Chế độ phun xăng Toyota cho con Mercedes 190E 1984 máy 2.3

trungauto
Bình luận: 16Lượt xem: 2,441

trungauto

Tài xế O-H
Em đang nghiên cứu gắn bộ phun xăng Toyota cho con Mer đời 1984 máy 2.3 nhà em. Không biết bác nào có kinh nghiêm về chế độ phun xăng xin giúp hộ em cái. Em tính chế hộp Toyota 3S-FE cho em nó không biết các bác có cao kiến gì không? hay là chế hộp loại nào mà nó hoạt động tốt ấy.
Em xin các bác cho em lời khuyên.
Đa tạ các Bác!

QQ.cuong

Tài xế O-H
Ðề: Chế độ phun xăng Toyota cho con Mercedes 190E 1984 máy 2.3

Bác nên mua hộp 2y mà chế cho dể tiết kiệm xăng chạy ngon dể chỉnh

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H

Để chế tác từ động cơ sử dụng sang chế hòa khí cần phải chú ý các điều sau:

.Cảm biến đánh lửa phải phù hợp với hộp ECU của bạn (được mấy cái kia thì cái này là vô cùng quan trọng)
Theo kinh nghiệm của tôi thì hộp 3S-FE sử dụng IC đánh lửa ngoài (IC rùa) sử dụng cảm biến NE 24 răng và G bốn răng trong bộ chia điện.
Vì thế thật là khó để chế được cho bác sang động cơ phun xăng.
Điều kiện bắt buộc là trong bộ chia điện của bác phải có 2 cái cảm biến NE và G với số răng như trên.
Nếu không bác đưa vào nó vẫn đánh lửa bình thường nhưng tần số đánh lửa trong một chu kỳ làm việc sẽ khác
Ví dụ: Đối với lại NE 24 răng và G 4 răng thì hai vòng quay trục khuỷu máy tính sẽ đánh lửa một lần cho một máy
Bác lắp cái loại Ne 4 răng vào nó sẽ đánh lửa 6 lần trong một chu kỳ gây loạn lửa không nổ được

Tôi rất thích chế tác và cải tiến, có gì thì bác chia sẽ nhéz

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H

Cần phải chú ý tất cả các cảm biến: cảm biến nhiệt độ, cảm biếm khí náp. cảm biến oxy..... tất cả đồng bộ thì sẽ hoạt động tốt vì ECU đã được tính toán với tất cả cãm biến trên. 5S-FE với MB190 (2.0-1.9)tương đương công suất với nhau, cứ vậy mà phang vào. Dư hay thiếu điều chỉnh chút ngay cảm biến.

hathele

Tài xế O-H

Bên em cũng đã chế một em nhưng của toyota xang phun xăng điện tử, ở trên bác ice_hut nói khá chi tiết, em chỉ nói thêm một số thứ là bác xem nó đánh lửa kiểu gì vào có thể chế lắp bô bin đánh lửa của động cơ phun xăng điện tử nào vừa thứ tự nổ, công suất động cơ bao nhiêu từ đó đưa ra được lọa ecu phù hợp. chúc bác thành công :D

luyen_hybrid

Tài xế O-H

Hộp 3s-fe có cả loại đánh lửa trực tiếp cụ nhé,hộp 3s nếu là lần đầu cụ chế thì cụ phải chỉnh chọt nhiều đó,cụ nên dùng hộp 4A-FE cho dễ chế, nên lấy mấy loại cảm biến cho đồng bộ cụ ạ.(dùng béc khác cụ nhé)

nguyenvanbao

Tài xế O-H

Chế luôn chia điện cụ a, cụ lấy chia điện theo hộp rooiif chế lại bánh răng là ngon nhất. công suất hộp không quan trọng, mình ché kim khác vào cũng được. cụ chế hộp 3E vào cho nó dễ, ít cảm biến mà dễ chỉnh máy

nguyenvanbao

Tài xế O-H

Dùng chia điện chuẩn thì xung của nó chuẩn hơn vì khe hở của nó chuẩn và mâm điện cũng chuẩn. quan trọng nhất vẫn là nuocs, gió, áp suất đường nạp và thêm thằng ooxxxi cho đỡ tốn xăng

trungauto

Tài xế O-H

Cám ơn các bác đã chỉ giáo. Chẳng là vì em có sẳn hộp 3S-FE nên tính chế vào cho tiện nhưng nghe bác ice-hut nói là nó xài 2 cuộn 24 & 4 răng nên em cũng hơi ngại là phải chế lại Delco rồi. Nếu mình chỉ dùng cuộn 4 răng thì nó có nổ được không các bác??? Em muốn dùng hộp nào mà chỉ cần cuộn 4 răng là nổ được ấy. Mong các Bác chỉ giáo thêm.

trungauto

Tài xế O-H

Hộp 3s-fe có cả loại đánh lửa trực tiếp cụ nhé,hộp 3s nếu là lần đầu cụ chế thì cụ phải chỉnh chọt nhiều đó,cụ nên dùng hộp 4A-FE cho dễ chế, nên lấy mấy loại cảm biến cho đồng bộ cụ ạ.(dùng béc khác cụ nhé)

Cụ ơi, 4A-FE có 1.6 thôi chế vào chạy nổi không cụ. Cụ đã từng làm thử chưa ah?

QQ.cuong

Tài xế O-H

Em có ý thế này ,xe của bác đời 84 em đoán là chế độ xăng và lửa riêng biệt bây giờ chỉ chế lại phần nhiieen liệu thì bác nên chộn hộp nào mà sử dụng lại hệ thống đánh lửa nguyên bản của xe chạy cho ngon, sử dụng hộp chỉ phun xăng không thôi. có gi không pải mong các anh bỏ qua cho

luyen_hybrid

Tài xế O-H

Cụ ơi, 4A-FE có 1.6 thôi chế vào chạy nổi không cụ. Cụ đã từng làm thử chưa ah?
dạ thưa cụ là em chế chán rồi ạ,giờ không thích chế nữa.cụ nói hộp 4A có 1.6 nhưng động cơ của nó lại 2.3 cụ sợ nó thiếu xăng phải không ạ.cụ có thể thay bộ béc khác ạ,có thể căn chỉnh MAP sensor ạ,....., có những xe em đã phải đổi đi đổi lại tới mấy trục bộ béc để thử đó ạ. nhưng nói gì thì nói trừ khi không còn cách nào nữa thì anh em mình hãy chế cái này còn không thì thôi cụ ạ,giờ anh em mình học cải tiến chứ không lên cải lùi,mấy cái này chế vào gọi là chạy được thôi chứ nhiều xe chế bugi đỏ như gạch nhưng cũng chẳng có gì để đánh giá về khí thải của nó cả.

trungauto

Tài xế O-H

Em cũng đâu ham mấy vụ chế chọt này, chẳng qua là bộ phun KE nó lão quá rôi mà phục hồi lại nó mắc tiền quá nên mới định chế qua xài phun Toyota cho dể thay thế sửa chữa thôi ah. Để em chế thữ xem có gì lại xin ý kiến các Bác vậy.

Mdalat

Tài xế O-H

Mình đã từng chế kiểu này rồi, mình chế cho thỏa chí thôi à. Mình chế hộp 1S 1.8 vào chiếc Lada 2107 1.5 rồi bạn à. Làm hơi bị lâu xe mới ngon lành được bạn à.
Theo mình thì bạn chế hộp 3s Fe cũng được nhưng bạn cũng cần những thứ sau của hệ 3s Fe nữa thì bạn mới làm cho xe nổ máy được:
- Denco (cái này phải chế vào deco cũ của xe)
- Đo gió
- Báo nước hộp
- Họng ga
- Cảm biến vị trí bướm ga
- Bơm xăng
- Béc (ống sáo, dù hồi xăng nữa)
.....
Nếu bạn muốn nghiên cứu thì cũng được nhưng vất vả lắm nha bạn!
Chúc bạn thành công!
Nếu có gì không quen bạn có thể liên lạc với mình có thể mình giúp được bạn đó. Sdt: 0633.707078

K

killeritseo

Khách

DungCuTinhDuc.Com chuyên cung cấp các loại đồ chơi tình dục:duong vật giả silicon cao cấp,âm đạo giả,bao cao su tại tphcm,nước hoa gợi tinh gia rẻ....hiệu quả kín đáo an toàn với giá cà phải chăng
Hotline: 096.69.555.79 (Mr Hùng)
Gel bôi trơn WINPLUS giúp dễ dàng hơn trong việc sinh hoạt vợ chồng, hoặc sử dụng những sản phẩm sextoy quá cỡ.Hướng dẫn sử dụng:
  • Lắc kĩ trước khi sử dụng
  • Dùng 1 vài giọt chất bôi trơn, thoa nhẹ nhàng lên vùng sinh dục
  • Sau khi đã thấy mát, có thể bôi thêm tùy ý.
WINPLUS tạo cảm giác mượt mà nên có thể thoa toàn thân từ đầu đến chân, có thể dùng với các loại bao cao su và có thể thoa lên bao khi đã mang bao.

GEL BÔI TRƠN WINPLUS 15ML/CHAI
Giá: 36.000 (VNĐ)

Hãy liên ngay với chúng tôi để bạn có thể lựa chọn cho mình 1 sản phẩm dục cụ hỗ trợ quan hệ tình dục vừ ý nhất cho mình
Hotline: 096.69.555.79 (Mr Hùng)
>>>Tags:dung cu kich duc gia re , dương vật giả silicon chất lượng , duong vat gia rung gia re , dương vật giả mini chất lượng ,dương vật giả giá rẻ

0zawa

Tài xế O-H

Em có ý thế này ,xe của bác đời 84 em đoán là chế độ xăng và lửa riêng biệt bây giờ chỉ chế lại phần nhiieen liệu thì bác nên chộn hộp nào mà sử dụng lại hệ thống đánh lửa nguyên bản của xe chạy cho ngon, sử dụng hộp chỉ phun xăng không thôi. có gi không pải mong các anh bỏ qua cho
nếu như đơn giản bác có thể lám theo ý bro này, dùng hộp 4m-e sài củng dc, nó rất đơn giản và chỉ có phun xăng thui. vì phần lửa nó vẫn sài kiểu củ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên