Xe vision lên ga 60 km xe chạy đừ máy?

tantientayga
Bình luận: 23Lượt xem: 3,148

tantientayga

trung tâm dạy nghề sửa xe
Em chào các bác .tình hình là thế này các bác ạ?
hôm nay em có gặp 1 em vision giật em nguyên ngày luôn mà chư tìm ra bệnh các bác ạ.
khi đi tốc độ thì vẫn bình thường nhưng khi lên đến ga 60km thì xe tự nhiên khựng máy lại và cố kéo qua thì lại bình thường chi bị ở ga 60 thôi.
xin các bác cho em ý kiến với.
bugi thay thử rồi
lọc gió đã thay thử luôn rồi
kim phun cũng đã vệ sinh
đèn báo lỗi kô báo.
khổ thế đó các bác ạ.......:-?:-?:-? xin các bác sớm giúp em nhé.

datbikerhy

Tài xế O-H
Ðề: Xe vision lên ga 60 km xe chạy đừ máy?

Rất có thể cảm biến TP bị mòn tại cái chỗ " ga 60 " dẫn đến báo sai giá trị về ECM..và ECM sẽ điều khiển cơ cấu chấp hành theo giá trị sai đó dẫn đến máy bị khựng

tantientayga

ý kiến của 2 bác cũng có phần đúng thế nhưng mà nếu là bị cảm biến tp thì phải có báo lỗi chứ nhỉ/?/??/

vunamford

Tài xế O-H

Vệ sinh kim phun xong thì dùng máy đọc xoá lỗi reset lại thử bên mình có hỗ trợ miễn phí trong tp.hcm
bác thử xem

datbikerhy

Tài xế O-H

ý kiến của 2 bác cũng có phần đúng thế nhưng mà nếu là bị cảm biến tp thì phải có báo lỗi chứ nhỉ/?/??/

trong 1 số trường hợp thì có thể ECM ko phát hiện ra lỗi nên sẽ ko báo lỗi.e chưa trực tiếp sửa nên ko dám phát biểu liều..đây chỉ là í kiến của e tham khảo được trên diễn đàn của các bậc tiền bối thôi ạ..

trang...com...vn

Tài xế O-H

Bác muốn thử cảm biến tps.
lấy đồng hồ đo vôn( đồng hồ điện tử nhé)
dây dương đồng hồ nối với dây trắng sọc đỏ.
dây mát đồng hồ nối với dây xanh lá cây sọc cam
bác lên ga theo dõi đồng hồ nhảy từ 0,45-3,5 vôn theo dõi xem bị ngắt quãng ở ga nào ko.
nếu ko thì cảm biến còn tốt
nếu bị ngắt ở ga đầu hoặc giữa, cuối là hư cảm biến rùi
tình trạng này ECM ko báo nỗi.
có chút kiến thức chia sẻ với bác mong bác mau tìm ra bệnh e nó. và nhớ báo cáo a e biêt nhé

tantientayga

Bác muốn thử cảm biến tps.
lấy đồng hồ đo vôn( đồng hồ điện tử nhé)
dây dương đồng hồ nối với dây trắng sọc đỏ.
dây mát đồng hồ nối với dây xanh lá cây sọc cam
bác lên ga theo dõi đồng hồ nhảy từ 0,45-3,5 vôn theo dõi xem bị ngắt quãng ở ga nào ko.
nếu ko thì cảm biến còn tốt
nếu bị ngắt ở ga đầu hoặc giữa, cuối là hư cảm biến rùi
tình trạng này ECM ko báo nỗi.
có chút kiến thức chia sẻ với bác mong bác mau tìm ra bệnh e nó. và nhớ báo cáo a e biêt nhé
vâng thưa bác em đã kiểm tra rồi hòa toàn bình thường bác .:7:

tantientayga

tps ko có vấn đề gì. vậy bác kiểm tra áp suất bơm xăng chưa có đủ ko.
nếu bt bác thử con ECM của chiếc vison khác xem tình hình thế nào. có khi nào bị sai thời diểm đánh lửa ko
dạ cũng không được bác ơi. và lại bác thử nghĩ coi làm gi co ECM xe nào mà thử chứ hả bác . nói chung thì em cũng đã thử hết .kính thưa các kiểu kính rồi ạ. kết quả vẫn là vài ngày khác lại mang xe đến và nói ko dược rồi bác thợ ơi .thế mới đau chứ lại......

datbikerhy

Tài xế O-H

Hay là bác cố gắng nói với khách là cứ chạy tạm để đến khi nó phát hẳn ra bệnh rồi giải quyét :D

tantientayga

Xin chân thành cảm ơn tất cả ý kiến của các bác ạ , nhưng tất cả những ý của các bác em đã làm thử rồi nhưng cững ko được.ùh thôi có lẽ là cứ để khách đi thêm vài ngày nữa rồi kiểm tra lại vậy thôi chứ..biết ......sao....?????:105:

phuviet91

Tài xế O-H

Cụ thử nhấc cho em 1 cây kim phun mới vào xe có chuyển biến gì không nhé .

tantientayga

Hì cụ ơi em làm gì có kim mới đây. cụ gửi cho em 1 con vào đây thử xem nào. hì thôi nói vậy chứ . em thả cho khách đi rùi cụ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên