Santafe Gorl 2005 máy dầu có hiện tượng lạ

B
Bình luận: 6Lượt xem: 1,490

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Em santafe Gorl này máy dầu đời 2005,trợ lực lái dầu. chủ xe nói xe đi qua vũng nước to là cứng lái và hiện đèn báo phanh và ác quy trên bảng táp lô.em kiểm tra dưới gầm không có vấn đề điện đóm gì quan trọng.em mang máy rửa xe ra phun nước hết xuống dưới gầm xe mà không có gì.chiều nay trời mưa bão xe đi tới ,em lên đi thử thì có hiện tượng xe cứ đi vào vũng nước là mất trợ lực lái,lái rất cứng.đèn báo bình ác quy và đèn phanh tay sáng lên.đi thêm 1 lúc nữa thì tự nó mất.lúc đó tay lái lại nhẹ như thường.xe là lái dầu em nghi do dây cu roa,về kiểm tra thì là dây mới,đổ nhiều nước vào đó cũng không vấn đề gì.đi thử tiếp thì lại bị.sau đó tắt AC đi thì không bị nữa.điều hòa mới thay lốc lạnh trong hãng,lạnh sâu. em hẹn khách thứ 2 vào kiểm tra,vì hôm nay bão nghỉ.em nghĩ mãi mà chưa ra lý do nào thuyết phục.phía đầu dây curoa chỉ có puli trục cơ,lốc lạnh,máy phát,bơm trọ lái và 2 bi tăng+tì.bình thường máy nổ rất êm,không có hiện tượng bi nào bị kêu.chỉ có nước+đi trên đường+bật AC mới bị,dù là đi rất chậm.các bác chém giúp em với ah.

mrdp

Tài xế O-H
Ðề: Santafe Gorl 2005 máy dầu có hiện tượng lạ

Theo như bác tả bệnh cứng lái kết hợp với đèn báo lạp thì khẳng định là do trượt dây đai buni trục cơ không tải được bác thử kiểm tra lại cơ cấu cao su rảm trấn của bu ni trục cơ sem sao.

lamhong

Tài xế O-H
Chắc chắn là do dây đai bị trượt rùi bác ơi thay dây bé hơn 1 số là hết.hoăc bác làm thêm cái chắn dưới gầm bên phía đầu động cơ là hết

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Theo như bác tả bệnh cứng lái kết hợp với đèn báo lạp thì khẳng định là do trượt dây đai buni trục cơ không tải được bác thử kiểm tra lại cơ cấu cao su rảm trấn của bu ni trục cơ sem sao.

cái này em cũng đã nghĩ tới ah.khi đi trên đường lúc có hiện tượng đó xảy ra em đã mở nắp capo ra xem thì thấy dây curoa vẫn quay tốt,bơm trọ lái và máy phát vẫn quay đều ah.ga cao lên 1 tí thì lại được.cái đèn bình ác quy nó sáng và tay lái cứng thì chắc chắn do trục không lai được rồi,nhưng nó vẫn quay và nếu đúng 1 chỗ cho rất nhiều nước vào để thử nó cũng không sao ah.cái đầu tiên khi thứ 2 kiểm tra em sẽ kiểm tra áp suất điều hòa,tháo dây và kiểm tra puly trục cơ ah.các bác cho em thêm ý kiến với

tranquynhnd

Tài xế O-H

Hiện tượng xe cuả cụ thì em chưa gặp nhưng em có làm một con xe prado đang chạy thỉnh mất trợ lưc lái em tháo thước vệ sinh cụm van chia dầu và thay dầu mới là hết cụ thử vệ sinh thứơc lái xem sao chúc cụ thành công

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Ðề: Re: Santafe Gorl 2005 máy dầu có hiện tượng lạ

Chắc chắn là do dây đai bị trượt rùi bác ơi thay dây bé hơn 1 số là hết.hoăc bác làm thêm cái chắn dưới gầm bên phía đầu động cơ là hết

chắn bùn gầm xe nguyên bản bác ah.nó phủ kín cả gầm rồi.em sẽ lưu ý dây trước khi tháo ra để xem cái bi tăng dây nó có được căng không ah.

anhnoi.oto

Tài xế O-H

Các lý do trên e nghĩ là đúng 90 % rồi, nhưng khi bị như thế thì máy có rù xuống k bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên