Exciter 2012 ra khói xanh không rõ nguyên nhân, xe mới chạy 5000 km

L
Bình luận: 14Lượt xem: 9,389

lehoah52

Tài xế O-H
Mong các cao thủ tư vấn hộ quả này: xe minh là Exciter GP 2012 xe mới chạy được 5000k. mình mới phát hiện khi ga lớn động cơ không tải thì có hiện tượng ra khói xanh( dang khoi ăn dầu nhờn) mình đã kiểm tra rất kỹ mà vẫn chưa tìm được nguyên nhân. Đã test dầu và nước mát không có hiện tượng hao thiếu, lọc gió khô, ống xả cũng khô không có dấu hiệu nhớt văng ở bô. Ai bị hiện tượng trên cho mình biết với nha. mong các cao thủ chem nhẹ cho. thank:9:

phuviet91

Tài xế O-H
Ðề: Exciter 2012 ra khói xanh không rõ nguyên nhân, xe mới chạy 5000 km

Mong các cao thủ tư vấn hộ quả này: xe minh là Exciter GP 2012 xe mới chạy được 5000k. mình mới phát hiện khi ga lớn động cơ không tải thì có hiện tượng ra khói xanh( dang khoi ăn dầu nhờn) mình đã kiểm tra rất kỹ mà vẫn chưa tìm được nguyên nhân. Đã test dầu và nước mát không có hiện tượng hao thiếu, lọc gió khô, ống xả cũng khô không có dấu hiệu nhớt văng ở bô. Ai bị hiện tượng trên cho mình biết với nha. mong các cao thủ chem nhẹ cho. thank:9:
RIÊNG ĐỐI VỚI DÒNG EXCITER PISTON VÀ LÒNG XY LANH CÓ KHE HỞ RẤT LỚN .Và CẢ XÉC MĂNG CŨNG VẬY NẾU RÁP KHÔNG ĐÚNG VỊ TRÍ THÌ HIỆN TƯỢNG RA KHÓI LÀ CHUYỆN BÌNH THƯỜNG .CỤ cÓ THỂ ĐỌC LẠI BÀI NÀY THÌ SẼ RÕ HƠN.
http://www.oto-hui.com/diendan/f61/dau-rap-tren-dinh-piston-hang-yamaha-cach-rap-195571.html
em kết luận là có thể sai vị trí xéc xăng và chiếc xe vẫn ở mức ăn dầu nhẹ. cụ có thể rã ra và kiểm tra lại .
Nếu có rã nhớ đặt cam chuẩn nhé cụ loại này xu páp dài ,nếu đặt sai là cong xupap ngay nhé ?
Chúc cụ sớm xử lý đc em nó.

lehoah52

Tài xế O-H

Thanhk bạn cũng đã nghĩ tới quả khe hở miệng này nhưng rã máy thì trong tầm tay mình rồi. hôm qua mang lên hãng nó kêu không sao cả mới đau. cứ chạy đi có gì nó bảo hành bộ hơi mới, nhưng dân kỹ thuật nhìn con xe minh ngán lắm. tôi là thọ oto

phuviet91

Tài xế O-H

Thanhk bạn cũng đã nghĩ tới quả khe hở miệng này nhưng rã máy thì trong tầm tay mình rồi. hôm qua mang lên hãng nó kêu không sao cả mới đau. cứ chạy đi có gì nó bảo hành bộ hơi mới, nhưng dân kỹ thuật nhìn con xe minh ngán lắm. tôi là thọ oto

Tất nhiên vô hãng mà xe có 5000km mà phải rã máy khác gì ,xe bj lỗi .Nên họ cứ nói vậy .
Cụ cứ đi một thời gian nữa xem sao ,lượng dầu bị hao nhiều không nhé.
Và exciter phải xả e nước làm mát khi ráp máy cho nổ .Nó có 1 con ốc ngay dưới xy lanh ốc 6 xả e.

hung dong anh

Tài xế O-H

Trường hợp lắp xéc măng bị trùng miệng cũng có thể xẩy ra nhưng rất hiếm theo mình một là bạn cứ đi thêm một thời gian nữa để theo dõi xem nếu vẫn cứ tình trạng ga hơi to lên một chút là có khói xanh thì bạn rã máy ra kiểm tra lai từng phần một thật kỹ càng ( chú ý một số xe mới trong Bình xăng xe có một lớp dầu bảo quản nên khi bạn đổ xăng mới vào Bình nó sẽ Hoà vào với xăng nên khi nổ máy ga lên là cũng thấy bị khói đấy bạn ah hoặc một nguyên nhân nữa là bạn đổ xăng ở một cây xăng nào đó trong xăng có dầu hoặc hoá chất là cũng bị khói đấy )

datbikerhy

Tài xế O-H

RIÊNG ĐỐI VỚI DÒNG EXCITER PISTON VÀ LÒNG XY LANH CÓ KHE HỞ RẤT LỚN .Và CẢ XÉC MĂNG CŨNG VẬY NẾU RÁP KHÔNG ĐÚNG VỊ TRÍ THÌ HIỆN TƯỢNG RA KHÓI LÀ CHUYỆN BÌNH THƯỜNG .CỤ cÓ THỂ ĐỌC LẠI BÀI NÀY THÌ SẼ RÕ HƠN.
http://www.oto-hui.com/diendan/f61/dau-rap-tren-dinh-piston-hang-yamaha-cach-rap-195571.html
em kết luận là có thể sai vị trí xéc xăng và chiếc xe vẫn ở mức ăn dầu nhẹ. cụ có thể rã ra và kiểm tra lại .
Nếu có rã nhớ đặt cam chuẩn nhé cụ loại này xu páp dài ,nếu đặt sai là cong xupap ngay nhé ?
thưa cụ, cụ có thể giải thích cho e lắp đúng là như thế nào không ạ ??..chứ ráp theo mà không hiểu vì sao nó đúng thì cũng chưa thỏa mãn lắm ạ :D

phuviet91

Tài xế O-H

datbikerhy

Tài xế O-H

phuviet91

Tài xế O-H

hi.vâng ạ..e đã đọc kĩ rồi..chỉ thắc mắc là tại sao Exciter có kiểu lắp khác so với ju,si, mio, no cũ,ju si mới ??

hi hi ............cụ đọc thêm cái này sẽ giải quyết được thắc mắc của cụ http://www.oto-hui.com/diendan/f109/cong-nghe-yamaha-712.html không chỉ exciter mà nouvo mới giờ cũng như vậy cụ ợ.

lehoah52

Tài xế O-H

hi quyên mất thao máy ra kiểm tra xéc măng lắp đúng nha bác không sai đâu

lehoah52

Tài xế O-H

Ngoai nguyên nhân xéc măng ra mình nghx không có nguyên nhân gì nữa nếu thay xéc măng mới rồi mà không hêt chắc mình đi mua bộ hơi mới luôn quá nản anh exciter này rồi nha

datbikerhy

Tài xế O-H

Ngoai nguyên nhân xéc măng ra mình nghx không có nguyên nhân gì nữa nếu thay xéc măng mới rồi mà không hêt chắc mình đi mua bộ hơi mới luôn quá nản anh exciter này rồi nha
cụ nhớ kiểm tra thêm phớt ghít nhá. nhiều khi phớt ghít bị hở cũng gây nên khói đó ..nhưng chắc phớt ghít hở nhiều thì khói như cháy nhả rồi

duahau81

Tài xế O-H

Xe mình (jupiter V) trước cũng bị vậy đó không bị hao nhớt chỉ khó chỉnh garanty thôi...nhưng cảm thấy rất khó chịu. Cuối cùng sau khi kiểm tra đủ mọi thứ mới phát hiện ra nó gắn lộn cái giclo của novou...hãi cái ông Yamaha này luôn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên