Hệ thống đóng cát ly hợp xe Mazda E2000

ng0k_0kh0k
Bình luận: 14Lượt xem: 1,962

ng0k_0kh0k

Tài xế O-H
Tình hình em đang là sinh viên học ngành công nghệ ô tô. tuần vừa rồi em học thực tập ô tô . sữa chữa hệ thông ly hợp ở xe mazda e2000. bọn em thực hành công việc xảE ở hệ thông ly hợp. sau khi xả E xong hệ thống ly hợp đóng cắt không hoạt động nữa(lúc đầu hệ thống vẫn làm việc bình thường), mới đầu chúng em nghĩ là hỏng xilanh tổng côn và đã thay mới nhưng hệ thống vẫn không hoạt động,đường ống dầu vẫn hoạt động bình thường . tìm đủ mọi cách vẫn không tìm ra nguyên nhân , mong những anh (chị) có kinh nghiệm giúp em giẢI quyến vấn đề này với ạ.cám ơn anh chị nhiều

nguyen nghi

Tài xế O-H
Ðề: Hệ thống đóng cát ly hợp xe Mazda E2000

Thế bác có xem xylanh dưới không, có bị xì dầu ra không, piston có bị kẹt không. chứ xả e mà chết thì rất vô lí:7:

vnmazda

Tài xế O-H

Bac xem xy lanh con heo cho bi lon cuppen ko. chu y xe e con la phai xa cham va ky moi duoc,khong dap nhanh manh nhu xa e phanh dau:5:

nguyen nghi

Tài xế O-H

Em xem ky rôì ạ. Không bị rỉ dầu gì cả. Chỉ có mỗi khi moị thứ đêù ổn . Dãm bàn đạp ly hợp thì dầu không xuống Và lương dâù ở bình chứ dầu không vơi tí naò

bác đã thay tổng côn rồi mà vẫn bị thì bác nên xem lại các ống tyô bằng cao su chắc chắn có cái bị tắc do lâu ngày tiếp xúc với dầu cao su nó nở ra làm tắc ống.

thienhoa_auto

Tài xế O-H

Làm như thế này nhé : nới nụ xả air cắm cái ống nhựa 8 mm vào đầu nụ xả không đạp chân côn hút lấy hút để khi nào ra dầu thì thôi. 1 phát ăn ngay.

phamvu0792

Tài xế O-H

K thì cụ lấy cái ống chích ấy,lấy thêm cái ống cao su,hút dầu đầy ống chích,mở e ở dưới ra,bơm khi nào thấy trên bình nó chớm là ok.

bungati2012

Tài xế O-H

Chuyện này là bình thường đối với những ai ko ngiên cứu kĩ đi và ngược lại cấu tạo của hệ thống ly hợp dầu
kể cả khi thay mới cả chuột côn lẫn tổng côn ,dù đạp hết cỡ nhiêu lần vẫn ko hết e
hoặc chân côn thấp muốn xả e cho hành trình côn tăng lên ,nhưng vừa xả cái là mất hẳn.
có 2 cách giải quết cho cụ trong vụ này là:
dùng 1 cái bơm ,bơm dầu ngược tfw chuột côn lên cho tới khi trong đường ống ko có bọt khí
2 là dùng cây bậy càng cua như lúc đạp côn,rồi đạp nhiều lần bàn đạp chân côn để dầu được tích đỏ trong đường ống
nếu 2 cách trên ko dc ,cụ vui lòng xem lại tổng côn và vị chí lắp đặt có bị chế độ hay thay đổi gì ko

ng0k_0kh0k

Tài xế O-H

Cám ơn mọi người nhé. để hôm sau em học thực tập em sẽ thử lại thank all

anhh

Tài xế O-H

Bac Bugati noi đug đo bac bơm ngươc dau tư chuôt lên la ôn ngay

hoangmeo123456

Tài xế O-H

Giời. DDag thực tập mà lo gì. Tháo cả tổng côn trên và tổng côn dưới ra kiểm tra và bảo dưỡng luôn. sau đó lắp lại và xả e bỉnh thường giống như cụ bungati2012 đã dạy là ok thui mà.

lehuyvu79

Tài xế O-H

Các bài ở trên các cụ đã trình bày rất nhiều cách làm cụ thể đó là kinh nghiệm bản thân mỗi người đúc kết ra . Tôi cũng xin góp ít kinh nghiệm nhỏ bé để chia sẻ cùng bạn, vì bạn là sinh viên nên khi làm bạn cần kt kết cấu của ly hợp tổng(heo cái, hay chuột tổng) , chuột (heo con,vị trí nằm dưới hộp số) .Với cách kiểm tra như sau.
Ở ly hợp tổng cái cần kiểm tra:
- Ống dẫn dầu từ bình xuống ly hợp tổng có bị tắc không.
-Mở ống dầu ra của ly hợp tổng ,dùng ngón tay bị lỗ dầu ra đồng thời đạp ly hợp xem dầu có đẩy mạnh ra là ok, nếu buông chân ra mà chân không hút ngón tay lại kg xuống dầu là bittong có vấn đề hoặc cupben bị nở (rách,cuppen dày,không có rãnh dầu) nên bít lỗ làm dầu làm dầu kg xuống xilanh dc, ( cách thử nhanh nhất trước khi lắp ly hợp tổng ,kể cả tổng phanh là dùng miệng hút ống dầu ra nếu hút được là ok,( chú ý lúc này xilanh không có dầu).
Ở chuột côn (heo con) cần kiểm tra:
- Vị trí núm xả e (xả gió) bao giờ cũng phải cao hơn vị trí ống dầu vào chuột (heo con) để đẩy bittong đi. Nếu cả hai chuột và tổng đều tốt, thì chỉ cần mở núm xả e ra cho dầu chảy ra khi nào dầu ra hết bọt vặn lại là ok,kg cần phải đạp để xả.

taycle

Tài xế O-H

Tình hình em đang là sinh viên học ngành công nghệ ô tô. tuần vừa rồi em học thực tập ô tô . sữa chữa hệ thông ly hợp ở xe mazda e2000. bọn em thực hành công việc xảE ở hệ thông ly hợp. sau khi xả E xong hệ thống ly hợp đóng cắt không hoạt động nữa(lúc đầu hệ thống vẫn làm việc bình thường), mới đầu chúng em nghĩ là hỏng xilanh tổng côn và đã thay mới nhưng hệ thống vẫn không hoạt động,đường ống dầu vẫn hoạt động bình thường . tìm đủ mọi cách vẫn không tìm ra nguyên nhân , mong những anh (chị) có kinh nghiệm giúp em giẢI quyến vấn đề này với ạ.cám ơn anh chị nhiều
nếu mà mình không nhầm thì nó có 2tổng côn một là ở trên gần tổng phanh 2là ở dưới đầu bò hãy kiểm tra ở hai tổng côn đó nếu các cụ chỉ xả e mà chưa tháo côn ra.

tathanhluank55

Tài xế O-H

Em viet bai nay khong co dau mong ban quan tri va cac bac thong cam nha.
theo em nhu hien tuong bac noi thi chan con cua bac khong co hanh trinh tu do roi.
vi the nen bac cang dap con xa e thi ban dau thay dau ra o trong con duoi. nhung chi 1 lat sau la khong thay dau xuong va o binh dung dau con cung khong thay giam di khi bac dap chan con.
bay gio bac chi can chinh lai ti con tong tren sao cho co hanh trinh de dau co the tu do chay xuong duong dau di xuong tong con duoi. sau do bac tien hanh dap xa e binh thuong la duoc.
Neu ma khong duoc thi chi con 1 nguyen nhan phot tong tren cua bac bi truong phinh . bac thay phot hoac thay luon tong con tren sau do tien hanh xa e la duoc.
chi co 2 nguyen nhan do thoi. chuc bac thanh cong

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên