Xe matiz bị bệnh

B
Bình luận: 16Lượt xem: 3,707

bungati2012

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ là bạn em có con xe matiz hàng xuất ,AT.
bị bệnh kì lạ ,đó là cứ đang đi dừng lại phát là chết máy,kiểu như mất galangty đột ngột
nhưng nếu đề rùi để galangty từ ban đầu thì lại khong chết máy.
xe này mới thay lọc xăng,dây cam,vệ sinh tu bô ,kim phun,buri.cao áp mới thay
bơm xăng thì em nghĩ ko phải ,vì nếu bị ở áp xăng thì còn nhiều hiện tượng khác nữa.
có cụ nào gặp hiện tượng này rùi thì tư vấn cho em ạ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Ðề: Xe matiz bị bệnh

Xe đi trên đường máy và hộp số có vấn đề gì không bác Đức?mất garangti ở xe Daewoo từ trước đến giờ vẫn hay bị ở van không tải,nhưng cũng phụ thuộc vào thực tế làm việc của máy và hộp số nữa. hôm nay bão gió mà bác vẫn đi cày ah

hung dong anh

Tài xế O-H

Cụ ơi liệu máy nó có yếu một máy nào đó không . Cụ để ý xem khi nổ không tải máy có hiện tượng đuối không . Nếu xe nổ không tải máy tròn không bị rung rật gì thì em nghĩ chỉ còn cái số là phải xem lại thôi .

lehuyvu79

Tài xế O-H

Mọi thứ cụ đã làm hết rồi ,cụ mượn cái cảm biến (senso) vị trí bướm ga lắp qua chạy thử xem sao đôi khi cảm biến này tín hiệu chập chờn cũng bị cụ ah

Engine 16

Thợ Phụ !

đầu tiên em chỉnh lại cho cụ là xe này không có turbo .thì cụ vệ sinh cái gì hay là xe đặt.thợ kỹ thuật không lên nói những câu như vậy khách người ta cười cho rơ lắm .cái thứ 2 xe cụ chết máy đột ngột như vậy có thể do động cơ yếu hoặc ăn xăng quá dẫn đến hiện tượng hay chết máy vặt khi có tải .dừng đỗ cho xe số AT cũng cho là có tải mức độ nhỏ .cụ lên kiểm tra lại máy xem sao .

nguyentrungnghia32

Tài xế O-H

Toi da xem tat ca binh luan tren , toi chi co mot y mong bac dung cuoi vi toi cung lam nhieu benh chet may dot ngot (con toi goi la benh rot ga ) thuong mat tinh hieu cong to met ve hop, vi cam bien toc do dung de bu ga (benh toi noi tren la dang chay ve ga dot ngot chet may,hay dap thang chet may )

bungati2012

Tài xế O-H

Trước em thưởng gọi là bướm ga,nhưng khi về chõ mới moi người thường goi là tu bô nên em cũng quen miệng
nhưng cụ nói thế chưa đúng tubo trong tiếng tây ban nha có nghĩa là =>ống ,mihnf có thể gọi thêm là ống lạp
đó là bình thường cụ nhé
ah xe này nổ galangty êm du ko dung giật gì cả
chỉ có cái tột là khi đi trên đường giảm ga là đột ngột chết máy
hoặc khi đề có lúc galangty ko ổn định hoặc mất hản => chết máy.
không hiện đèn chéck
nổ máy ko vào số thì em nghĩ ko bị ở AT liêu có đúng ko ạ
còn mỗi cái bơm chưa thử
hix

bungati2012

Tài xế O-H

Xe đi trên đường máy và hộp số có vấn đề gì không bác Đức?mất garangti ở xe Daewoo từ trước đến giờ vẫn hay bị ở van không tải,nhưng cũng phụ thuộc vào thực tế làm việc của máy và hộp số nữa. hôm nay bão gió mà bác vẫn đi cày ah

em vẫn cày nhưng chiều thì ngồi nhâm nhi vài ly men ạ

luyen_hybrid

Tài xế O-H

Trước em thưởng gọi là bướm ga,nhưng khi về chõ mới moi người thường goi là tu bô nên em cũng quen miệng
nhưng cụ nói thế chưa đúng tubo trong tiếng tây ban nha có nghĩa là =>ống ,mihnf có thể gọi thêm là ống lạp
đó là bình thường cụ nhé
ah xe này nổ galangty êm du ko dung giật gì cả
chỉ có cái tột là khi đi trên đường giảm ga là đột ngột chết máy
hoặc khi đề có lúc galangty ko ổn định hoặc mất hản => chết máy.
không hiện đèn chéck
nổ máy ko vào số thì em nghĩ ko bị ở AT liêu có đúng ko ạ
còn mỗi cái bơm chưa thử
hix
cụ ĐỨC bugati2012 ạ,thứ nhất em cũng đồng ý với ý kiến của bác ENGINE 16 anh em mình lên đây toàn là anh em thợ kỹ thuật cả nên mình nên nói đúng từ chuyên nghành của mình,không phải bắt bẻ gì nhau cả nhưng em ngĩ như vậy hay hơn,cụm từ đó chỉ là để anh em mình nói với khách cho nó văn hoa chút thôi, còn về vấn đề của bác theo ngu kiến của em thì bác đo lại cảm biến bướm ga xem để galang ti bao nhiêu vôn ạ,nhiều khi cảm biến bướm ga lâu ngày bị mòn sẽ đưa thông số về nhỏ quá hoặc ở dạng chập chờn,thứ 2 cụ thay thử cục bù ga khác vào xem sao vì vấn đề galangti của daewoo do cục bù ga cũng bị quá nhiều rồi mà.

thohaui

Tài xế O-H

Em nghi con này có vấn đề với van ISC thôi bác à vì đang chạy độ mở bướm ga to lượng phun lớn còn khi ta giảm ga đột ngột lượng ko khí vào ít van ISC này mở ko đúng với yêu cầu khiến lượng khí nạp yếu dẫn đến chết máy. Bác thứ mượn cái van khác thay vào test thử xem sao?

doanhhao91

Tài xế O-H

Em góp y kiến mong cac cụ chém nhẹ tay!theo em thay thu con ISC Chính hãng.thu 2 cụ thay cảm biến vị trí bướm ga xem sao cụ

bungati2012

Tài xế O-H

Báo cáo các cụ là em thử van ko tải mới nhưng ko dc
nên mượn luôn cái họng bướm ga khác sang cũng ko dc
về sau em mượn cả hộp đỏ của xe khác sang thì ô kê
nhưng vì chủ xe ko muốn thay hộp nên em tăng galangty lên để cho chủ xe đi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên