Cần tư vấn về pan của con xe ford transit 2013

Y
Bình luận: 9Lượt xem: 1,993

yellowkid

Tài xế O-H
E đang làm kon xe transit 2013 Hiện trạng nó là như thế này Xe nổ máy được nhưng ko vao ga được ( đạp chân ga ko có tác dụng) E xem trên đồng hồ taplo thì nó báo lỗi đèn acquy (đèn hệ thống nạp điện ) Ngoài ra ko báo đèn gì nữa Bác nào bjk bệnh của e nó chỉ giúp e với vì e ko dám tháo bừa để kiểm tra E nó là xe mới 100% Dùng hệ thống phanh abs Hộp số sàn

tranat

Tài xế O-H
Ðề: Cần tư vấn về pan của con xe ford transit 2013

Cụ xem em nó cái hệ thống nạp xem nào cụ ạ , cầu chì , chổi than (treo) . còn cái đó em nghĩ do ht nạp của cụ có vấn đề ko ga lên được cụ ạ .

lehuyvu79

Tài xế O-H

Kiểm tra cảm biến chân ga đi cụ ,dây điện rắc cắm xem sao.dùng máy đọc lỗi kt tra cụ nhé.

yellowkid

Tài xế O-H

Cụ xem em nó cái hệ thống nạp xem nào cụ ạ , cầu chì , chổi than (treo) . còn cái đó em nghĩ do ht nạp của cụ có vấn đề ko ga lên được cụ ạ .
ko phai cụ ạ Em nó là xe mới 100% Vừa 1 dc 1 tháng nhg vì không thay nhớt của hãng nên hãng từ chối bảo hành
Xe mới 100% thì ko thể nào bị dinamo phát điện được

lehuyvu79

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra lại cầu chì có thể bị lỏng hoặc đứt,sáng nay tôi mới làm con kia bongo 3 đề nổ máy nhưng chỉ nổ ở chế độ cầm chừng ,chân ga đạp kg có tác dụng qua kiểm tra thì bị lỏng cầu chì thay cầu chì mới thì ok.em lên mạng bằng dt các Mod thông cảm

Thanhbuon

Tài xế O-H
Cho em hỏi xe Ford transit 2013 bị e dầu , em đã thây lọc dầu nhưng nó không nổ máy được , e cho dầu trực tiếp vào thì nổ nhưng khi cắm ống vào lại thì lại tắt, các a chị cho e tư vấn , hoặc cho e Sđt để e gọi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên