Thắc mắc về Air Blade !

V
Bình luận: 20Lượt xem: 4,843

phuviet91

Tài xế O-H
Ðề: Thắc mắc về Air Blade !

Các đời xe AirBlade đều không có cảm biến góc, còn những xe khác đều có. Vậy ở xe AirBlade nó sẽ dựa vào đâu để ngắt cho động cơ không hoạt động khi xe bị đổ? Thanks các bác!

Không có cảm biến góc nghiêng thì làm sao có chức năng tắt máy khi xe bị đổ hả cụ.Xe bị đổ vẫn nổ bình thường .

vthangnd

Tài xế O-H

Vâng cảm ơn bác phuviet91. Nhưng sao mà các xe khác lại có chức năng khi tắt máy khi xe đổ còn riêng AirBlade thì không?

phuviet91

Tài xế O-H

Vâng cảm ơn bác phuviet91. Nhưng sao mà các xe khác lại có chức năng khi tắt máy khi xe đổ còn riêng AirBlade thì không?

hì hì .Cái này là bên hãng chứ em biết sao được,và cảm biến góc nghiêng thì có gì ghê gớm đâu cụ ,nhiều thợ còn đấu trực tiếp đấy ý =))=)).
Ví dụ : đời lead trung sử dụng 1 rowle điều khiển là đã bỏ cảm biến góc nghiêng rùi .

vthangnd

Tài xế O-H

Vâng em biết là đấu tắt thì được, thì lúc đó mất chức năng tắt máy khi đổ xe thôi chứ không có gì cả, em thấy thế nên thắc mắc thôi.Thanks

fightstinger

Tài xế O-H

Như mình biết thì không chỉ AB ko có cảm biến góc, mà hầu như các xe máy FI giá rẻ đều như vậy.
Thay vào đó là 1 cục ở phía cuối tay ga. Khi xe bị đổ thì nó sẽ ngăn không cho tay ga tiếp xúc với mặt đường. do đó tay ga sẽ tự hồi về và máy vẫn nổ ở chế độ ko tải + bánh xe ko quay (hoặc quay do quán tính mà thôi)-> ko nguy hiểm
Bạn so sánh tay ga của AB và SH sẽ thấy:

daotaygacm

Đạo Mô Tô

Các đời xe AirBlade đều không có cảm biến góc, còn những xe khác đều có. Vậy ở xe AirBlade nó sẽ dựa vào đâu để ngắt cho động cơ không hoạt động khi xe bị đổ? Thanks các bác!

Thật sự ra thì các đời xe Air Blade fi và không fi..khi đỗ xe động cơ vẫn hoạt động bình thường tuy theo trường hợp có thể lượng xăng trong thùng xăng còn quá ít nên không ngập được bơm xăng nên tắt máy thôi..
Còn cái gọi là cụ gù gì đó ( mục đích là tránh tình trạng kẹt ống ga khi va chạm vời mặt đường vì hai cục này xoay được

Các cụ không tin có thể thử bất kỳ trên một xe , ví dụ như xe : Wave alpha, thử tháo một bên ra rồi chạy thử, hoặc mạnh dạng hơn là thả tay ra khỏi tay lái sẽ có kết quả ngay...

Chú ý : trước khi thả tay nhớ quan sát xem có police không nhé ( lỗi này bị phạt chắc nặng lắm đấy ).

trang...com...vn

Tài xế O-H

2 cục gù đó đúng rùi đó bác. như bác daotayga nói tránh tình trạng ket ga khi đổ xe nên ko có cảm biến góc đó.
xe honda fi nào có 2cuc gù đó là ko có cảm biến góc

datbikerhy

Tài xế O-H

Cụ xem lại hộ e phát..future neo fi có gù mạ trắng hẳn hoi..có cả cảm biến góc lun..khó hiểu quá..??

fightstinger

Tài xế O-H

Cục gù có 2 chức năng nhé: 1 chức năng là giảm rung tay lái (làm bằng thép) và 1 chức năng thay cho cb góc (có thể làm bằng thép hoặc nhựa). "future neo fi có gù mạ trắng hẳn hoi" không có nghĩa là nó ko thể có cb góc. thùy thuộc người thiết kế cả thôi.

luonghoainam

Tài xế O-H

Cảm biến góc nghiêng ở hon da th ì chỉ có ở xe futrerneo mới có thôi nó nằm ở bên yếm trái, còn cái gọi là cục gù đó một phần là trang trí phần nữa là chống va đập truc tiếp vào lõi tay ga khi va chạm thôi bac ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên