điều hòa huyn dai 15 tấn lại bị tật

HuongPhuXuyen
Bình luận: 16Lượt xem: 1,565

HuongPhuXuyen

Tài xế O-H
Thưa các bác hôm nay em mới làm điều hòa xe huyndai 15 tấn máy dầu điện tử dời 2006.hiện tượng là thế này em mới thay lốc mới do bị bó lốc.thay lốc vệ sinh giàn nóng phin thay mới nạp ga mát lạnh.bên thấp 3kg ,cao 14kg ở galangty.cửa gió 4 độ thì lốc ngắt.tuy nhiên lốc ngắt xong không thấy đóng nữa mà em đợi mãi tới 26 độ mà cũng không đóng.chỉ khi ta bật tắt lại công tắc ac thì lốc mới lại đóng.em thì chưa có mạch điện về xe này nên em cũng không hiểu có phải do điện không nữa.bác nào đã thành công bệnh này tiêm cho em 1 mũi ah.em cảm ơn!

tranat

Tài xế O-H
Ðề: điều hòa huyn dai 15 tấn lại bị tật

Cụ xem em nó đã chế ngắt cơ chưa ? giắc áp suất có bị kém không và con rrole AC có bị châp chờn không !( em dự là con role ) cụ thay thử em nó xem sao .

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!

Bác kiểm tra thêm cả ngắt lạnh đi nhé! Khả năng rất dễ bị ngắt lạnh.

minhnamelec

Tài xế O-H

Theo mình nghỉ trên onboar AC có một con transitor 4.G TA 8610S bị chết nên khi cảm biến nhiệt ( đầu dò ) tại giàn lạnh đạt ngắc ,khi nhiệt độ tăng đầu dò đóng lại nhưng tín hiệu cấp cho transitor lại không đóng được , chỉ khi tắc công tắc AC rồi bật thì nguồn từ tụ kích qua cổng C mở thì cấp nguồn ra cuộn hút lóc !chúc cụ sớm khắc phục

nguyendzzung

Tài xế O-H

Hệ thống lạnh trên xe bjo rất hay chết con rơ le ngắt lạnh bạn đấu cơ con đấy thì hơn vả lại ban nói vệ sinh tất cả lai nhưng co khò kĩ không sọ nó vẫn còn dung moi trong đó
chết lốc ma không tháo dàn lạnh,van vệ sinh thì hơi ẩu rùi

HuongPhuXuyen

Tài xế O-H

Hệ thống lạnh trên xe bjo rất hay chết con rơ le ngắt lạnh bạn đấu cơ con đấy thì hơn vả lại ban nói vệ sinh tất cả lai nhưng co khò kĩ không sọ nó vẫn còn dung moi trong đó
chết lốc ma không tháo dàn lạnh,van vệ sinh thì hơi ẩu rùi

em tìm rồi con xe này vẫn nguyên bản lắm chưa chế gì cả không có rơ le ngắt lạnh cơ đâu.em không vệ sinh giàn lạnh vì không phải bó pittong mà là bị bó bi và cuộn hút nên lốc vẫn sạch .em kiểm tra dầu lốc vẫn sạch lắm vẫn trong mà đẹp.van an toàn thì em vừa thay xong khẳng định là ngon.

tranat

Tài xế O-H

Cụ sem cho em cái khe hở của mặt tù và puly cụ nhé . nếu các bệnh trên mà em nó chưa giải quyết ván đee gì thì em nó là dó cụ nhé , chúc cụ thành công !

nhockken

Tài xế O-H

Có thể do ngắt lạnh hỏng cụ thử kiểm tra lại xem thế nào

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Có thể do ngắt lạnh hỏng cụ thử kiểm tra lại xem thế nào

Cụ minhnamelec nói chuẩn vấn đề nằm ở mô đun ac thôi .Mình gặp trường hợp loại xe này nhiều rồi . Cách sử lý của mỗi người một khác .Theo cụ minhnamelec tư vấn thì sử lý như thế nào đạt hiiệu quả thì chắc cụ hiểu .

tranat

Tài xế O-H

Em thấy nếu con này mà bị ngất lạnh thì khi bật ac nó cũng không đong được lốc chứ , không biết có phải không ?

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Kiểm tra xem cảm biến áp xuất có vấn đề gì không .Nếu ở dòng TRAGO thì hay bị hiện tượng này thường là do mo đun auto ac ở trên táp lô

ykmlhanam

Tài xế O-H

Nhà cụ chỗ nào Phú Xuyên.mấy hôm nữa về em vào chơi! em này theo như cụ mô tả thì là do ngắt lạnh thôi.vì nếu tại khe hở mặt hít quá xa thì nó sẽ bị ngay từ đầu chứ không đợi xuống 4 độ mới bị đâu!

HuongPhuXuyen

Tài xế O-H

Vâng hôm trước em mới đấu ngắt lạnh cơ và công tắc ngoài cho nó chạy tạm.con này kiểm tra cảm biến nhiệt độ giàn lạnh vẫn ổn vì đo điện áp vẫn thay đổi bình thường lúc lạnh ngắt lốc khoảng gần 4v mà khi nhiệt độ lên thì xuống gần 3v xe càng nóng điện áp xuống càng thấp.em cũng đoán hỏng mô đun nhưng nếu thay thì đắt khách không thích em đành đấu tạm.giờ chạy bình thường .mỗi cái là khi đấu thế mất chữ ac trên bảng táp lô điều hòa.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Vâng hôm trước em mới đấu ngắt lạnh cơ và công tắc ngoài cho nó chạy tạm.con này kiểm tra cảm biến nhiệt độ giàn lạnh vẫn ổn vì đo điện áp vẫn thay đổi bình thường lúc lạnh ngắt lốc khoảng gần 4v mà khi nhiệt độ lên thì xuống gần 3v xe càng nóng điện áp xuống càng thấp.em cũng đoán hỏng mô đun nhưng nếu thay thì đắt khách không thích em đành đấu tạm.giờ chạy bình thường .mỗi cái là khi đấu thế mất chữ ac trên bảng táp lô điều hòa.

Quan trọng là biết sử lý ở modun là ok cũng không mất nhiều thời gian đâu nó vẫn như nguyên bản .Cái này mình làm đã lâu rồi bây giờ cũng không nhớ lắm.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên