Ford focus 1.8 đời 2005 lổi đèn check

vu mao
Bình luận: 8Lượt xem: 1,740

vu mao

Tài xế O-H
Chào các bác hôm nay em làm con ford fucos 1.8 đời 2005 lổi đèn check động cơ .em cắm may vào kiển tra thi bao lỗi [ p0400 egr flow malfunction ] em đã tháo van egr ra vệ sinh sạch sẽ rồi nắp lại kiêm tra điên vẫn có ,van egr vẫ hoat đong tốt nhưng chỉ đi đươc khoảng 3 nghìn km thì lại báo lỗi .các bác tư vấn giúp em với .em cam ơn

bungati2012

Tài xế O-H
Ðề: Ford focus 1.8 đời 2005 lổi đèn check

Bác đã làm xong chú này chưa ạ.
nếu chưa thì cho em hỏi bác đã kiểm tra đường đi của khí thải có bị tắc hay ko

vu mao

Tài xế O-H

Em đã kiểm tra rồi bác ah .em đã tháo mặt bích của cổ xả bắ vào mặt máy rồi dùng áp suất hơi thổi vẫn thông từ xả về van egr về cổ hút .em làm vẫn chua xong .bác nào đã làm rồi tư vấn giúp em với
+.

vu mao

Tài xế O-H

Các cao thủ đâu rồi tư vấn giup em với nào .em xin cảm ơn

vu mao

Tài xế O-H

Bác vệ sinh xong thì nó hết, chạy đc 3000km nó với bị lại phải không ạ?

đúng rồi bác oi .em đã tháo van egr ra vệ sinh sach sẽ chạy đươc 3000 km thì lại báo lỗi p0400 theo các cụ thì con này em phải làm gì ,chủ xe kêu quá

hung dong anh

Tài xế O-H

Cụ cho em hỏi khi cụ tháo van ra để vệ sinh thì có thấy van có hiện tượng kẹt , bẩn nhiều không hay vẫn Bình thường . Nếu cũ có hiện tượng kẹt và bẩn nhiều thì chứng tỏ nó kém rồi có thể cụ vệ sinh song đi được một thời gian nó lại bị kẹt lại ( hoạt động kém ) thì tốt nhất là báo thay mới cụ nhé

vu mao

Tài xế O-H

Em đã vệ sinh lại lần thứ 2 thì chưa thấy bị lại em nghĩ có khả năng là do nó bẩn thôi 2 tháng rồi chưa thấy xe họ quay lại

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên