Honda acccord 2008 cần giúp đỡ ngay

chairman88
Bình luận: 18Lượt xem: 1,534

chairman88

Tài xế O-H
Em có con hoda accord 2008 vào xưởng. em nó chạy hoàn toàn bình thường không có check gì cả., chỉ mỗi tội sáng sớm đề phát đầu tiên có tiếng cạch trong máy mà kiểm tra đi kiểm tra lại không có gì bất thường cả. vệ sinh lại bộ tăng cam xong không được thay xích và tăng mới vẫn không hết. không hiểu lí do gì. những phát đề sau hoàn toàn bình thường. em đang định rỡ máy ra kiểm tra. mong các cụ chỉ giáo:37:

truongphonghp

Tài xế O-H
Ðề: Honda acccord 2008 cần giúp đỡ ngay

Em có con hoda accord 2008 vào xưởng. em nó chạy hoàn toàn bình thường không có check gì cả., chỉ mỗi tội sáng sớm đề phát đầu tiên có tiếng cạch trong máy mà kiểm tra đi kiểm tra lại không có gì bất thường cả. vệ sinh lại bộ tăng cam xong không được thay xích và tăng mới vẫn không hết. không hiểu lí do gì. những phát đề sau hoàn toàn bình thường. em đang định rỡ máy ra kiểm tra. mong các cụ chỉ giáo:37:
bác đừng nên rỡ máy vội. Bác t thay xích và tăng mới vẫn không hết. Có thứ quan trọng của con aconrd là bác chưa làm là vệ sinh a văng cam nhớ tháo hết chi tiết a văng ra rửa sạch. hết luôn đấy.

truongphonghp

Tài xế O-H

Bác chủ thớt ơi. có gì liên lạc với em qua số đt 0936018606 nhé bệnh này cũng từng vật em sống khổ chết dở đó.

truongphonghp

Tài xế O-H

sao cụ không chia sẻ lên cho anh em cùng học hỏi ,cụ tính dấu nghề à :D:D:D:D
Tại em sợ quả quyết quá nỡ may không đúng các bác ném em mà.

Vì xưởng em làm ban bệnh này rôi. Chủ xe vào hãng bảo dưỡng đề rồi thay đề mới cũng k hết bệnh qua các xưởng khác làm cũng k hết. Tới xưởng em rỡ luôn máy vệ sinh tất cả các van dầu cũng k hết. Nó hành chúng em hơn tuần trời. Vệ sinh mỗi avang là hết. Bác cử thử làm theo cách em chỉ xem có hết k nhé. Đúng thì đổ xẳng cho em tăng tốc. Sai thi đừng ném đá em nhé. Tran thành cảm ơn!!!

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1

Vì xưởng em làm ban bệnh này rôi. Chủ xe vào hãng bảo dưỡng đề rồi thay đề mới cũng k hết bệnh qua các xưởng khác làm cũng k hết. Tới xưởng em rỡ luôn máy vệ sinh tất cả các van dầu cũng k hết. Nó hành chúng em hơn tuần trời. Vệ sinh mỗi avang là hết. Bác cử thử làm theo cách em chỉ xem có hết k nhé. Đúng thì đổ xẳng cho em tăng tốc. Sai thi đừng ném đá em nhé. Tran thành cảm ơn!!!

con honda này nớ ko lầm là trên xưởng HẢI MA thì phải đúng ko bác phong

luyen_hybrid

Tài xế O-H

bác đừng lo,anh em mình lên đây là để chia sẻ,trao đổi,học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau,chứ làm gì có chuyện ném đá ném gạch gì,chẳng ai là người giỏi toàn diện hết phải không bác,bác cứ nhiệt tình chia sẻ với anh em những gì mình biết,nếu có gì điều gì chưa đúng thì anh em xin góp ý để cùng nhau tiến bộ thôi mà.
thân bác!

phuongtroimiendong88

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra xem tiếng kêu phát ra từ đâu,nếu tiếng kêu phát ra nghe được là bên ngoài động cơ thì cụ kiểm tra xem vành puli hay đai có cọ gì ko. Còn nếu bên trong động cơ thì nhiều khả năng nhất là Đối trọng cân bằng nằm trong máy có vấn đề,đối trọng này có thể 1 trục hoặc 2 truc. Tiếng kêu này giống hệt tiếng kêu cụ tả đó. Mong cụ nhanh giải quyết được em nó. Thân!

lehuyvu79

Tài xế O-H

Xin chào các cụ! Tiếng kêu phát ra có thể do dầu máy chưa bơm lên tới các chi tiết của máy như cốt cam, cốt máy,đội thủy lực,tăng cam vv. Vì khi xe để lâu thì dầu máy sẽ tuột xuống cạtte chưa bơm lên kịp. Ở 1 thời gian ngắn khởi động lại thì dầu vẫn còn trên các chi tiết nên kg kêu. Các nguyên nhân sau có thể làm máy kêu :dầu máy bẩn nghẹt lọc dầu, hoặc lưới lọc dưới bơm dầu (nhớt)máy bị tắc,bơm yếu. Cách khắc phục mua dung dịch về đổ vào máy nổ máy súc rửa .thay dầu,lọc mới ,vệ sinh lưới lọc. Cụ cần kt kỹ trước khi bổ máy. Em đăng bài bằng dd các Mod thông cảm nhé.

thienlambmw

Tài xế O-H

Bạn kiểm tra lại buly 1 chiều của máy phát nhé ( đinamo), lâu ngày bị rơ và kẹt rồi !, để qua đêm hoặc lâu hơn là bị phát tiếng "cắc" chỉ 1 lần đề đầu tiên, chúc bạn thành công

chairman88

Tài xế O-H

bác đừng nên rỡ máy vội. Bác t thay xích và tăng mới vẫn không hết. Có thứ quan trọng của con aconrd là bác chưa làm là vệ sinh a văng cam nhớ tháo hết chi tiết a văng ra rửa sạch. hết luôn đấy.

cụ này chém chuẩn rùi. em thawsch mắc là tại sao nó lại bị như thế

chairman88

Tài xế O-H

cụ này chém chuẩn rùi. em thawsch mắc là tại sao nó lại bị như thế

ngotu89

Tài xế O-H

Truoc khi ban thao ra minh co chut kinh nghiem muon chia xe voi ban. hay dung dong ho do ap suat dau dong co o lan no dau tien ban no vao buoi sang ma co tieng keu ay xem ap suat dau la bao nhieu. neu ap suat dau on dinh va tot thi hay thao avangcam ra roi ve sinh kiem tra tiep. chuc ban thanh cong

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên