Vios 2010 số sàn ga tự động

truong_91
Bình luận: 25Lượt xem: 4,208

truong_91

Tài xế O-H
Các anh ơi giúp e với . e có con vios vào xương , nó lên ga ko wua 2000v/p e đọc lỗi thì báo p2118 dòng moto điều khiển cơ cấu điều chỉnh bướm ga hiệu xuất phạm vi hoạt động có vấn đề. e đo giắc ở ổ ga thì như sau : dây vàng 3v, dây trắng 5v , dây kem 3v , dây tím 0 có j, dây xanh và dây đỏ là 2 dây vào moto cũng ko có điện. thế ổ ga có trục trặc j ko nhỉ

lehuyvu79

Tài xế O-H
Ðề: Vios 2010 số sàn ga tự động

P2118 Throttle Actuator Control Motor
Current Range/Performance, Cụ theo dõi data xem lúc vòmg máy lên 2000v/p thì nhiệt độ là bao nhiêu, nếu trên 82độ C.thì hệ thống bướm ga có vấn đề, cụ vệ sinh họng ga, kt van hằng nhiệt.ngoài ra kt thêm các ống hơi trên cổ hút có bị hở hay kg ,nhất là ống hơi từ nắp máy qua cổ hút,xóa lổi xem lổi xem còn thiết lập lại. kg. Chúc cú thành công. Em lên bằng dt các Mod thông cảm.

truong_91

Tài xế O-H

Mình ktra hết rùi. cũng đã vệ sinh ổ ga với tiếp điểm hết rùi vẫn thế. mình nổ máy từ lúc nguội đến lúc máy nóng (quạt quay ) vẫn thế ah, minh nghĩ là moto ổ ga có vấn đề (hỏng/chập chờn ) mjnh chờ mai hỏi giá báo cho khách rùi lấy lắp xem thế nào

Engine 16

Thợ Phụ !

Sự cố này không hẳn đã là hỏng cụm bướm ga đâu bạn .toyota tán kín rồi mà nếu mở ra phải khoan các đinh tán ra .bình thường thì trong họng ga các cảm biến và bánh rang được bảo vệ rất kín với môi trường .2011 chưa hỏng được em nghĩ vậy .bạn lên xem lại nguyên nhân khác nha kẻo mua mơi lắp vào vẫn vậy .mà để bao giờ mới bán được.rất khó hỏng

hathele

Tài xế O-H

Sự cố này không hẳn đã là hỏng cụm bướm ga đâu bạn .toyota tán kín rồi mà nếu mở ra phải khoan các đinh tán ra .bình thường thì trong họng ga các cảm biến và bánh rang được bảo vệ rất kín với môi trường .2011 chưa hỏng được em nghĩ vậy .bạn lên xem lại nguyên nhân khác nha kẻo mua mơi lắp vào vẫn vậy .mà để bao giờ mới bán được.rất khó hỏng

bac ơi tán kín thì kín thật nhưng cũng hỏng bác ạ. em đã thay 1 cái rồi.
bác truong_91 thử kiểm tra mạch xem sao nhé kiểm tra lại cho kỹ đã chứ mua về không được ngại lắm :D:D:D

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

Lỗi nay minh vưa có một anh ở hà giang hỏi mình .anh ta đã thử cả hộp diều khiể mới chân ga , bướm ga khác vào vẫn vậy cuối cùng nó bị thiếu mát hay chập chờn mát hộp vì thợ sơn đắp matit vào lỗ ốc bắt mat làm sạch bặt lại ok .khi bị lỗ này hộp điều khiển cho bướm ga chạy ở chế độ dự phòng nên ko ga nên dc bác kiểm tra cầu trì etcs ngoài khoang động cở .chân số 1.2 trên bướm ga
là 2 chân của mô tơ

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

Lỗi nay minh vưa có một anh ở hà giang hỏi mình .anh ta đã thử cả hộp diều khiể mới chân ga , bướm ga khác vào vẫn vậy cuối cùng nó bị thiếu mát hay chập chờn mát hộp vì thợ sơn đắp matit vào lỗ ốc bắt mat làm sạch bặt lại ok .khi bị lỗ này hộp điều khiển cho bướm ga chạy ở chế độ dự phòng nên ko ga nên dc bác kiểm tra cầu trì etcs ngoài khoang động cở .chân số 1.2 trên bướm ga
là 2 chân của mô tơ
từ hộp xuống kiểm tra xem có đứt ko ,

truong_91

Tài xế O-H

Mình kiểm tra rất kĩ đường dây từ hộp đến ổ ga rui ko đút, mình cũng ko chắc chắn là hỏng ổ ga nhưng ko có xe nào vào để đổi thử nơi . để mih xem lại thử mà mass ở hộp phải ko nhỉ

thinhpto

Tài xế O-H

Bệnh này e cung gặp ở con altis đời 2010 rồi cụ ạ, cụ xem lại con cầu chì etcs, con cầu chì đó ở hộp cầu chì khoang động cơ y, nếu đứt thì cụ thay con cầu chì khác, sau đó cụ phải tháo cực âm ắc quy ra để xóa mã lỗi(cách thủ công) rồi cụ bắt lại, thử xem có dk không.chúc cụ thành công

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Bệnh này e cung gặp ở con altis đời 2010 rồi cụ ạ, cụ xem lại con cầu chì etcs, con cầu chì đó ở hộp cầu chì khoang động cơ y, nếu đứt thì cụ thay con cầu chì khác, sau đó cụ phải tháo cực âm ắc quy ra để xóa mã lỗi(cách thủ công) rồi cụ bắt lại, thử xem có dk không.chúc cụ thành công

Mình đã gặp bệnh này rồi ở dòng cam và altis , bạn xem lại cầu chì etcs đo kim phun đủ 12 v không là xác định bệnh được ngay .Hỏng cầu chì kim phun cũng ga không lên được .

lexuan

Tài xế O-H

Chào các cụ.Em xin chém chút a.Nói về cổ gió các xe TOYOTA sử dụng chân ga điện tử ,bướm ga được điều khiển đóng mở thông qua mô tơ bước lắp trên cổ gió.Nguồn cấp cho mô tơ này theo em được biết được biết lấy từ dương ác quy thông qua cầu chì ETCS và được cấp vào hộp tới chân BM.Nếu mất nguồn này thì mô tơ không làm việc được bướm ga chỉ mở ở tốc độ không tải,vì vậy động cơ không tăng tốc khi đạp chân ga.Em chém vậy thôi mời các bác chém tiếp

truongsinhpt16985

Tài xế O-H

Động cơ vẫn hoạt động đến được 2000 v/phút thì không phải lỗi do hệ thống phun mà do cum mô tơ bướm ga thôi. vẫn ga lên 2000 v/phút thì chỉ có dòng điện cấp cho mô tơ ga không đủ thôi. kiểm tra mát xem sao các bác à. chúc các bác thành công

tringuyen

Tài xế O-H

Vấn đề ở đây là nó có báo lỗi ở cụm họng ga mà, chắc có liên wan tới nó, bác thử tháo đường gió vào họng ga, bật on đạp chân ga xem cánh bướm ga hoạt động tốt ko rùi tính tiếp

namnguyen293969

Tài xế O-H

Cái này mình tra dc ... xem thử có giúp dc gì cho bác ko.

P2118 Toyota - Throttle Thiết bị truyền động điều khiển động cơ Dải dòng / Hiệu suất

PDF Mã cổ phiếu

0P2118 Toyota Bình luận | Thêm

Gần Lựa chọn

Nguyên nhân có thể

- Lỗi Throttle Thiết bị truyền động điều khiển Thiết bị truyền động
- Hệ thống kiểm soát điện tử Throttle (ETCS) khai thác được mở hoặc quá thiếu
- Điện tử Hệ thống điều khiển bướm ga (ETCS) mạch kết nối điện nghèo

Giúp với Nguyên nhân có thể Trợ giúp với

Khi là mã số của phát hiện?

Các Engine Control Module (ECM) sẽ giám sát việc cung cấp điện áp pin áp dụng cho các thiết bị truyền động van tiết lưu điện. Khi điện áp cung cấp điện giảm xuống dưới ngưỡng, ECM kết luận rằng các mạch cung cấp điện có một mạch mở. Một DTC được thiết lập và MIL được bật.

Triệu chứng

- Động cơ Light ON (hoặc Công cụ Dịch vụ Ngay sau đó Cảnh báo Light)

P2118 Toyota Mô tả

Các điện tử Hệ thống điều khiển bướm ga (ETCS) có một mạch cung cấp điện chuyên dụng. Điện áp (+ BM) được theo dõi và khi điện áp thấp (ít hơn 4 V), Engine Control Module ( ECM ) kết luận rằng ETCS có một lỗi và hiện tại để các thiết bị truyền động điều tiết được cắt. Khi điện áp không ổn định, các ETCS bản thân trở nên không ổn định. Vì lý do này, khi điện áp thấp, hiện tại để các thiết bị truyền động được cắt. Nếu việc sửa chữa được thực hiện và hệ thống này đã trở lại bình thường, bật công tắc đánh lửa OFF. Các ECM sau đó cho phép dòng điện để các thiết bị truyền động và bộ truyền động có thể được khởi động lại.

tunglam.9x

Tài xế O-H

Các anh ơi giúp e với . e có con vios vào xương , nó lên ga ko wua 2000v/p e đọc lỗi thì báo p2118 dòng moto điều khiển cơ cấu điều chỉnh bướm ga hiệu xuất phạm vi hoạt động có vấn đề. e đo giắc ở ổ ga thì như sau : dây vàng 3v, dây trắng 5v , dây kem 3v , dây tím 0 có j, dây xanh và dây đỏ là 2 dây vào moto cũng ko có điện. thế ổ ga có trục trặc j ko nhỉ

ổ ga là cái gì nhỉ cái cảm biến chân ga à thým...nếu cảm biến chân ga thì có chân số 1 và 4 bằng 5v chân số 2 và 5 bằng mát.......2 chân còn lại về hộp......cơ mà cái ổ ga mình k hiểu lắm...phải chuẩn 5v nhé

tunglam.9x

Tài xế O-H

Chào các cụ.Em xin chém chút a.Nói về cổ gió các xe TOYOTA sử dụng chân ga điện tử ,bướm ga được điều khiển đóng mở thông qua mô tơ bước lắp trên cổ gió.Nguồn cấp cho mô tơ này theo em được biết được biết lấy từ dương ác quy thông qua cầu chì ETCS và được cấp vào hộp tới chân BM.Nếu mất nguồn này thì mô tơ không làm việc được bướm ga chỉ mở ở tốc độ không tải,vì vậy động cơ không tăng tốc khi đạp chân ga.Em chém vậy thôi mời các bác chém tiếp
không tải mà 2k vòng à @@

tunglam.9x

Tài xế O-H

toyota dút cầu chì EFI tránh mã đài

oto16ahn

Tài xế O-H
Em vừa kết thúc con tucson cũng dính lỗi này,vòng tua k quá 1500v/p .thay cụm bướm ga k đc.kiểm ta tín hiệu ok .cuối cùng thay hộp đc luôn.cụ chủ lên đánh xe vào hãng họ cắm hộp test thử xem thế nào ạ .

trongluxgen

Tài xế O-H

Cái này có rất nhiều nguyên nhân,bác cứ bật khóa điện lên dùng đồng hồ kiểm tra cảm biến bàn đạp ga xem có ok không? Nếu mà ok thì kiểm tra xem có thông mạch với hộp điều khiển động cơ không? Như thế sẽ loại trừ được cảm biến bàn đạp ga. Cũng làm như vậy với họng ga, nếu mà ok thì do mô tơ, cứ thay họng là ok. Thường ECU rất ít hỏng, Bác thử kiểm tra xem. Chúc Bác Thành Công!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên