Đèn báo cầu xe prado 2007 động cơ trj120

T
Bình luận: 8Lượt xem: 2,883

trainghe87@

Tài xế O-H
Có bác nào có cách giải quyết cái đèn này e cái.hiện tại e chưa xử lý được nó

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Ðề: Đèn báo cầu xe prado 2007 động cơ trj120

Nói như thế thì khác nào đánh đố nhau à bác , ít ra cũng phải cho thông tin về mã lỗi đã chứ

dungtt

Tài xế O-H

Bác nói hơn được không , bác đã làm những gì khi đèn báo cầu sáng vàng ạ, nhiều nguyên nhân dẫn tới đèn báo cầu phát sáng lắm, ví dụ như hệ thống chuyển đọng bị lỗi, và đặt sai thao tác hệ thống cầu điện tử...v..vv....

trainghe87@

Tài xế O-H

Nói như thế thì khác nào đánh đố nhau à bác , ít ra cũng phải cho thông tin về mã lỗi đã chứ
e xin lỗi. gscan không vào được các bác ạ.con này bị tai phải tháo bảng táp lô ra hết và cẩu máy ra.giờ lắp lại mọi thứ ngon lành mỗi tội cái đèn này không chịu tắt cho(con này không sử dụng cài cầu bằng điện)

chungtltk

Tài xế O-H

Bác xem có cái nút ấn có hình biểu tượng như vậy o dưới khu vực vô lăng đã tắt chưa

thinhpto

Tài xế O-H

Bác tìm công tắc có hình y hệt như thế ở trên bảng táp lô ý, rồi bác ấn vào đó là ok, chắc lúc lắp bác lỡ ấn tay vào đó nên đèn đó sáng, cái đèn đó mà sáng thì xe đi tốn nhiên liệu, ồn hơn và nhanh mòn lốp hơn cụ ạ. chúc cụ sóm thoát khỏi đèn đó:32:

tranat

Tài xế O-H

Em nó cài cầu cơ thì có một nút bấm góc bên trái dưới vô lăng cụ ạ ( cụ sem đã cắm giắc điện chưa ạ ) giắc điện dưới hộp số có lỏng ko cụ

trainghe87@

Tài xế O-H

E này hôm nay tự tắt rồi các bác ạ.e cũng không hiểu tại sao nữa.nhưng chỉ ở nấc H còn nấc HL,N và LL thì vẫn sáng ạ.còn nút ỏ dưới vô lăng là nút 2nd chứ không phải là nút kia đâu ạ.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

E này hôm nay tự tắt rồi các bác ạ.e cũng không hiểu tại sao nữa.nhưng chỉ ở nấc H còn nấc HL,N và LL thì vẫn sáng ạ.còn nút ỏ dưới vô lăng là nút 2nd chứ không phải là nút kia đâu ạ.
Như vậy là xe không sử dụng hệ thống cài cầu điện tử.Prado em chưa chạy thử ,nhưng nếu cấu tạo theo các loại tay cài cầu bình thường thì nó có các vị trí :2Hi - 4Hi -N - 4Lo (hình như vậy:5::5::5::5: )Xe sẽ chạy cầu trước khi tay số ở vị trí 2Hi (chỉ chạy cầu trước) và đèn báo cài cầu không sáng.Còn lại khi ở các vị trí khác ,đèn báo cài cầu sẽ sáng.Vậy là xe bác đang hoạt động đúng ,chỉ là do để sai vị trí tay cài cầu thôi.
Nên phân biệt đèn báo cài cầu và đèn báo cài cầu lỗi cho đúng.Hơn nữa con này cài cầu cơ ,có lỗi nó có khi nó cũng không báo lên Tap-lo ý chứ.

Ý kiến của riêng em ,cụ tham khảo nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên