Các bác giúp e về điều hoà xe audi A6

L
Bình luận: 7Lượt xem: 2,303
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

lynhan

Tài xế O-H
Tình hình là nhà cháu đang làm e audi A6 bị chết lốc lạnh e đã thay mới lốc vệ sinh đường ống sạch hết rồi ạ nạp ga mới vào thì lúc đầu e ý lạnh sâu nhưng được một lúc thì sự việc xảy ra e ý đóng ngắt lốc liên tục được một lúc thì nó ngắt luôn k cho đóng lốc lại nữa ạ rồi để qua đêm thì lại đóng được lốc bình thường nhưng cũng chỉ được một lúc thì lại có hiện tượng bệnh trở lại e đi kiểm tra thấy cao áp và thấp áp vẫn bình thường ạ e lấy máy ra đọc lỗi thì k báo lỗi j hết ngoài báo lỗi của moto chia cửa gió thôi ạ mong các cụ giúp e với ạ

vanthaocdl1

Tài xế O-H
Ðề: Các bác giúp e về điều hoà xe audi A6

Khi lốc không hoạt động bác đã kiểm tra nguồn xuống lốc chưa bác có thể vào data xem regulator valve khoảng 0,3 A đến 0,65 A hoặc bác dùng đông hồ đo khoảng 5V trở lên.nếu thông số đúng như vậy bác lại phải thay lốc mới lần nữa rồi, nhớ phải làm thật sạch bác ạ.

lynhan

Tài xế O-H
Khi lốc không hoạt động bác đã kiểm tra nguồn xuống lốc chưa bác có thể vào data xem regulator valve khoảng 0,3 A đến 0,65 A hoặc bác dùng đông hồ đo khoảng 5V trở lên.nếu thông số đúng như vậy bác lại phải thay lốc mới lần nữa rồi, nhớ phải làm thật sạch bác ạ.

Bác ơi e cũng đã làm như bác nói rùi ạ nhưng e dùng đèn thử k thấy bóng sáng mà e nghĩ con này cấp điện xuống lốc cũng phải 12v chứ ạ

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!

Dòng này thứ nhất thay lốc là phải vệ sinh thật sạch, Ti ô tốt nhất nên thay! nếu không sẽ phản tu ngay!
Còn bác bảo hiện tượng đóng ngắt thì sao bác biết áp suất đạt?! Chính xác là áp suất ra sao?
Còn khi ngắt nó ra sao ? bóng đèn thử ko sáng tức là ko có điện xuống lốc. Bác cần kiểm tra lại hệ thống điện xem. Có thể là bị ở con cảm biến giàn lạnh, ở cái hộp nhỏ bằng ngón tay ở ngay đầu giắc cảm biến , nó hay bị chập chờn cái này (trong nó là 1 bản mạch nhỏ). và kiểm tra van áp suất còn sống ko? Van áp suất chập chờn cũng bị! Cuối cùng là xem lại điểm tiếp mass.

lynhan

Tài xế O-H
Dòng này thứ nhất thay lốc là phải vệ sinh thật sạch, Ti ô tốt nhất nên thay! nếu không sẽ phản tu ngay!
Còn bác bảo hiện tượng đóng ngắt thì sao bác biết áp suất đạt?! Chính xác là áp suất ra sao?
Còn khi ngắt nó ra sao ? bóng đèn thử ko sáng tức là ko có điện xuống lốc. Bác cần kiểm tra lại hệ thống điện xem. Có thể là bị ở con cảm biến giàn lạnh, ở cái hộp nhỏ bằng ngón tay ở ngay đầu giắc cảm biến , nó hay bị chập chờn cái này (trong nó là 1 bản mạch nhỏ). và kiểm tra van áp suất còn sống ko? Van áp suất chập chờn cũng bị! Cuối cùng là xem lại điểm tiếp mass.
Cụ ơi áp suất của nó chỉ khoảng 220-230 thôi ạ e thấy áp suất này thì cũng lý tưởng rồi đấy ạ e tìm trong tài liệu thì con này có đến 6 con cảm biến e cũng chưa biết nên xem đến e nào ạ

lynhan

Tài xế O-H

Thưa các bác sau mấy ngày vật lộn với e ý e đã tìm ra nguyên nhân rùi ạ e cho thay con cảm biến áp suất ở giàn nóng là lại chạy phe phé

cuongttco

Tài xế O-H

Thưa các bác sau mấy ngày vật lộn với e ý e đã tìm ra nguyên nhân rùi ạ e cho thay con cảm biến áp suất ở giàn nóng là lại chạy phe phé

mong ai cung nhu bac. Post bai nho anh em tro giup tu van xong thong bao ket qua. Rat ro rang mach lac. Anh em cung them kinh nghiem
Xin loi vi google chrome loi khong go duoc tieng viet

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên