hỏi về xe xe SCR !

T
Bình luận: 11Lượt xem: 4,289

thethaoso112

Tài xế O-H
Tôi có con xe SCR không sử dụng khoảng 3 tháng, tuần nào tôi cũng khởi động để nổ máy khoảng 5 phút. Nhưng hôm nay khởi động không được. ( Khi bật khóa lên đèn FI vẫn sáng rồi tắt bình thường, nghe bơm xăng vẫn bơm tốt có tiếng rít rít, nhưng bấm công tắt đề để khởi động thì xe êm ru )
Ai biết bệnh này vui lòng chỉ giúp dùm.
Xin cảm ơn rất nhiều

binhminhbkhn

Tài xế O-H
Tôi có con xe SCR không sử dụng khoảng 3 tháng, tuần nào tôi cũng khởi động để nổ máy khoảng 5 phút. Nhưng hôm nay khởi động không được. ( Khi bật khóa lên đèn FI vẫn sáng rồi tắt bình thường, nghe bơm xăng vẫn bơm tốt có tiếng rít rít, nhưng bấm công tắt đề để khởi động thì xe êm ru )
Xin cảm ơn rất nhiều
Bạn kiểm tra lại Buri xem, lau chùi vệ sinh lại, sau đó tháo nắp xăng xe ra áp miệng vô dùng miệng thổi mạnh cho xăng xuống, rùi đạp 1 hồi là oke...!
sorry máy chat ở tiệm net ko có cái phông chu...!
Good day...!

hui

Tài xế O-H
Con SCR làm gì có chân đạp mà đạp. Bấm công tắc khởi động motor đề không khởi động mà buri gì đại ca.

ot2

Tài xế O-H
scr xài bơm xăng mà, thổi vô bình chi cho nó cực, cũng có tác dụng gì đâu
xe bác nút start mà êm ru nghĩa là đề ko chạy đó hả, hay là đề chạy mà máy ko nổ, bác phải nói rõ ra chứ chúng e mới mò được

phamhuy

Tài xế O-H
Theo em nghĩ nên kiểm tra đầu tiên là công tắc stop tay, vì công tắc đề lấy dương từ dây này, sau đó kiểm tra rơle đề, sau đó kiểm tra ECM, xe, ECM có cấp mass cho role đề hay không? Ngoài ra bác nên chú ý điều này nữa: xe đậu lâu có thể là bình acquy bị sụt áp dẩn đến đề không nổi, chúc bác thành công

Wanted

Xe Tăng
Xin cảm ơn rất nhiều

Theo em bác nên kiểm tra các bước sau :
+ Đầu tiên bác nên kiểm tra lại acquy xem có đủ vôn hok ? ( em gặp 1 con goài , bật khóa xe về ON để nguyên đêm sáng ra đề hok được ---> hết acquy )
+Nếu bình điện tốt bác kiểm tra dùm em cái nút đề á . Dùm đồng hồ VOM đo coi có thông mạch nút đề hok ? Kiểm tra có dòng qua nút đề hok ?(khi ta bật khóa và nhấn nút)
+ Kiểm tra stop tay cả 2 bên có hoạt động bình thường hok
+ Kiểm ra lại relay đề ( có thể nối trực tiếp xem mô tơ đề có quay hok ?
+ Nếu mô tơ đề hok quay --->Kiểm tra mô tơ đề .

Nếu bác hok rảnh thì bác cho tụi em địa chỉ tụi em qua kiểm tra giúp bác .

xutun315

Tài xế O-H
Rất đơn giản,có 2 cách bạn có thể làm ngay tại chỗ:
1.Trước khi đề thì bạn vặn mạnh tay ga 1 vài lần cho bơm xăng hoạt đông.Sau đó bạn đề nổ.
2.Nếu vẫn không được thì kéo le gió bên tay côn hết mức,đề nhưng ko ga,để nguyên cho máy nổ 1 lúc rồi từ từ kéo le lại vị trí cũ tránh hao xăng .Lúc này bạn có thể đi rồi.
Làm cả hai cách trên mà xe vẫn ko hoạt động thì bạn hãy tính đến các phương pháp phức tạp khác.

tentrom13

Tài xế O-H
bat cong tac den` FI sang, kiem tra si nhan, coi` xem hoat dong tot ko neu tot thi bjnh van con` , neu an nut' de ma` im ru thj bac' fai kiem tra lai nut de` va mo to de xem, thao 2 day lon mo to de ra thu truc tiep vao mot bjnh acwy khac ben ngoai neu mo to de way thi nut' de cua bac co van de` rui`

daotaygacm

Đạo Mô Tô
Bacthethao112 nè: Bây giờ bác phải chắc là motor khởi động có quay hay không : Có 2 trường hợp 1 là không quay, 2 là quay nhưng quay yếu. Bác fải xác định kỹ nha.

Trường hợp quay yếu thì do accu xe của bác để mấy ngày không sử dụng nên bình bị tuột điện thôi đó mà, Bác chỉ sạc lại là oki.

Trường hợp không quay thì bác chỉ cần tháo mặt nạ ra kiếm cho em cục reley đề, lấy một đoạn dây rời câu vào vị dây màu Y/G ( vàng sọc xanh lá ) đi từ chân số 8 ra reley đề, Rồi bác chập nó vào mass, nếu motor đề quay thì bác kiểm tra lại nguồn từ ngay vị trí nút đề vào ECM ( ic ) (dây W/G từ nút đề vào IC.).

* LƯU Ý: NẾU ĐỘNG CƠ ĐÃ RỒI THÌ ĐỪNG CHẠM DÂY Y/G VÀO MASS NỬA NHA, KHÔNG KHÉO LÀ RA ĐI HẾT HỆ THỐNG KHỞI ĐỘNG ĐÓ NHA.

NẾU không quay bác chập 2 dây lớn màu đỏ trên reley lại với nha xem sao, nếu quay reley hư, CÒN không thì tháo motor kiểm tra lại.
Trường hợp motor tốt - điện dương từ nút đề vào ECM có mà vẫn không điều khiển motor quay được thì bác sẽ tốn một ít K rồi đấy. Vì bộ phân điều khiển khởi động trong ECM đã ra đi.

Chúc bác sớm có xế đi nha nếu không được có thể alo cho mình. : DD : 0902.46.49.49

simsonBS51

Tài xế O-H
Xe Bác để lâu 3 tháng không sử dụng! Tuần nào cùng khởi động cho máy chạy khoảng 5 phút thì chưa đủ thời gian để nạp lại điện vào Ắc quy + Để lâu không chạy nên điện Ắc quy bị sụt điện vì vậy khi bật công tắc thì tất cả hệ thống đèn và còi vẫn BT ( những thiết bị này tiêu hao ít Ampe )! Nhưng đề thì không đề được vì ( Điện áp của Ắc quy không đủ Ampe để cho khởi động ) Bác hãy nạp điện cho Ắc quy là OK!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên