Thắc mắc cách vào số của xe máy

anhnoi.oto
Bình luận: 7Lượt xem: 1,828

dungtrinh407

Tài xế O-H
Ðề: Thắc mắc cách vào số của xe máy

Theo mình nghĩ nếu hai trục bánh răng số có sự đồng tốc (hoặc gần đồng tốc) thì hai trục bánh răng nó dễ ăn khớp với nhau hơn.

anhnoi.oto

Tài xế O-H

Cái này thì e hiểu, nh ai có thể giải thích rõ hơn k,tại sao khi về số thì lại k cần

datbikerhy

Tài xế O-H

Cái này thì e hiểu, nh ai có thể giải thích rõ hơn k,tại sao khi về số thì lại k cần

cụ thử tháo lốc côn ra xem cái càng cắt côn thì sẽ rõ hơn..khi vào số thì cái càng ấy phải xoay 1 góc lớn hơn để cắt côn chính vì vậy mà cần có sự đồng tốc của 2 trục(cụ thể là cái chuông côn và cái trục côn sau) trước sau đó heo số mới chuyển số được như vậy là phải để côn văng cắt để tạo ra sự đồng tốc thì mới dễ vào số..còn khi về số thì cái càng cắt côn phải xoay 1 góc nhỏ hơn..chính vì thế..côn sau được cắt trước tạo ra sự đồng tốc luôn nên không cần cái côn văng kia cắt nữa..tuy nhiên theo thói quen..khi về số thì hầu như ai cũng giảm hết ga rồi..dễ về số hơn cũng phải thôi :D .chút ngu kiến của em mong các bác chém nhiệt tình cho em được hiểu thêm nhiều thứ

trang...com...vn

Tài xế O-H

bác tháo bộ số ra coi. khi vào số ví dụ như số 3 càng lừa đưa bánh vấu của bánh răng số 2 lọt vào lỗ bánh răng số 3 lên vào số phải giảm ga mới dễ vào như các bác nói ở trên.
còn khi về số bánh răng số2 và số 3 ăn khớp với nhau bằng vấu nên dễ về hơn. còn khi số 4 về số 3 bánh răng số 3 ở bên cốt kéo nhông con dc giữ lại vì càng lừa kéo bánh răng số 3 bên cốt gắn nồi xuống nên bánh răng số 2 đưa nên dễ dàng vì vậy nên về số ko cần thả ga
số 1 cũng như vậy luôn
1chut kinh nghiệm nhỏ sai sót gì các bác thông cảm

chungtltk

Tài xế O-H

Khi bác lên ga thì nồi ly tâm ( goi là chuông gió) bắc chính vì thế bác vào số không được.

aminhky5

Tài xế O-H

Khó vào số là do bộ ly hợp (ambada) cắt không ngọt nên kiểm tra lại bộ ly hợp là ok.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên