Điều hòa Toyota Hiace 2005: Bật quạt gió giàn lạnh chạy nhưng khi bật AC lốc không đóng

D
Bình luận: 12Lượt xem: 6,084

ducchinhhaiduong

Tài xế O-H
Ạt chạy .các bác tư vấn em cái .con xe toyota hiace 2005 bật chìa khóa điện là quạt gió làm mát chạy tốc độ cao .hệ thống điều hòa thì bật quạt gió giàn lạnh chạy nhưng khi bật AC lốc không đóng .đã kiểm tra rơ le lốc điều hòa chỉ còn chờ điều khiển mát từ hộp lạnh là đóng được lốc .các bác hướng dẫn em cái .mà phần lốc lạnh có khống chế qua ECU không các bác .giúp em kiểm tra con này với .về phần quạt làm mát thì em kiểm tra cảm biến nhiệt cho chạy quạt tự động không sao dò dây đã thông về ECU rồi mà cứ bạt chìa khóa điện là qu

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Ðề: Điều hòa toyota hiace 2005

Cụ cho hỏi vòng tua là bao nhiêu rồi? Nếu vòng tua thấp cụ đạp ga lên xem lốc có đóng không (cá mập hay thế). Còn không phải thì cụ kiểm tra ngắt lạnh và van áp suất xem.

ducchinhhaiduong

Tài xế O-H

Báo cáo bác hiếu và bác thanh thế là con này từ khi nó lắp hộp ECU bãi vào là xảy ra hiện tượng này .con này bị chết hộp .nó tự đi mua ở hà nội về .thấy thằng bán nó bảo hộp bãi châu âu nên không hợp .nổ ngon mỗi tội như vậy .mãi sau đành phải chế cảm biến đóng quạt khác và chế ngắt lạnh cơ .chạy mát lạnh .chủ xe bảo chế để nó bán mua xe mec16 chỗ .,chứ xe này đi khách nó kêu chật .

truong_91

Tài xế O-H

Ạt chạy .các bác tư vấn em cái .con xe toyota hiace 2005 bật chìa khóa điện là quạt gió làm mát chạy tốc độ cao .hệ thống điều hòa thì bật quạt gió giàn lạnh chạy nhưng khi bật AC lốc không đóng .đã kiểm tra rơ le lốc điều hòa chỉ còn chờ điều khiển mát từ hộp lạnh là đóng được lốc .các bác hướng dẫn em cái .mà phần lốc lạnh có khống chế qua ECU không các bác .giúp em kiểm tra con này với .về phần quạt làm mát thì em kiểm tra cảm biến nhiệt cho chạy quạt tự động không sao dò dây đã thông về ECU rồi mà cứ bạt chìa khóa điện là qu
bác ơi con này e gặp nhìu rùi kể cả con cá mập, con này bị mất 1 tín hiệu về hộp gây ra quạt gjo chạy mà ko đóng lốc, bác làm theo e nè : mở hộp đk điều hòa ra ở dưới cốp đó, lấy chân số 4 hang 1 nối qua 1 bóng đèn nhỏ đến chân số 8 hàng 2 thì bóng đèn sáng mờ lúc bật điều hòa và đong thời luc tắt diều hòa cung tăt luon. ( mở hộp ra bác chú ý lấy chân số 8 nằm ngoài cùng và ko có giắc cắm nào nối với nó cả, như 1 giắc chờ để sử lí bệnh này zậy,) chắc chắn với bác vi e đã làm trên 8 con tương tự zây rui

buiphongtran

Tài xế O-H

bác ơi con này e gặp nhìu rùi kể cả con cá mập, con này bị mất 1 tín hiệu về hộp gây ra quạt gjo chạy mà ko đóng lốc, bác làm theo e nè : mở hộp đk điều hòa ra ở dưới cốp đó, lấy chân số 4 hang 1 nối qua 1 bóng đèn nhỏ đến chân số 8 hàng 2 thì bóng đèn sáng mờ lúc bật điều hòa và đong thời luc tắt diều hòa cung tăt luon. ( mở hộp ra bác chú ý lấy chân số 8 nằm ngoài cùng và ko có giắc cắm nào nối với nó cả, như 1 giắc chờ để sử lí bệnh này zậy,) chắc chắn với bác vi e đã làm trên 8 con tương tự zây rui

chẳng hiểu bác này nói gì cả.lấy chân số 8 ngoài cùng để làm gì?

moivaonghe123

Tài xế O-H

đúng là mình câu tắc do mà chứ ko thì thay hộp la ok

Bác cho em hỏi có phải là lấy chân số 4 hàng 1 nối với qua bóng đèn đến chân số 8 hàng 2 thì có phải nó cấp nguồn ra rắc chờ chân số 8 ngoài cùng phải không bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên