Xe Hyundai Click W 2008 cần phán bệnh

B
Bình luận: 20Lượt xem: 5,081

auto22

Tài xế O-H
Ðề: Xe Hyundai Click W 2008 cần phán bệnh

Trường hợp của bác em cũng từng gặp 1 xe tương tự , Xe này chỉ bị phần hộp số thôi. có thể nó bị ở bộ van, vì xe lần trước em làm cũng bị bộ van

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Chiều nay em có con xe hyundai click w 2008 đi số D không đạt tốc độ .em chạy thử ga lên 3500-4000v/p mà tốc độ chỉ đạt 40km/h, em đi thử các số có báo đèn trên táp lô đầy đủ xe không báo lỗi..em đang kiểm tra phần trong ảnh...bác nào đã từng gặp pan này .đi qua ới em phát..

Huyndai Getz nghe đồn 99 % không có đèn check.Nên cụ dựa vào đèn bắt bệnh con này e là nhầm toa thuốc.Em nghĩ giờ cụ cắm máy vào sẽ báo lỗi cảm biến tốc độ đầu ra hoặc đầu vào gì đó.Cụ cứ kiểm tra 2 con cảm biến này (nguồn + ,nguồn mass ,signal và bản thân cảm biến nữa).Hiện tượng này đã gặp nhiều do lỗi cảm biến tốc độ rồi ,nếu phán sai thì chỉ do em quá đen thôi.
Chúc cụ thành công !!!

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Bác Đức chém chuẩn luôn ròi đó.em bổ xung thêm là e mới làm KIA CARENT chỉ chạy ở số 3 mà nguyên nhân chỉ ở 1 cái cầu chì Back bị đứt ah

baotohalong62

Tài xế O-H

Em thông tin thêm chiều nay xe vào muộn quá.em kiểm tra sơ bộ chạy thử chạy khoảng 10-15km xe hiện đèn check em cho xe vào xưởng mai em kiểm tra kĩ thông báo sau .xe này có đèn check bác ah xe nhập ..

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

Anh bão hả nếu xe chạy ga nên 30000 mà chỉ đạt 40km/h thì cũng có cái hay để cùng nghiên cứu đây anh làm những gì rôi em trọng đây .anh xem dầu số xem sao chắc chưa thay bao giờ thì thay cả lọc và dầu luôn bác ah rồi tính tiếp

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

Bác Đức chém chuẩn luôn ròi đó.em bổ xung thêm là e mới làm KIA CARENT chỉ chạy ở số 3 mà nguyên nhân chỉ ở 1 cái cầu chì Back bị đứt ah

emm cũng làm một con kia cerator 2010 chỉ chạy số 4 số lùi còn các số khác mất hết. hyundai tucson nữa cũng vậy nó mất điên xuống van chuyển số ko đứt cầu chì nào mà chết một con transor trong hộp bóc hộp ra và thay con đó thì dc luôn hộp điều khiển con này cũng mặn nên em đã sửa lại và ok

baotohalong62

Tài xế O-H

Anh tên là " Bá" Trọng ạ. Anh đang kiểm tra lọc, dầu máy chủ xe bảo mới thay chạy đc 5000km. Hum qua anh chạy thử xe báo đèn check. Kiểm tra thì báo lỗi P0722 và P0733. Anh vẫn đang tìm. Cảm ơn e cùng các bạn đồng nghiệp...
[/URL][/IMG]

baotohalong62

Tài xế O-H

Anh tên là " Bá" Trọng ạ. Anh đang kiểm tra lọc, dầu máy chủ xe bảo mới thay chạy đc 5000km. Hum qua anh chạy thử xe báo đèn check. Kiểm tra thì báo lỗi P0722 và P0733. Anh vẫn đang tìm. Cảm ơn e cùng các bạn đồng nghiệp...
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Phạm Vỵ

Tài xế O-H

[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Lỗi P0722: Output shaft speed sensor circuit no signal = Mạch cảm biến tốc độ trục ra không có tín hiệu.
Lỗi P0723: Output shaft speed sensor circuit intermitten = Mạch cảm biến tốc độ trục ra gián đoạn.
Như vậy bạn kiểm tra và thay thế cảm biến đầu ra chắc là xong. Có thể dây bị chập chờn.

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?

Vài thông tin và hình ảnh của lổi này cho bác tiện theo giỏi....

Công thức tính tỷ số trược của Hyundai:

Với 1 loại Pan như thế này có rất nhiều nguyên nhân cần xem xét... nên bác cứ làm từng bước từ đơn giãn đến phức tạp là thế nào cũng có 1 cái Hộp Số Mới :) " vui nhé "

Chúc bác thành công nhé!

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

đúng như bác Đức KIA chém nhé.khi mất tín hiệu của Output thì hộp số chỉ chạy ở 1 số cố định với tỉ số truyền bằng 1.em của bác báo lỗi đó thì bác nên kiểm tra cảm biến và mạch cảm biến output,dầu số trước khi tháo bỏ chũng ra ah

ninhtinh

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra lại mạch cảm biến tốc độ đầu ra của hộp số . không có tín hiệu cụ à.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

đúng như bác Đức KIA chém nhé.khi mất tín hiệu của Output thì hộp số chỉ chạy ở 1 số cố định với tỉ số truyền bằng 1.em của bác báo lỗi đó thì bác nên kiểm tra cảm biến và mạch cảm biến output,dầu số trước khi tháo bỏ chũng ra ah

Thường chỉ bị mạch cảm biến thôi.Cảm biến ít khi hỏng lắm.Nếu hạ catte và thớt van để xử lý lỗi này e là sai hướng rồi.Sơ đồ mạch bác Ali đã up lên ,thông số đo kiểm sẵn đó.Cụ cứ bám theo mà kiểm tra.
Bác Boy ,hình như nó không chạy ở số 1 đâu ,mà chỉ chạy được tới số 3 thôi.Chuyển số 1-2-3 bình thường ,nhưng không lên được số 4.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Thường chỉ bị mạch cảm biến thôi.Cảm biến ít khi hỏng lắm.Nếu hạ catte và thớt van để xử lý lỗi này e là sai hướng rồi.Sơ đồ mạch bác Ali đã up lên ,thông số đo kiểm sẵn đó.Cụ cứ bám theo mà kiểm tra.
Bác Boy ,hình như nó không chạy ở số 1 đâu ,mà chỉ chạy được tới số 3 thôi.Chuyển số 1-2-3 bình thường ,nhưng không lên được số 4.
hy. em bảo là nó chạy ở 1 số mà chứ không phải ở số 1 nhé.hyhy.

baotohalong62

Tài xế O-H

Báo cáo các bác là em nó chạy thục mạng rồi.em nó bị hở mạch output speed sensor tiện thể em thay dầu thay lọc luôn cảm ơn tât cả các anh em đã giúp đỡ .cảm ơn bác ALIBABON nhiều...

oto16ahn

Tài xế O-H
Anh bão hả nếu xe chạy ga nên 30000 mà chỉ đạt 40km/h thì cũng có cái hay để cùng nghiên cứu đây anh làm những gì rôi em trọng đây .anh xem dầu số xem sao chắc chưa thay bao giờ thì thay cả lọc và dầu luôn bác ah rồi tính tiếp

Thay xong lắp vào rồi lại xả hả cụ ? Em nghĩ h đã nổi check rồi thì cắm máy để bốc thuốc chứ ạ.chắc chắn lỗi hộp số rồi mới có hiện tượng này.chúc cụ chủ sớm xử lý xong !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên