Ford mondeo v6 đời 2002

thieugia1315
Bình luận: 23Lượt xem: 4,336

thieugia1315

Tài xế O-H
Chào các bác! tình hình là sáng nay có một con ford mondeo v6 đời 2002 vào xưởng bị thổi giăng mặt máy. em đã thay và lắp lại hoàn chỉnh! nhưng khi khởi động thì không nổ, bugi đánh lửa, bec phun bình thường, hơi mạnh, cam đặt đúng, cảm biến trục cơ và trục cam vẫn hoạt động nhưng đề lại không nổ. Có bác nào có ý tưởng giúp e với! em làm con xe này từ sáng tới giờ mà vẫn chưa tìm ra lỗi. Mong các bác giúp đỡ! thank các bác!

lehuyvu79

Tài xế O-H
Ðề: Ford mondeo v6 đời 2002

Nếu xăng, lửa, hơi mạnh, trục cơ,cam ok ,thì kg có nguyên do nào khó nổ như vậy. Cụ cặp máy kiểm tra đi ,mình vẫn nghiêng về vấn đề sai cam.

Check

Tài xế O-H

Chào các bác! tình hình là sáng nay có một con ford mondeo v6 đời 2002 vào xưởng bị thổi giăng mặt máy. em đã thay và lắp lại hoàn chỉnh! nhưng khi khởi động thì không nổ, bugi đánh lửa, bec phun bình thường, hơi mạnh, cam đặt đúng, cảm biến trục cơ và trục cam vẫn hoạt động nhưng đề lại không nổ. Có bác nào có ý tưởng giúp e với! em làm con xe này từ sáng tới giờ mà vẫn chưa tìm ra lỗi. Mong các bác giúp đỡ! thank các bác!

Tháo bugi ra làm sạch và khô rồi lắp lại đi cụ. Trước em bị con mazda cũng chỉ vì đề nhiều không nổ, ướt bugi lại càng ko nổ. Tháo ra vệ sinh làm khô bugi nổ luôn. :lx

checkcar

Tài xế O-H

cụ thử kiểm tra sơ đồ cam như em đã cho dưới đây nhé.... chứ Nếu xăng, lửa, hơi mạnh, trục cơ,cam ok ,thì không có nguyên nhân nào không nổ

http://data.oto-hui.com/1vsurpo3ws0p.html

dungtt

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra lại cho em miếng xung đầu trục cơ ( miếng thép mỏng hình tròn), em dự là cụ lắp ngược miếng đấy rồi, miếng đấy rất hay lắp nhầm và lắp ngược

thieugia1315

Tài xế O-H

Nếu xăng, lửa, hơi mạnh, trục cơ,cam ok ,thì kg có nguyên do nào khó nổ như vậy. Cụ cặp máy kiểm tra đi ,mình vẫn nghiêng về vấn đề sai cam.

mình đã kiểm tra nhưng cam vẫn đặt đúng dấu! nhờ một số cao thủ đặt cam cũng nói đúng! mình đang nghiêng về khả năng là con đội thủy lực thiếu dầu lúc lắp đang kiểm tra lại! các bác cho ý kiến!

thieugia1315

Tài xế O-H

Tháo bugi ra làm sạch và khô rồi lắp lại đi cụ. Trước em bị con mazda cũng chỉ vì đề nhiều không nổ, ướt bugi lại càng ko nổ. Tháo ra vệ sinh làm khô bugi nổ luôn. :lx

e cũng đã tháo bugi và thấy ướt lau khô toàn bộ đồng thời cho máy chạy không bugj cho ra bớt xăng còn trong khoang máy nhưng không ăn thua! đã tháo giắc cắm bobin lúc khởi động không bugi

thieugia1315

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra lại cho em miếng xung đầu trục cơ ( miếng thép mỏng hình tròn), em dự là cụ lắp ngược miếng đấy rồi, miếng đấy rất hay lắp nhầm và lắp ngược

em cũng đã nghỉ tới khả năng lắp ngược đĩa xung trục cơ! thử lắp lại nhưng khi đổi lại khi hoạt động sẽ cắt xích cam

thieugia1315

Tài xế O-H

cụ thử kiểm tra sơ đồ cam như em đã cho dưới đây nhé.... chứ Nếu xăng, lửa, hơi mạnh, trục cơ,cam ok ,thì không có nguyên nhân nào không nổ

http://data.oto-hui.com/1vsurpo3ws0p.html

em cũng đã tìm thấy ba dấu màu vàng trên xích cam và đặt đúng với dấu cua trục cam và trục cơ

DZCARVN

Tài xế O-H

Dùng timing light ktra thời điểm đánh lửa vì nếu as buồng nổ tốt,lửa mạnh và đúng thì xịt rp7 nó cũng nổ rồi. Cụ hỏi lại khách tiền sử bịnh tật xem có mấy lần đột nhiên không nổ? Nếu có cụ thay kích cốt máy nghen.

thieugia1315

Tài xế O-H

Dùng timing light ktra thời điểm đánh lửa vì nếu as buồng nổ tốt,lửa mạnh và đúng thì xịt rp7 nó cũng nổ rồi. Cụ hỏi lại khách tiền sử bịnh tật xem có mấy lần đột nhiên không nổ? Nếu có cụ thay kích cốt máy nghen.

em cũng đã thử bằng cách mồi ga trực tiếp từ họng gió nhưng cũng không nổ!

thieugia1315

Tài xế O-H

Cảm ơn các bác đã quan tâm! con xe đó đã nổ được rồi! đúng là thiếu dầu trong con đội thủy lực! e thử làm với cách cho thêm dầu vào trước khi lắp và khởi động không lắp dây cu roa và đã nổ! cảm ơn các bác nhiều

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác đã quan tâm! con xe đó đã nổ được rồi! đúng là thiếu dầu trong con đội thủy lực! e thử làm với cách cho thêm dầu vào trước khi lắp và khởi động không lắp dây cu roa và đã nổ! cảm ơn các bác nhiều

Xin chúc mừng cụ, và cụ giải thích nguyên thiếu dầu đội thủy lực làm máy kg nổ dc kg ạ.

thieugia1315

Tài xế O-H

Xin chúc mừng cụ, và cụ giải thích nguyên thiếu dầu đội thủy lực làm máy kg nổ dc kg ạ.

mình chém thế này không biết các cụ chém thế nào! có thể thiếu dầu trong con đội thủy lực làm cho con đội không đủ áp để đẩy xuppap đóng kin hoàn toàn hoặc không mở được xupap khiến không khí nạp không thể vào trong buồng đốt trong khi bec vẫn phun khiến bugi ướt xăng. Có thể điều này giải thích vì sao khi mồi xăng ở cổ hút vẫn không nổ! đây là suy nghỉ của em không biết các cụ thấy thế nào!!

qmobile37nalak

Tài xế O-H

Có xăng có điện ko nổ máy chứng tỏ 1 đánh lửa sai thời điểm 2 đặt cam sai dẫn đến hiện tượng mất hơi. tín hiệu đánh lửa từ cảm biến trục cơ mà cái đĩa mỏng đó thì ko thể nào lắp sai được. bạn nên kiểm tra lại đặt cam đi. mình chắc chắn đây là do đặt cam sai

buiducquan

Tài xế O-H

mình chém thế này không biết các cụ chém thế nào! có thể thiếu dầu trong con đội thủy lực làm cho con đội không đủ áp để đẩy xuppap đóng kin hoàn toàn hoặc không mở được xupap khiến không khí nạp không thể vào trong buồng đốt trong khi bec vẫn phun khiến bugi ướt xăng. Có thể điều này giải thích vì sao khi mồi xăng ở cổ hút vẫn không nổ! đây là suy nghỉ của em không biết các cụ thấy thế nào!!

Đúng như suy nghĩ của bác. Khi thiếu dầu, con đội thủy lực sẽ làm việc kém thậm chí không còn tác dụng truyền lực từ biên dạng cam để đẩy xupap. Vậy nên khi khởi động, tất cả các yếu tố xăng, lửa, áp đều tốt chỉ có điều xupap nạp không mở hoặc mở rất ít, không đủ điều kiện hình thành hòa khí trong động cơ => động cơ không nổ. Cảm ơn cụ đã chia sẻ một pan khá hay.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên