Hỏi cách kiểm tra điện của hệ thồng phun dầu điện tử

adenzbacninh2011
Bình luận: 16Lượt xem: 2,765

hondacuper

Tài xế O-H
Ðề: Hỏi cách kiểm tra điện của hệ thồng phun dầu điện tử

Hôm nay xưởng em có con kia bongo III kiểm tra điện kim phun bằng đèn thử thì không thấy có điện xếp bảo là kiểm tra bằng đèn thử thì không được, các bác cho em hỏi vậy có đúng không,và có cách nào để thử điện kim phun không?em cám ơn
có cách hay nhất là dùng máy chẩn đoán cụ à, mạnh nhất cho nó là gds, g-scan.

truongnguyen268

Tài xế O-H

Có bác nào còn cách khác không?
bác thử cách này xem. đấu nối tiếp 1 đèn led với 1 điện trở 1ky . nối vào 2 đầu giắc điện, chú ý không được để 2 sợi dây chập nhau sẽ làm chết transtor của hôp, sau đó đề máy, led chớp là ok
kiểm tra xe mà không có vấn đề gì thì bấm thanks e phát nha

adenzbacninh2011

Tài xế O-H

bác thử cách này xem. đấu nối tiếp 1 đèn led với 1 điện trở 1ky . nối vào 2 đầu giắc điện, chú ý không được để 2 sợi dây chập nhau sẽ làm chết transtor của hôp, sau đó đề máy, led chớp là ok
kiểm tra xe mà không có vấn đề gì thì bấm thanks e phát nha

vâng để em thử ạ

nguyentrungnghia32

Tài xế O-H

Theo toi biet dien ap khien kim phun khoang 78 den 80v o toc do cam chung, vi toi chi xem tren may chuan doan gscan theo toi nghi bac nen dung dong ho kim ma do(thuong toi dung may chuan doan,y tren toi cung chua do bao gio )

trong87.dt

Tài xế O-H

Theo tui bác nên dùng dồng hồ kim như bác nguyentrungnghia32 nói là tốt nhất vì không phải lúc nào cũng cầm máy tes là nhanh đâu.bác để ở thang250VDC cắm đúng + và - nha thấy kim lên là có điện khiển kim thui.bác thử xem nha

hathele

Tài xế O-H

Theo toi biet dien ap khien kim phun khoang 78 den 80v o toc do cam chung, vi toi chi xem tren may chuan doan gscan theo toi nghi bac nen dung dong ho kim ma do(thuong toi dung may chuan doan,y tren toi cung chua do bao gio )

Bác ơi bác viết tiếng việt có dấu theo quy định của diễn đàn nhé !

mrdp

Tài xế O-H

Bác nào có sơ đồ khối hộp con này thì đưa nen cho anh em thảo luận em thì dùng dèn let 24v câu xuoi,ngươc đề máy thấy chớp chớp là có khiên kim.

lovemachine

Tài xế O-H

Tại sao phải dùng đèn Led nhỉ? Mình nghĩ nếu tốc độ granti của động cơ rơi khoảng 800v/p tức khoảng 13 lần/ giây. Vậy thì kể ra cũng khó quan sát độ nhấp nháy của đèn. Có bác nào đã làm thực tế chưa vậy

mrdp

Tài xế O-H

Tại sao phải dùng đèn Led nhỉ? Mình nghĩ nếu tốc độ granti của động cơ rơi khoảng 800v/p tức khoảng 13 lần/ giây. Vậy thì kể ra cũng khó quan sát độ nhấp nháy của đèn. Có bác nào đã làm thực tế chưa vậy
mình nghĩ đèn led nhỏ về công xuất dùng an toàn và khi kiểm tra núc khởi động tốc độ chỉ 200v phút thôi.

trinhvinhub

Tài xế O-H

Hôm nay xưởng em có con kia bongo III kiểm tra điện kim phun bằng đèn thử thì không thấy có điện xếp bảo là kiểm tra bằng đèn thử thì không được, các bác cho em hỏi vậy có đúng không,và có cách nào để thử điện kim phun không?em cám ơn
Bạn lên dùng đồng hồ van năng, đo khi đề nhé vì khi đang nổ máy mà bạn đo thì máy đó sẽ lịm đi ngay. Khi bạn đề thấy kim có dịch chuyển trong khoảng 90v là OK rùi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên