Huyndai potor2 bệnh lạ

T
Bình luận: 36Lượt xem: 2,589

tranat

Tài xế O-H
Các cụ ạ em gặp mấy trường hợp nhử này rồi mà không hieur nguyên nhân tai sao
huyndai potor2 ga điện kim cơ , bợm điện . khi máy nguội bật chìa khóa lên đợi tắt đèn báo sấy khoảng 10s đề cái nổ ngay .
khi máy nóng cũng thao tác như vậy máy rất khó nổ , nếu muốn nổ luôn thì phải đề tiếp lần 2 thì mới chịu nổ!
các cụ gập phải ca này tư vấn cho em với ạ ! cảm ơn các cụ nhiều .

vantrung178

Tài xế O-H
Ðề: Huyndai potor2 bệnh lạ

Ngu kiến của em cụ nên kt hệ thống khởi động và chú ý dây cáp đề máy dầu rất hay bị môve khi nguội thì không sao khi nóng nên điện trở tại đầu kẹp của dây tăng nên làm giảm dòng điện vào máy khởi động yếu.máy không đạt được vòng tua nên khó khởi động.để kt xem có phải nguyên nhân này hay không khi nóng máy khó nổ cụ thử ẩn nổ xem có dễ nổ không ạ

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H

Về lý thuyết khi động cơ Diesel bác nói mà đang ở nhiệt độ làm việc, bác chỉ cần đề lại nó nổ ngay.
Của bác thì máy lạnh +sấy+nổ
Khi máy nóng+đề 2 lần mới nổ

Theo em thì xảy ra trường hợp thế này
1. Máy nóng (sẽ làm động cơ dễ nổ) nhưng kéo theo máy đề của bác cũng nóng, làm giảm sức kéo của máy đề thế nên khó nổ sau lần đề thứ nhất.
2. Thiếu dữ liệu quá nên thật khó phân tích mà tìm ra đáp án của câu hỏi

longxehoi

Tài xế O-H

Chào chủ thớt cho em góp tý . nếu như cụ kiểm tra đề và sáy . nhiên liệu tốt rồi thì em không bàn tới nữa . nhưng ở đây em có ý nỳ chỉ dành riêng cho dòng hyun đai 1t - 1t25 tải . nếu xe cụ bị dọng hơi hoặc bị hở bạc thì khi nguộibật chìa khóa lên sáy là đề rất dỡ nổ và khi máy nóng đề rất khó nổ. nhưng khi máy nóng cụ đề hơi dài hoặc đề hai lần mới nổ hoặc khi máy móng tắt đề lại ngay vẫn khó nổ . nhưng khi máy nóng tắt cho nghỉ khoản 20p vẫn sáy rồi đề lại nổ ngay . nếu ok thì lượng hơi thừa buồn đốt quá nhiều .đây là lượng hơi thừa không đốt được nhiên liệu khi đề lại phải tống ra ngoài rồi nhận oxy vào mới đốt được . em ngu quá chỉ biết vậy thôi mong cụ thông cảm ......

tranat

Tài xế O-H

Chào chủ thớt cho em góp tý . nếu như cụ kiểm tra đề và sáy . nhiên liệu tốt rồi thì em không bàn tới nữa . nhưng ở đây em có ý nỳ chỉ dành riêng cho dòng hyun đai 1t - 1t25 tải . nếu xe cụ bị dọng hơi hoặc bị hở bạc thì khi nguộibật chìa khóa lên sáy là đề rất dỡ nổ và khi máy nóng đề rất khó nổ. nhưng khi máy nóng cụ đề hơi dài hoặc đề hai lần mới nổ hoặc khi máy móng tắt đề lại ngay vẫn khó nổ . nhưng khi máy nóng tắt cho nghỉ khoản 20p vẫn sáy rồi đề lại nổ ngay . nếu ok thì lượng hơi thừa buồn đốt quá nhiều .đây là lượng hơi thừa không đốt được nhiên liệu khi đề lại phải tống ra ngoài rồi nhận oxy vào mới đốt được . em ngu quá chỉ biết vậy thôi mong cụ thông cảm ......

vâng em rất cảm ơn ý kiến đóng gop của cụ , ý của cụ là con xe này em nó bị kém hơi rùi . cụ thứ lỗi cho em hỏi chút ( lượng hơi thừa buồn đốt quá nhiều ) cụ cho em hiểu rõ chút cho em sáng dạ cụ nhé . rất cảm ơn cụ dã góp ý cho em !

BQHauto

Giữ xe

Khi nóng máy nếu vòng quay đề tốt tức là đề và cáp dẫn + và - tốt. Bác kiểm tra bơm cao áp. Vì khi máy nóng dẫn đến dầu điêzen cũng nóng và loãng ra dẫn đến bơm cao áp nhồi nén không đủ áp xuất dẫn đến khó nổ. Đề lần 1 chưa đủ áp để nổ đề lần 2 áp căng mới đủ để mổ tương đương với đề lần 1 dài thì sẽ đủ áp cũng sẽ nổ. Theo e là như vậy bác tham khảo và cho biết kết quả nhé.

tranat

Tài xế O-H

khi nóng máy nếu vòng quay đề tốt tức là đề và cáp dẫn + và - tốt. Bác kiểm tra bơm cao áp. Vì khi máy nóng dẫn đến dầu điêzen cũng nóng và loãng ra dẫn đến bơm cao áp nhồi nén không đủ áp xuất dẫn đến khó nổ. đề lần 1 chưa đủ áp để nổ đề lần 2 áp căng mới đủ để mổ tương đương với đề lần 1 dài thì sẽ đủ áp cũng sẽ nổ. Theo e là như vậy bác tham khảo và cho biết kết quả nhé.

cụ ạ thời gian đề khi máy nóng và khi máy nguội là như nhau cụ ạ

BQHauto

Giữ xe

Khi nóng máy nếu vòng quay đề tốt tức là đề và cáp dẫn + và - tốt. Bác kiểm tra bơm cao áp. Vì khi máy nóng dẫn đến dầu điêzen cũng nóng và loãng ra dẫn đến bơm cao áp nhồi nén không đủ áp xuất dẫn đến khó nổ. Đề lần 1 chưa đủ áp để nổ đề lần 2 áp căng mới đủ để mổ tương đương với đề lần 1 dài thì sẽ đủ áp cũng sẽ nổ. Theo e là như vậy bác tham khảo và cho biết kết quả nhé.

tranat

Tài xế O-H

Về lý thuyết khi động cơ Diesel bác nói mà đang ở nhiệt độ làm việc, bác chỉ cần đề lại nó nổ ngay.
Của bác thì máy lạnh +sấy+nổ
Khi máy nóng+đề 2 lần mới nổ

Theo em thì xảy ra trường hợp thế này
1. Máy nóng (sẽ làm động cơ dễ nổ) nhưng kéo theo máy đề của bác cũng nóng, làm giảm sức kéo của máy đề thế nên khó nổ sau lần đề thứ nhất.
2. Thiếu dữ liệu quá nên thật khó phân tích mà tìm ra đáp án của câu hỏi

thưa cụ nến sấy , dầu nhiên liệu em đã kt , đề thì em cung đã bảo dưỡng rùi . ko biết cụ cần thêm thông tin gì ???

chuyendienoto75

Tài xế O-H

Thằng em vùng núi chém phát nhé,theo em biết dòng xehuynday 1t nó rất hay mắc bệnh nài. bác cứ kiếm đường cáp dương và âm đi,thông thường khách bảo em chay70 cây số trở lên .mới khổ nó phải không bác. nếu vậy bác làm sạch các đầu khui cho em và chàng thiếc ,làm thử cách này sem ,em đã từng làm

tranat

Tài xế O-H

Thằng em vùng núi chém phát nhé,theo em biết dòng xehuynday 1t nó rất hay mắc bệnh nài. bác cứ kiếm đường cáp dương và âm đi,thông thường khách bảo em chay70 cây số trở lên .mới khổ nó phải không bác. nếu vậy bác làm sạch các đầu khui cho em và chàng thiếc ,làm thử cách này sem ,em đã từng làm

cụ ạ không cần 70km đâu ạ thế thì lâu quá em nó chỉ cần nóng lên là bị thui

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

.Hiện tượng nóng máy đè khó nổ do không có tín hiệu đến rơ le của bu gi sấy

BQHauto

Giữ xe

Máy đã nổ rồi tắt đi nổ lại ngay không cần phải sấy.sấy chỉ. Chỉ cần thiết cho lúc khởi động lạnh( mới khởi động thôi ạ )

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên