Xe kia caren và sorento báo đèn túi khí

auto22
Bình luận: 5Lượt xem: 4,203

auto22

Tài xế O-H
báo cáo các bác em gặp hai trường hợp xe báo đèn túi khí . Xe Caren đời 2009 xe nhập máy xăng báo lỗi B1346 Driver airbag resistance too High (1st stage
Xe Sorento 2010 máy xăng báo lỗi
B1346 Driver Airbag Resistance too High (1st stage)
Em đã kiểm tra và thử thay bằng túi khí khác thì hết báo lỗi. Các bác cho em hỏi có bác nào sửa được cái túi khí này không.

hacola

Tài xế O-H
Ðề: Xe kia caren và sorento báo đèn túi khí

Bác đã thay thử hộp xe khác sang thi hết lỗi như vậy la do chương trình trong hộp đó đang ghi trạng thái lỗi, muốn sửa lỗi này thì phải clear lại chương trình mà dòng này các soft chưa chắc đã cập nhật phải mua code của các bạn Tư bản chắc giá cũng không rẻ. Bác up 2 mã hộp lên cho anh em xem có giúp gì được không(VD: 95910 3XXXX).

auto22

Tài xế O-H

Bác đã thay thử hộp xe khác sang thi hết lỗi như vậy la do chương trình trong hộp đó đang ghi trạng thái lỗi, muốn sửa lỗi này thì phải clear lại chương trình mà dòng này các soft chưa chắc đã cập nhật phải mua code của các bạn Tư bản chắc giá cũng không rẻ. Bác up 2 mã hộp lên cho anh em xem có giúp gì được không(VD: 95910 3XXXX).

bác đọc ký bài em bác ơi, em nói là thay thử túi khí chư có thư thay hộp đâu.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

báo cáo các bác em gặp hai trường hợp xe báo đèn túi khí . Xe Caren đời 2009 xe nhập máy xăng báo lỗi B1346 Driver airbag resistance too High (1st stage
Xe Sorento 2010 máy xăng báo lỗi
B1346 Driver Airbag Resistance too High (1st stage)
Em đã kiểm tra và thử thay bằng túi khí khác thì hết báo lỗi. Các bác cho em hỏi có bác nào sửa được cái túi khí này không.
Cái này là do lỗi túi khí rồi.Sửa thì em thấy có người nói đóng túi khí đã nổi, gửi sang China ,người ta làm lại sau đó gửi lại cho mình.Chi phí bằng khoảng 1/3 chi phí thay.Sửa được túi khí đã nổ có lẽ họ cũng sửa được túi khí lỗi dạng này.Nhưng túi khí sau khi khắc phục có đạt thông số chuẩn hay không thì chưa có gì kiểm định.

luyen_hybrid

Tài xế O-H

Bác auto22 ơi,vậy khi bác thay như vậy rồi bác có thử đo điện trở giữa 2 túi khí mới và cũ xem nó có khác nhau như thế nào không ạ,

auto22

Tài xế O-H

Bác auto22 ơi,vậy khi bác thay như vậy rồi bác có thử đo điện trở giữa 2 túi khí mới và cũ xem nó có khác nhau như thế nào không ạ,

cái túi khí này ai mà dám đưa đồng hồ vào mà đo hả bác , không những bị đền mà không khóe còn vỡ cả mặtvì khi đo đồng hồ có dòng điện rất có thể sẽ làm cho túi khí nổ ngay lập tức , điện trở trên curentdata củ nó trong khoảng 2 ohm thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên