Kia retona đời 2003 không kiểm soát được tốc độ động cơ

phalaidat
Bình luận: 5Lượt xem: 1,075

phalaidat

Tài xế O-H
Thân chào các Bác ,em gặp em kia retona máy dầu đời 2003 .mà giật mình .khi xe đến nổ bình thường sau vài lần khởi động đang nổ cầm chừng bỗng rưng không kiểm soát được tốc độ động cơ ,động cơ gầm rú giữ dội khói bay mù mịt không thể tắt được máy cho dù đã rút bình ắc quy ,tắt khóa điện tháo đường ống cấp nhiên liệu .Làm thế nào để tắt được động cơ nhanh nhất và
nguyên nhân ở đâu các bác
Các bậc tiền bối chém nhẹ tay bác nào biết chém khẽ để các bác mới vào nghề chém nhé

baotohalong62

Tài xế O-H
Ðề: Kia retona đời 2003 không kiểm soát được tốc độ động cơ

Bác muốn tắt máy nhanh bác lên xe đạp côn vào số cao nhất đạp phanh chân ,kéo phanh tay nhả côn từ từ là ok. bị òa ga bác tháo đường ống cấp nhiên liệu ,ở phin lọc và bơm vẫn còn nhiên liệu máy nổ bình thường đến khi hết .xe bác có tubo không nếu có bác kiểm tra xem nó hỏng dầu máy vào ống hút..máy khói..chúc bác thành công.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Bệnh này nghe quen quen ,hình như có trên dđ rồi ,Bệnh do kẹt hoặc bục đầu kim phun

phalaidat

Tài xế O-H

Bác muốn tắt máy nhanh bác lên xe đạp côn vào số cao nhất đạp phanh chân ,kéo phanh tay nhả côn từ từ là ok. bị òa ga bác tháo đường ống cấp nhiên liệu ,ở phin lọc và bơm vẫn còn nhiên liệu máy nổ bình thường đến khi hết .xe bác có tubo không nếu có bác kiểm tra xem nó hỏng dầu máy vào ống hút..máy khói..chúc bác thành công.

Em nó sử dụng van tắt nhiên liệu bằng điên phía đít bơm cao áp vì vậy ns không còn nhiên liệu đâu cụ vì van này vẫ tốt
Hơn nữa xe còn bị truợt côn nữa cụ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên