Bắt dùm em bệnh xe ô tô nubira II SX 2002

L
Bình luận: 6Lượt xem: 4,500

longvongauto

Tài xế O-H

gara nhà em đang sửa con xe nubira II SX 2002.
triệu chứng như thế này
Đang vận hành trên đường khi đến điểm báo hiệu đèn đỏ dừng lại. ( Hoặc nhấn côn,về số để chuyển hướng trái,phải) là chết máy. Bạn nào biết mách nước cho mình để sửa nhé cảm ơn!

tuvanoto

Tài xế O-H
Chỉnh ga đăng ty lên một chút xem sao nhé, ngay chỗ bộ chế hòa khí có nút chỉnh, bạn nhấp thử cần ga là thấy vị trí, khi nó trả về hết sẽ đụng vào đầu cơ cấu này.
chúc thành công. chào! :b

lexuan

Tài xế O-H
xin chào.theo như bạn mô tả thì xe của bạn không chạy được ở tốc độ không tải.có rất nhiều nguyên nhân .bạn cần kiểm tra cụ thể từng nguyên nhân .chú ý .nếu hệ thống bị rò khí thì xe của bạn không cahyj được không tải.chúc bạn thành công

bugi

Giữ xe
Nhân viên

gara nhà em đang sửa con xe nubira II SX 2002.
triệu chứng như thế này
Đang vận hành trên đường khi đến điểm báo hiệu đèn đỏ dừng lại. ( Hoặc nhấn côn,về số để chuyển hướng trái,phải) là chết máy. Bạn nào biết mách nước cho mình để sửa nhé cảm ơn!

Chào bác.
Trước hết phải nói với bác như này : chẩn đoán xe trực tiếp còn chưa chắc đã chính xác được bệnh chứ đừng nói là qua miêu ta. Chính vì vậy khi trao đổi qua đây mong bác cho nhiều thông tin hơn ở nhiều chế độ thử hơn thì tụi em mới giúp bác được. Nếu vậy bác cho em thêm mấy thông tin nha:
1. Xe nổ Cầm chừng được không, tốc độ nhiêu
2. Khi xe chết máy ở trạng thái mà bác nói có liên tục không, hay khi máy nóng và nhiệt độ lức đó là nhiêu
3. Ra vào các chế độ( tay số) khó không.
4. Đèn báo check của bác có sáng không,... Nếu cụ thể hơn nữa càng tốt
Còn nếu được ở diễn đàn có em Lanos có kiểu động cơ cũng tương như em Num của bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên