Hyundai Porter II máy nổ rung có hiện tượng bỏ máy

T
Bình luận: 18Lượt xem: 7,336

tranat

Tài xế O-H
Em gặp con hyundai porter2 ga điện kim cơ. khi vào máy nổ rung có hiện tượng bỏ máy ,em đã kiểm tra không bị bỏ máy . vòng tua cao (1000v/p) em đọc thì có 2 lỗi
p1131 fuel adjustment resistor
p0121 accrator position sensor 1 singnalcircuit range/performance

rát mong được sự giúp đỡ của các bác !

anhbinhpro

O-H Daklak
Ðề: Hyundai Porter II máy nổ rung có hiện tượng bỏ máy

Em gặp con hyundai porter2 ga điện kim cơ. khi vào máy nổ rung có hiện tượng bỏ máy ,em đã kiểm tra không bị bỏ máy . vòng tua cao (1000v/p) em đọc thì có 2 lỗi

Đây nhé cụ

Lổi thứ nhất p1131 fuel adjustment resistor

Sơ đồ cho cụ kiểm tra luôn

Lổi thứ 2 p0121 accrator position sensor 1 singnalcircuit range/performance

Sơ đồ mạch

Cụ chú ý lần sau ghi rỏ xe đời bao nhiêu nữa nha,cứ theo hai cái trên mà kiểm tra là ra bệnh em nó

phu.hbv

Tài xế O-H

lỗi thứ nhất có thể bỏ qua k ảnh hưởng gì
lỗi thứ 2 thì chỉ liên quan đến vòng tua và chân ga thui
bỏ máy thì kiểm tra cam hoặc mang bơm kim đi kiểm tra bạn nhé....

thanhtri87

Tài xế O-H

Xe này theo e dự đoán ko phải do lỗi phần nhiên liêu đâu,tua máy của xe bác có ổn định không hay là lúc 1000 lúc 500.

anhbinhpro

O-H Daklak

lỗi thứ nhất có thể bỏ qua k ảnh hưởng gì
lỗi thứ 2 thì chỉ liên quan đến vòng tua và chân ga thui
bỏ máy thì kiểm tra cam hoặc mang bơm kim đi kiểm tra bạn nhé....

Theo tôi đoán không lầm bơm này nữa cơ nữa điện còn kim nó hoàn toàn cơ ,cụ cứ tháo hết ra vệ sinh ,chẳng cần đêm ra tiệm làm gì,cụ khắc phục lổi thứ nhất ,còn lổi thứ 2 chả liên quan gì đến rung giật vì không có nó cụ vẩn nổ máy bình thường

tranat

Tài xế O-H

Vâng cái sơ đồ cụ cho em dang xem ! cảm ơn cụ và anh em nhiệt tình giúp đỡ .

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Theo tôi đoán không lầm bơm này nữa cơ nữa điện còn kim nó hoàn toàn cơ ,cụ cứ tháo hết ra vệ sinh ,chẳng cần đêm ra tiệm làm gì,cụ khắc phục lổi thứ nhất ,còn lổi thứ 2 chả liên quan gì đến rung giật vì không có nó cụ vẩn nổ máy bình thường
Đồng ý với cụ.Con này dùng điều tốc điện ,chính là mã lỗi thứ nhất ,hoàn toàn có thể gây hiện tượng trên.Ngu kiến của em là vậy ạ.

bungati2012

Tài xế O-H

con xe này bơm điện kim cơ ,bơm dc điều khiển bằng van điện còn kim là cơ hoàn toàn cụ ah
dòng xe này có 2 loại : 1 là bôm điện kim điện không khác nào cái kiểu của santafe
2 là bôm vẫn điện nhưng lkim thường ko có 1 tí điện nào dính tới kim cả
ngoài ra trên hà nội họ còn chế cho poster 2 này bơm thường ,kim cũng thường như kiểu đời cũ luôn

phu.hbv

Tài xế O-H

Đồng ý với cụ.Con này dùng điều tốc điện ,chính là mã lỗi thứ nhất ,hoàn toàn có thể gây hiện tượng trên.Ngu kiến của em là vậy ạ.
dòng xe này thường xuyên bị lỗi thứ 1, và có bỏ con điện trở ấy đi vẫn nổ bình thường

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Xe này theo e dự đoán ko phải do lỗi phần nhiên liêu đâu,tua máy của xe bác có ổn định không hay là lúc 1000 lúc 500.

Cụ đưa thông tin lên bỏ những máy nào .Cần kiểm tra áp xuất buồng đốt xem sự chênh lệch của các máy .Riêng đối với dòng bơm điện kim cơ hỏng cảm biến chân ga thì vẫn nổ được nhưng ga không bốc lên được .Còn hiện tượng bỏ máy có rất nhiều nguên nhân như thông buồng đốt giữa hai máy ,cháy súp páp ,kẹt kim phun hoặc kim đái

baotohalong62

Tài xế O-H

Báo cáo bác hôm rồi em gặp con potter ga điện kim cơ 2004 .bệnh giống như con của bác đã kiểm tra kim ,không bỏ máy em đã sửa hết bệnh em thay hai chân máy ,hộp số hết bệnh vài í .mong bác nhanh hết bệnh..

tranat

Tài xế O-H

Thưa các bác em máy ngày hôm nay không lên được , bệnh bỏ máy thì em đã làm xong . em nó bị hở chân kim 2 máy , nhung giờ thì em nó đang có khói trắng em dự tubo đang bị lỗi . cảm ơn các cụ đã tư vấn nhiệt tình cho em !

aihato

Tài xế O-H

Làm vệ sinh sạch sẽ rồi gắn lại giắc cho cứng xem sao bạn

duy56781991

Tài xế O-H

Bác coi chỉnh lại con heo xem ví dụ như nhun sớm hay trễ , chỉnh cầm chừng thử xem sao. mà trước tiên phải súc hệ thống nhiên liệu đi rồi làm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên