Valve 1 chiều

nonamemkt
Bình luận: 4Lượt xem: 1,375

huynguyenmbv

Tài xế O-H
Ðề: Vale 1 chiều

nếu là thiết kế theo em thì người ta làm dạng van côn có lợi hơn: dễ gia công, dễ tính quy luật (đặc tính van) hơn van 1 chiều dùng bi. Thứ 2 nữa van đầu côn thì người ta dùng luôn thân dẫn hướng, lò xo hồi vị nằm bên trong

congphong86

Tài xế O-H

nếu là thiết kế theo em thì người ta làm dạng van côn có lợi hơn: dễ gia công, dễ tính quy luật (đặc tính van) hơn van 1 chiều dùng bi. Thứ 2 nữa van đầu côn thì người ta dùng luôn thân dẫn hướng, lò xo hồi vị nằm bên trong
Cụ Hùng nói chuẩn rồi đó ạ =d>=d>=d> Em chỉ bổ sung thêm 1 xíu thế này
Tùy vào mục đích sử dụng mà bác có thể dùng van bi hoặc van đầu côn, em thấy van bi thì cho dòng chảy qua nó thường nhỏ hơn là van đầu côn cho nên áp suất mở van đầu côn cũng sẻ lớn hơn van bi
Van đầu côn nhờ có thân dẫn hướng nên viết tiếp xúc ở đầu côn cũng đều hơn van bi bác à

Trước hết, Cụ chủ thớt phải cho anh em biết cái van ấy dùng để làm gì, lưu lượng qua van như thế nào mới tư vấn chính xác được chớ!
Mỗi loại van đều có những ưu, nhược điểm cả.

huynguyenmbv

Tài xế O-H

Trước hết, Cụ chủ thớt phải cho anh em biết cái van ấy dùng để làm gì, lưu lượng qua van như thế nào mới tư vấn chính xác được chớ!
Mỗi loại van đều có những ưu, nhược điểm cả.

Chào các cao nhân, bên em có 4 van Double pilot check vavle ở các Outriger có ghi RH hoăc LH, em đoán là để phân biệt trái phải, rất tiêt không có Q. E thấy mặc dù là van tác động khoa lẫn nhưng 2 đương lại có kích thước khác nhau, 1 lỗ 2mm, lỗ kia 3,4mm, không cặp thước để đo được. Cái chữ RH/LH trên van cũng giúp để đánh dấu điều này.
Quên là nó van bi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên