Xe 2 xy lanh

N
Bình luận: 6Lượt xem: 1,523

dungtrinh407

Tài xế O-H
Ðề: Xe 2 xy lanh

Hình như trên diễn đàn có tài liệu xe hai xy lanh cb250 thì phải.
Còn câu hỏi 2 của bạn mình chưa hiểu cho lắm. Chu kỳ nổ của máy 250 thường cách nhau 180 độ.

dungtrinh407

Tài xế O-H

Khi 2 piston cùng đi lên thì (giả sử) piston 1 đóng vai trò là ký nén thì tại piston 2 đóng vai trò là kỳ xả. Tiếp theo khi piston đi xuống thì piston 1 là kỳ nổ thì tại piston 2 là hút. Tiếp nữa cùng đi lên thì piston 1 là xả, piston 2 là nén và cuối cùng 2 piston cùng đi xuống thì piston 1 là kỳ hút thì piston 2 là kỳ nổ.

phuviet91

Tài xế O-H

Các bác cho em hỏi,có bác nào có tài liệu về xe mô tô 2xy lanh không,và cho em hỏi,xe 2 xy lanh nổ như thế nào

Hai piston cùng lên xuống với nhau chúng còn được gọi là xy lanh song hành .
Nếu 2 piston cùng ở điểm chết trên thì 1 xylanh sẽ ở thì cuối xả đầu hút .Và xy lanh còn lại là ở cuối nén đầu nổ .

hung dong anh

Tài xế O-H

Nếu cụ chủ thớt để ý thì sẽ thấy khi pittong của hai máy lên đến đỉnh thì sẽ có một máy ở kỳ nổ ( tức là hai súppap hút và xả ở vị trí tự do ) còn một máy ở giữa hai Chu kỳ hoạt động cuối vấu cam nọ đầu vấu cam kia ( tức là lúc này cả hai súppap hút và xả đều bị gì xuống một chút )

hornet599

Tài xế O-H

Các bác cho em hỏi,có bác nào có tài liệu về xe mô tô 2xy lanh không,và cho em hỏi,xe 2 xy lanh nổ như thế nào
Câu hỏi hơi chung chung, vì động cơ 2 xy lanh có nhiều cách bố trí
môto 2 máy có thể là 2 máy đứng,
2 máy dạng chữ V (góc chữ V là 90độ ; V65 góc chữ V là 65 độ)
2 máy dạng nằm ngang (Xe BMW), tùy theo cách bố trí mà các xy lanh sẽ có thời điểm đánh lửa khác nhau.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên