Hiace khó nổ vào buổi sáng

Q
Bình luận: 9Lượt xem: 2,851

quaixe

Tài xế O-H
Tình hình là vợ 2 Hiace em tự dưng giở chứng, cứ sáng ra đề mãi mới nổ được , lại còn bay mùi hôi xăng nữa.

Nhấn thì thấy bàn đạp cứng cứng, khó chịu lắm các bác ạ. Em đem đến đại lý Toyota ở Nha Trang sửa xem thế nào thì họ bảo có thể là do bugi và dây ga nên mới khó nổ. Họ bảo thay. Mà oái ăm là hôm đó dây ga chưa về đại lý, em cũng mắc công mắc chuyện nên chỉ thay bugi thôi, hẹn mấy ngày nữa dây ga về rồi quay lại thay nốt.

Đấy, về thì em thấy đỡ hơn chút chút nhưng cảm giác vẫn cứ khó chịu. Nên lên đây hỏi thăm các bác trong lúc chờ đại lý gọi. Đã 2 ngày rồi.
Bác nào đã từng bị như em thì cho em vài cái kinh nghiệm làm vốn với. Đa tạ các bác

garahungduc

Tài xế O-H
Ðề: Hiace khó nổ vào buổi sáng

Xe bác chạy chế hay chạy tubo nếu chạy chế cũ nên xúc lại chế còn tubo thì kiểm tra lại cảm biến nhiệt độ và tín hiệu STA

vu mao

Tài xế O-H

Bác không cho anh em biết là xe cua minh chạy chế hay tu bô thì khó mà tư vấn vì hai đời này hoàn toàn khác nhau.lấn sau bác phải nói cụ thể ra nhe

Thanhphatauto

Tài xế O-H

Rất khó nổ và có mùi xăng sống , bác thử cách này xem : Khi sáng đề máy thì bác hãy đạp hết chân ga và đề xem có dể nổ không ? Nếu dể nổ thì xe bác bị ngộp xăng rồi , hãy kiểm tra béc phun đi . Bị đái béc phun rồi.

doibangong

Tài xế O-H

Tình hình là vợ 2 Hiace em tự dưng giở chứng, cứ sáng ra đề mãi mới nổ được , lại còn bay mùi hôi xăng nữa.

Nhấn thì thấy bàn đạp cứng cứng, khó chịu lắm các bác ạ. Em đem đến đại lý Toyota ở Nha Trang sửa xem thế nào thì họ bảo có thể là do bugi và dây ga nên mới khó nổ. Họ bảo thay. Mà oái ăm là hôm đó dây ga chưa về đại lý, em cũng mắc công mắc chuyện nên chỉ thay bugi thôi, hẹn mấy ngày nữa dây ga về rồi quay lại thay nốt.

Đấy, về thì em thấy đỡ hơn chút chút nhưng cảm giác vẫn cứ khó chịu. Nên lên đây hỏi thăm các bác trong lúc chờ đại lý gọi. Đã 2 ngày rồi.
Bác nào đã từng bị như em thì cho em vài cái kinh nghiệm làm vốn với. Đa tạ các bác

Trường hợp của bác nếu trên toplo ko báo lỗi gì & đã thay bugi rồi ...thì vẫn phải kiểm tra xem bobin còn đánh lử tốt hay ko!!! & béc có bị đái hay ko!!!

quaixe

Tài xế O-H

Cám ơn các bác, em mang đến đại lý đưa cho bên đó làm.

Do bugi các bác ạ, em thay luôn rồi. Về đi ngon! :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên