehuyvu79

Tài xế O-H

Cái quan trọng là cụ kt cơ bản trước đi , D chạy kg dc ,các số khác thì sao,dầu hộp số còn kg? Xe này kg có que thăm dầu kt kỷ cụ nhé

lynhan

Tài xế O-H
Đến cuối h hôm nay xưỡng em có nhận 1 em mondeo 2003 số tự động cứ đi số D chạy ko được mà còn phát ra tiếng kêu như bể hộp số vậy. các bác chém giùm em con này bị gì nha còn kết quả mai sẻ có...

Cụ ơi kiểm tra lại láp đi nhé nhà cháu cũng vừa làm 1 e captiva xong vào số nhưng k chạy dc phát ra tiếng kêu nghe gê tai luôn e nó chỉ bị mòn hết dãnh căn tuy hôi khi vào số thì láp trung gian quay nhưng cây láp ngoài k quay dc vì bị mòn dãnh dồi cụ kiểm tra lại láp đi nhé

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

Con này cẩn thận nhé phía sau cây láp bên lái có con ốc hàm đai phanh vanh ngoai cua bánh rang mat trời đấy nếu thăm dàu số nhầm mà tháo con ốc này ra là ko có số lùi đâu nhé phải cẩu máy và số ra ngoài mới cài lại cái phanh này đấy
còn nếu vào số d xe ko chạy thì phải xet xem bị phần điên hay cơ khí

thetimeoflife

Tài xế O-H

Bác kiểm tra kĩ xem kiêu ở phần nào. Như cụ lynhan nói thì dòng này cũng hay bị thế lắm bác ạ. Trước em cũng có gặp 1trường hợp như vậy. Và em phải thay trục láp trung gian và bánh răng vàng chậu trong hộp số. Nếu hỏng hóc đúng như vậy em có đồ luôn đó. Chúc bác may mắn.

buitandat

Tài xế O-H

Cám ơn mấy bác đã chém nhiệt tình.sáng nay em móc máy ra kiềm tra hộp số thấy đầu láp trong bênh phụ mòn quá nhưng em sợ giống như mấy con Escape bị bể trống c1 nên em rã luôn .rã xong chả thấy gì hết em ráp lại rồi, h đem đấu láp +bộ áp tắc cho thợ tiện làm lại .trong lúc em ráp chủ xưỡng có điện hỏi ở đâu ko biết hộp số mới 200chai mà phải đợi 2 tháng nữa ngộp thiệt.mà cho em hỏi mấy bác hộp số này ko có que thăm nhớt vậy chăm nhiu lít nhớt là đủ vậy cám ơn....

oto16ahn

Tài xế O-H
xưởng em đang gặp bệnh này các cụ ạ. để P nổ ngon nhưng vào N hay D đều phát ra tiếng kêu kinh khủng. các cụ cho hỏi có phải cẩu máy ra để hạ số k ạ ?

duckhoa8693

Tài xế O-H
Đến cuối h hôm nay xưỡng em có nhận 1 em mondeo 2003 số tự động cứ đi số D chạy ko được mà còn phát ra tiếng kêu như bể hộp số vậy. các bác chém giùm em con này bị gì nha còn kết quả mai sẻ có...
cụ cho lên cầu và kt hộ em chắc chắn là do đầu láp cắm vào căn via ở hộp số đó bị mòn và hộp số cứ quay mà láp ko quay.lên tạo ra tiêng kêu vậy.

oto16ahn

Tài xế O-H
hi.con mondeo ở xưởng em đúng bệnh của cụ chủ,cũng bị bên phụ luôn.bên em thay cả láp lẫn cái trụ cầu trong vì nó mòn hết răng rồi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên