Đèn báo dầu bẩn Huyn dai poster 2

M
Bình luận: 13Lượt xem: 1,306

Mizu817

Tài xế O-H
Tình hình là gara e có 1 e Huyn dai poster 2 bệnh rất lạ, ko bật đèn pha cốt thì đèn báo dầu bẩn lên, còn khi bật đèn cốt, pha thì đèn báo dầu bẩn lên chập trờn lúc đầu thì sáng rõ sau yếu dần thì mất, gara đã làm các việc sau nhưng ko khỏi
1. Gara đã thay lọc dầu
2. rửa bình dầu
3. Về sinh cảm biến
Mong các bác tư vấn mới ạ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Ðề: Đèn báo dầu bẩn Huyn dai poster 2

Cái này em chưa gặp bao giờ,chỉ dám tư vấn cho bác kiểm tra kĩ các vị trí bắt mát trên động cơ và trên chatxi thôi ah :7::7::7:

luyen_hybrid

Tài xế O-H

Có phải cái đèn báo dầu có nước không cụ(cục cảm biến ở dưới đáy lọc dầu đó phải không cụ) cái này của cụ em dự là thiếu mát trên đồng hồ táp lô dẫn đến các đèn trên taplo ăn dòng qua nhau thôi chứ đèn này không liên quan đến đèn pha cos đâu cụ.
có gì sai xin các cụ chém ạ.

HOANTCNA

Tài xế O-H

Bác tháo đồng hồ ra rồi thử đo xem dây báo dầu có thông mát hay dương ko cụ ,chứ em nghĩ chẳng liên quan đến đèn hay dầu đâu

Mizu817

Tài xế O-H

Có phải cái đèn báo dầu có nước không cụ(cục cảm biến ở dưới đáy lọc dầu đó phải không cụ) cái này của cụ em dự là thiếu mát trên đồng hồ táp lô dẫn đến các đèn trên taplo ăn dòng qua nhau thôi chứ đèn này không liên quan đến đèn pha cos đâu cụ.
có gì sai xin các cụ chém ạ.

đúng là cái đèn đó bác ạ.e rút cái cảm biến dưới đáy cái lọc ra thì hết, cắm vào làm đủ mọi cách kể cả tháo mát ac quy cũng ko được,

vu mao

Tài xế O-H

Em nhớ không nhầm thì con này có dây mát bát gần vào vi trí cua phanh tay canh ghế lái ,có gì không đúng mong các bác bỏ qua cho em nhé

doibangong

Tài xế O-H

Tình hình là gara e có 1 e Huyn dai poster 2 bệnh rất lạ, ko bật đèn pha cốt thì đèn báo dầu bẩn lên, còn khi bật đèn cốt, pha thì đèn báo dầu bẩn lên chập trờn lúc đầu thì sáng rõ sau yếu dần thì mất, gara đã làm các việc sau nhưng ko khỏi
1. Gara đã thay lọc dầu
2. rửa bình dầu
3. Về sinh cảm biến
Mong các bác tư vấn mới ạ

Nhớ ko nhầm thì con này có cảm biến báo dầu bẩn /có nước ngay dưới lọc dầu (giống các loại kia 2700ks)!!!Tru7o7gn2 hợp của bác tôi nghĩ phần lớn là do thiếu mass...nên lấy mass từ fa/cos...bác kiểm tra mass/nguồn từ loc dầu xem sao!!!!!!

Mizu817

Tài xế O-H

Tình hình là hôm nay mình đã thay cảm biến báo bẩn và cũng không hết, có 1 số a e khuyên là nếu không muốn bỏ tiền túi ra thì hãy cắt bỏ 1 dây,nhưng có khi e bỏ tiền túi vậy, chứ áy láy lắm

vietphuong83

Tài xế O-H

Bác ơi bác thử bật đèn pha hoặc cốt lên rồi rút càu chì đèn pha cốt ra cho em,xem tình hình thế nào,để mình loại trừ phần lỗi mạch điện bác ạh!

huanhyundai

Tài xế O-H

E dự con này chết cảm biến rồi. vì khi rút giắc đèn tắt. còn thiếu mát thì khi bật pha, côt mới sáng. nhưng chủ thướt nói không bật, đèn sáng
e xem sơ đồ thấy đèn này chung mát với đèn xi nhan cụ ah.
thay cảm biến thui

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên