Cần giúp đỡ xe SYM joyride 125

hung dong anh
Bình luận: 10Lượt xem: 6,004

hung dong anh

Tài xế O-H
Hôm nay cửa hàng mình nhận một xe SYM joyride 125 không nổ được mang đến . Khách bảo là đang đi trên đường thì tự nhiên xe bị chết máy . Mình đã kiểm tra thì thấy : cao áp rất tốt , lửa khỏe Bình thường , bơm xăng vẫn thấy chạy khỏe , áp xuất buồng đốt cũng rất tốt , điện ra vòi phun xăng vẫn có chỉ có điều không thấy bép phun mở để phun xăng vào buồng đốt . Bác nào có sơ đồ đường dây của xe này cho em xin với hoặc có kinh nghiêm làm dòng này rồi thì chỉ mình với . Cảm ơn các bác .

daotaygacm

Đạo Mô Tô
Ðề: Cần giúp đỡ xe SYM joyride 125

Hôm nay cửa hàng mình nhận một xe SYM joyride 125 không nổ được mang đến . Khách bảo là đang đi trên đường thì tự nhiên xe bị chết máy . Mình đã kiểm tra thì thấy : cao áp rất tốt , lửa khỏe Bình thường , bơm xăng vẫn thấy chạy khỏe , áp xuất buồng đốt cũng rất tốt , điện ra vòi phun xăng vẫn có chỉ có điều không thấy bép phun mở để phun xăng vào buồng đốt . Bác nào có sơ đồ đường dây của xe này cho em xin với hoặc có kinh nghiêm làm dòng này rồi thì chỉ mình với . Cảm ơn các bác .

Chào cụ, của cụ đây nhé..chúc cụ mau hết bệnh

nhanyendo

Tài xế O-H

Bác thử kiểm tra thông mạch dây bét phun xăng tư ic xem có thông ko.nếu thông thì lây pin 9v thử vào kim phun xem co nhảy ko là biết liền.mính kiêm tra xe ya và honda như vây bác thử xem.

hung dong anh

Tài xế O-H

Xin chân thành cảm ơn cụ DAOTAYGA đã quan tâm đến vấn đề của tôi và giúp đỡ tôi . Chúc cụ cùng toàn thể Anh em OH một buổi sáng tốt lành . Cám ơn cụ Nhanyendo đã mách nước . Trước khi lên OH để nhờ các cụ tư vấn em đã đo thông Mạch đường dây từ bép phun về ECM , đo thông Mạch từ cảm biến TPS , MAP về ECM rồi . Tất cả đều thông Bình thường . Bây giờ có thêm sơ đồ của cụ DAOTAYGA cung cấp cho nữa thì mình sẽ kiểm tra kỹ lại xem thế nào . Sau đó ngâm cứu kỹ về giá trị điện áp của TPS , MAP , Nhiệt độ động cơ . Các giá trị điện áp này mà có được bảng tiêu chuẩn để so sánh nữa thì mới giám khẳng định là tại Bộ tubo hay ECM . Cái này mà Bác DAOTAYGA có mà cho em nữa thì tốt quá .

hung dong anh

Tài xế O-H

Báo cáo các cụ là em đã giải quyết song xe đã nổ ngon lành do bận rộn công việc nên chưa thông báo ngay cho các cụ được Cộng với thời gian chờ đợi để đặt mua ECM chỗ em không có sẵn nên hôm nay em mới báo cáo cho các cụ kết quả được . Qua vụ này em rút ra một kinh nghiệm làm dòng phun xăng xe SYM . Từ sau cụ nào gặp pha giống em ( có cao áp , bơm xăng vẫn bơm lên tới kim phun áp khỏe điện dương ắc qui cấp ta bép phun Bình thường , điện áp 5v tới MAP , TP , ...) thì cứ mạnh dạn báo thay ECM nhé nhưng có điều giá hơi chát đấy 2.500.000đ . Chúc các cụ một buổi sáng vui vẻ .

Wanted

Xe Tăng

Báo cáo các cụ là em đã giải quyết song xe đã nổ ngon lành do bận rộn công việc nên chưa thông báo ngay cho các cụ được Cộng với thời gian chờ đợi để đặt mua ECM chỗ em không có sẵn nên hôm nay em mới báo cáo cho các cụ kết quả được . Qua vụ này em rút ra một kinh nghiệm làm dòng phun xăng xe SYM . Từ sau cụ nào gặp pha giống em ( có cao áp , bơm xăng vẫn bơm lên tới kim phun áp khỏe điện dương ắc qui cấp ta bép phun Bình thường , điện áp 5v tới MAP , TP , ...) thì cứ mạnh dạn báo thay ECM nhé nhưng có điều giá hơi chát đấy 2.500.000đ . Chúc các cụ một buổi sáng vui vẻ .

ECM của VUA - VUB - VUC -(Elizabeth EFI) của SYM bảo hành 2 năm mà bác.

dungtrinh407

Tài xế O-H

Bác nào hay làm dòng SYM này thì đo cho mình xin thông số con kim phun (béc phun) xem nó bao nhiêu ôm với? Thanks all.

hung dong anh

Tài xế O-H

Bạn không Cần thiết phải biết nó bao nhiêu ôm đâu chỉ Cần khi súc rửa cấp điện vào thấy bép phun nhẩy , phun xăng tơi là được . Xe nào dùng bép phun xăng thông thường cũng vậy thôi . Mình làm nhiều rồi kể cả các dòng xe phân khối lớn 2 máy hoặc 4 máy và cả xe oto cũng đều theo nguyên lý như vậy thôi . Tất cả đều chỉ có hai cực một âm và một dương khi bật chìa khoá on thì sẽ cấp dương đến một cực còn cực còn lại chờ cấp mát để hoạt động thế thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên