Bơm PSVD2-25 máy đào Kubota RX502 nhờ các cụ chỉ giáo

congphong86
Bình luận: 27Lượt xem: 5,235

congphong86

Tài xế O-H
Thưa các cụ em đang làm một chú bơm SPVD2-25 có hiện tượng ăn lệch mặt chà ( Đĩa chia )
Em đã mài rà lại block xy lanh + mặt chà ,thay 2 vòng bi đầu trục bơm, rồi lắp lên máy chạy được 1 tuần lại bị tái phát bệnh cũ các bác ạ.Em mang ban bệnh em nó lên đây để nhờ các cụ phán hộ em nó bị lỗi ở chỗ nào với ạ :77::77::77:
Đây là chân dung của em nó các cụ ạ

ĐAM MÊ

Tài xế O-H
Ðề: Bơm PSVD2-25 máy đào Kubota RX502 nhờ các cụ chỉ giáo

Đoán mò nhé Đại Ca: Kích thước cơ khí không chuẩn.:D:D:D:D:D

ĐAM MÊ

Tài xế O-H

Cụ gió cho nhà cháu xem cái hình phía bên kia luôn đi...=p~=p~=p~

bomva

Tài xế O-H

Thưa các cụ em đang làm một chú bơm SPVD2-25 có hiện tượng ăn lệch mặt chà ( Đĩa chia )
Em đã mài rà lại block xy lanh + mặt chà ,thay 2 vòng bi đầu trục bơm, rồi lắp lên máy chạy được 1 tuần lại bị tái phát bệnh cũ các bác ạ.Em mang ban bệnh em nó lên đây để nhờ các cụ phán hộ em nó bị lỗi ở chỗ nào với ạ :77::77::77:
Đây là chân dung của em nó các cụ ạ

nhìn như bị cháy ấy nhể !!!

Lý thị Miên

Máy công trình OH

Ống cấp dầu thủy lực có móp không cụ Gió ? dòng máy cũ này thường là có bơm hơi để cấp hơi vào bình thủy lực ?

congphong86

Tài xế O-H

Ống cấp dầu thủy lực có móp không cụ Gió ? dòng máy cũ này thường là có bơm hơi để cấp hơi vào bình thủy lực ?
Dạ thưa mợ là ống cấp dầu của em nó vẫn " Cong " và "Cứng " lắm. Chưa có thể gây ra tình trạng móp ống cấp dầu khi máy làm việc được đâu ạ:9:
Bẩm mợ là với viết tiếp xúc đĩa chia như trên thì có liên quan gì tới áp suất bơm không ạ. Chẳng hạn đặt áp suất quá cao ???
Mời các cụ khác vào phán em đôi lời ạ=d>=d>

dinhthinhung

Tài xế O-H

Cụ dammê phán cơ khí o chuẩn mình bái phục ,nhà cháu chém gió tí nhé , a s từ 200 đến220 kg/cm2, dầu bẩn,lọc hồi tắc,ổ đỡ gối trao , lực ép lò so của xi lanh mặt trà , cụ xem những cái đó nhé ,

docsach

Tài xế O-H

Các bác cứ quan sát kỹ lại đi nhé! em cái bên phía cửa nạp của đĩa phân phối nó có cái gì đâu mà nó tiếp xúc.và lại các bác nhìn lại cái màu của vành phía trong và phía ngoài màu nó có giông nhau không.chả phải do cơ khí hay ăn lệch gì đâu mà do bác mài mặt chưa chuẩn thôi, nó tiếp mỗi cái chỗ đó làm gì mà nó chả bị cháy chứ.em nói chơi vậy có gì bác bỏ qua cho em nhé

ĐAM MÊ

Tài xế O-H

Cụ dammê phán cơ khí o chuẩn mình bái phục ,nhà cháu chém gió tí nhé , a s từ 200 đến220 kg/cm2, dầu bẩn,lọc hồi tắc,ổ đỡ gối trao , lực ép lò so của xi lanh mặt trà , cụ xem những cái đó nhé ,
ý
Xl ý cụ là sao :7::7:

timkiemtl

Tài xế O-H

Thưa cụ CONGPHONG86 .theo nhà cháu nghĩ có 2 nguyên nhân
1/ nhìn vào măt trà thì ở bên cổ hút vành trong ăn đậm hơn vành ngoài trứng tỏ là mài mặt trà chưa chuẩn hoặc do lưng mặt và mặt bơm bị lỏm suống
2/nhìn vào mặt trà phần cưả xã bi sước nặng hiện tượng này sãy ra khi bị hở lưng mặt trà vì hở lưng sinh ra nhảy mặt trà
theo nhà cháu cụ nên maì lại lưng mặt trà và mặt bơm cụ ah

congphong86

Tài xế O-H

Dạ thưa cụ LẠC HẬU,Thayboixemvoi,và nhiều cụ khác nhà em ghi cái" MO ĐE" của bơm sai à
Nó có tên và hình ảnh chuẩn như ảnh của bác LẠC HẬU đưa lên
Cái bơm này em đang băn khoăn là tại sao cái trục bơm nó có thể " THÒ RA " và "TỤT VÀO" theo hướng dọc trục thế kia liệu có ảnh hưởng đến độ ăn" LỆCH MẶT" như vậy không hay chỉ đơn thuần là do mài rà chưa chuẩn

tanhlt

Tài xế O-H

Cơ khí ko chính xác ? Vậy thay đĩa + Piston sets + Cylinder block + mài lại đuôi bơm -> lắp lên làm một tuần lại bị ăn lệch đi lệch thì lại bảo mài chưa chuẩn ạ Cụ ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên