Máy phát RAV4

manh_classic
Bình luận: 8Lượt xem: 1,692

manh_classic

Tài xế O-H
Chào các cụ.hôm nay e gặp 1ca.là thế này:con RAV4 nó hiện đèn báo nạp.e kiểm tra và thấy đứt 1 cầu chì.e thay rồi nhưng vẫn hiện.sau đó e kiểm tra máy phát thì thấy nó không nạp.may quá nhà e có cái máy phát camry.e lắp thử thì thấy máy phát hoạt động tốt.nhưng đèn vẫn báo.e vẫn chưa hiểu tại ssao.
Mong các cụ chỉ giáo!:22:

tranquynhnd

Tài xế O-H
Ðề: Máy phát RAV4

Cụ thử tháo 2 cái máy phát ra so sánh vị trí các chân giắc từ ngoài vào trong máy phát xem có giống nhau ko

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Nó có 4 chân bác ạ.

vậy là loại này có thêm châm M về hộp.với loại này thì chỉ cần B+,IG và L là máy phát đã phát bình thường.chân M sẽ là chân hộp điều chỉnh.(Altis có đời IC 4 chân nhưng giắc thì chỉ có 3 thôi,1 chân giắc bỏ).đèn báo nạp của loại này em chưa làm bao giờ nên chưa biết nó khiển do hộp hay chỉ là trên đồng hồ.bác có thể thao khảo thêm mạch điện để hiểu rõ về nó.thêm nữa bác có thể kiểm tra chắc chắn cái máy phát bãi cảu bác chân L nó có hoạt động tốt không nhé

Phạm Vỵ

Tài xế O-H

Chào các cụ.hôm nay e gặp 1ca.là thế này:con RAV4 nó hiện đèn báo nạp.e kiểm tra và thấy đứt 1 cầu chì.e thay rồi nhưng vẫn hiện.sau đó e kiểm tra máy phát thì thấy nó không nạp.may quá nhà e có cái máy phát camry.e lắp thử thì thấy máy phát hoạt động tốt.nhưng đèn vẫn báo.e vẫn chưa hiểu tại ssao.
Mong các cụ chỉ giáo!:22:

Trong một số lỗi, nếu bị lỗi hở mạch cực S thì đèn báo nạp sáng để báo lỗi nhưng máy phát vẫn nạp.

longxehoi

Tài xế O-H

Chào cụ cho em góp tý . 1-M báo về hộp ecu R 2-L dây đèn Y 3- IG qua cầu chì 10A GAUGE R-L 4-S qua cầu chì 5A-ALT-S cụ coi có phải loại này không ? TOYOTA RAV4 MODEL CODE-CLA20

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên