Hỏi: Hệ thống điều hòa bị lỗi cần tư vấn

Phongtrinhxuan
Bình luận: 21Lượt xem: 2,294

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H
Các bác tư vấn hộ em về con điều hòa này với ạ
1.E hút chân không thì đồng hồ thấp áp chỉ báo được tới 740mmHg (có lẽ do máy hút của em nó yếu)
2. Em để 10 phút sau khi không hút chân không nữa thì không thấy đồng hồ thấp áp nhảy thì em đoán không có sự lọt khí
3. Em quyết định nạp ga vào đường cao áp, vừa mới mở van thì ngay lập tức đồng hồ thấp áp nhảy lên tới 2kg/cm2 và nó đòi tăng lên nữa
4. EM khóa đường cao áp nổ máy và nạp vào đường thấp áp.
Nạp mãi nó cứ báo như này thôi các bác ạ
Các bác tư vấn em với

Cho hỏi câu hỏi cuối, nếu nạp ga ở đường thấp áp khoảng 560g thì nạp trong vòng bao nhiêu phút ạ (em biết không chính xác được nên mong các bác cho cái khoảng thời gian)

tranat

Tài xế O-H
Ðề: Hỏi: Hệ thống điều hòa bị lỗi cần tư vấn

Em nhì đồng hồ ga thì em đoán lốc của cụ có vấn đè rùi cụ ạ .

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!

Lốc đã chạy chưa cụ? Lốc chạy rồi thì khả năng đi cái lốc. Còn nạp gas mà căn phút thì ko được đâu cụ ơi. Mỗi người nạp 1 kiều, lại tuỳ độ mở của đồng hồ,... Làm sao đoán được nạp bao nhiêu phút. Mà sao em cũng không hiểu cụ hỏi câu đó để làm gì?! Cân lên là biết chứ biết mấy giây, mấy phút, mấy giờ là đủ được.

thanhthe_2015

Theo em cụ nên đi làm ở 1 nơi nào đó để học làm điều hoà thì hơn. Học mót và đi làm thế này rất khó làm cụ ạ! Rồi phản tu thì đền ốm!

tranat

Tài xế O-H

Cụ hút mún theo cụ thanhthe ko biết cụ có nhận đệ ko ?

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H

Em tra tài liệu thì đúng là lốc yếu, cái xe này cổ lắm rồi, thay lốc mới vào nạp được một chút thì ống thấp áp có hơi lạnh nhưng em không hiều là cái bọn ly hợp từ nó kém hay là piston xéc măng nó kém
Vì đang nạp ga hơi lạnh một chút là có hiện tượng trượt dây đai điều hòa

tranat

Tài xế O-H

Em nào dám! Em còn non kinh nghiệm lắm. Đang trong quá trình đi học hỏi thôi cụ ạ, nào đã dạy được ai. :D Chỉ là nói những gì em nghĩ thôi! :D

học hỏi thì ai cũng phải học , em cũng đọc nhiều bài viết của cụ trên dien đan mình . cụ cứ khiêm tốn quá !

tranat

Tài xế O-H

Em tra tài liệu thì đúng là lốc yếu, cái xe này cổ lắm rồi, thay lốc mới vào nạp được một chút thì ống thấp áp có hơi lạnh nhưng em không hiều là cái bọn ly hợp từ nó kém hay là piston xéc măng nó kém
Vì đang nạp ga hơi lạnh một chút là có hiện tượng trượt dây đai điều hòa

trượt dây dai có nhiều nguyên nhân lắm cụ ạ !
dây chùng
bi ket
lốc kẹt truc cơ
nhưng con của cụ thay lốc mới thì em chỉ nghi dây cưa cụ tăng chư hết thui

manhnghiadan

Tài xế O-H

Các bác tư vấn hộ em về con điều hòa này với ạ
1.E hút chân không thì đồng hồ thấp áp chỉ báo được tới 740mmHg (có lẽ do máy hút của em nó yếu)
2. Em để 10 phút sau khi không hút chân không nữa thì không thấy đồng hồ thấp áp nhảy thì em đoán không có sự lọt khí
3. Em quyết định nạp ga vào đường cao áp, vừa mới mở van thì ngay lập tức đồng hồ thấp áp nhảy lên tới 2kg/cm2 và nó đòi tăng lên nữa
4. EM khóa đường cao áp nổ máy và nạp vào đường thấp áp.
Nạp mãi nó cứ báo như này thôi các bác ạ
Các bác tư vấn em với

Cho hỏi câu hỏi cuối, nếu nạp ga ở đường thấp áp khoảng 560g thì nạp trong vòng bao nhiêu phút ạ (em biết không chính xác được nên mong các bác cho cái khoảng thời gian)
bác đã kiểm tra áp lực hút,đẩy của máy nén chưa. theo em thì máy nén của bác yếu rồi

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H

Cái lốc lạnh đầu tiên nạp nó báo bên thấp áp thì cao, bên cao thì thấp

Tra tài liệu nó phán là phải thay lốc

Em thay lốc mới nó vẫn thế các bác ạ

Thì em đang phải tự học thí nghiệm điều hòa nên em mới hỏi các bác

Chứ ở trường thi khác thực tế lắm

nguyenbinh10

Tài xế O-H

Tài liệu phải kết họp thực tế bác à, làm lạnh nó xương chứ không dễ nuốt đâu

Hổ Vồ

Tài xế O-H

Lốc đã chết là phải có nguyên nhân cụ ạ, và dạng như của cụ mạt rất là nhiều, nếu lúc cụ thay lốc mà không vệ sinh lại toàn bộ hệ thống, thay phin thay dầu thì cụ có thay bao nhiêu lốc cũng thế thôi, và đừng nạp theo áp suất, hãy nạp theo định lượng. Nạp gas không thể nói trong bao nhiêu phút,giây được. Đi Quất Lâm thì biết thằng nào ra ngoài trước thằng nào đâu mà biết định thời gian cụ nhể. :))

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H

Cám ơn anh Hổ vồ em tại vì em thấy em có cảm giác nạp tầm 5 phút là thấy cái đồng hồ thấp áp nó đầy rồi
Vì thế nên em hỏi thông thường các bác nạp một cái xe yêu cầu nửa cân ga thì hết bao nhiêu lâu, các bác có thể trả lời là 30p đến 1 tiếng để em so sánh cái xe em nạp có nhanh quá không

Đúng là cái lốc mới thay sang thì có tí mạt đen khi mở để bổ xung dầu.
Thế thì em mới thắc mắc chứ

tranat

Tài xế O-H

Làm sao mà cụ biết đồng hhoof thấp áp nó đầy vậy ?

thanhthe_2015

Lốc mới mà lại có mạt hả cụ? Vậy thì không phải lốc mới rồi, có lẽ lốc mông.
Còn cụ nạp 5p thì em nghĩ chắc hết cạn bình gas rồi, thế thì lốc bó là đúng thôi. 560g với em nạp chỉ 10-15s thôi.

hieucaosu

Tài xế O-H

Cụ này toàn đưa những câu hỏi thuộc hàng khủng.e cũng đã từng làm về điều hòa nhà, máy kem ,máy đá....kể cả máy lạnh tầu thủy cũng chưa gặp trường hợp nào nạp ga nhìn đồng thấp áp báo đầy cả

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H

Cám ơn các bác, đặc biệt là cụ thanhthe em đã làm xong rồi
Con của em là giàn nóng giải nhiệt kém và đồng hồ cao áp hỏng (nên dẫn đến sai lầm trong chẩn đoán)
Cám ơn các bác nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên