SH150 nhập 2008 chập cheng điện đóm

sirduyduc
Bình luận: 7Lượt xem: 1,208

sirduyduc

Tài xế O-H
Nhờ các cụ 2 bánh quay quay đỡ hộ em quả này với
xe này em bật chìa khóa lên đèn pha sáng như bình thường, nhưng đề máy là tắt đèn và máy cũng không nổ được. em tắt khóa điện đi rồi mở lại, đề máy lại thì lại được, đèn lại không bị sao. lúc đề lần đầu có hiện tượng hơi dài so với khi không bị. nhờ các cụ bắt bệnh em nó dùm nhà cháu

sirduyduc

Tài xế O-H
Ðề: SH150 nhập 2008 chập cheng điện đóm

đèn không báo gì cụ ạ. accu thì em chưa đo nhưng em nghĩ nó không phải tại accu cụ ạ, vì kho tắt khóa và mở lại đề ngay lại bình thường mà

datbikerhy

Tài xế O-H

xe này em bật chìa khóa lên đèn pha sáng như bình thường, nhưng đề máy là tắt đèn và máy cũng không nổ được. em tắt khóa điện đi rồi mở lại, đề máy lại thì lại được, đèn lại không bị sao. lúc đề lần đầu có hiện tượng hơi dài so với khi không bị. nhờ các cụ bắt bệnh em nó dùm nhà cháu
kiểm tra cái cầu chì tổng đi cụ ạ..cắm ngay trên cái rơ le đề ấy..sh hay bị sun cái chân của cầu chì í lắm..tốt nhất là bác nối tắt 1 dây từ cọc + của bình vào dây màu đỏ trên cái cầu chì

phuviet91

Tài xế O-H

Chào cụ :
Em xin có vài câu hỏi để rõ hơn được không ạ.
Khi bật chìa khóa từ nấc OFF sang vị trí ON đền MIL (CHECK) sẽ sáng sau vài giây rồi tắt cùng lúc đó dèn pha cũng sáng và khi ấn công tắc khởi động thì mất hết điện hay là không đề đc hả cụ ?
Mô tơ đề có quay ko ạ.

trang...com...vn

Tài xế O-H

Bác phải nói khi đề ko nổ máy mô tơ đề có quay ko hay mất hết điện luôn.
nếu mất hết điên luôn là do lỏng cọc bình hoặc cầu chì hoặc dây nguồn chỗ nào đó
nếu mô tơ đề quay mà máy ko nổ do hệ thống đánh lửa lỏng dây hoặc hỏng cái j đó. xác định như vậy để kiểm tra cho dễ thui

sirduyduc

Tài xế O-H

Chào cụ :
Em xin có vài câu hỏi để rõ hơn được không ạ.
Khi bật chìa khóa từ nấc OFF sang vị trí ON đền MIL (CHECK) sẽ sáng sau vài giây rồi tắt cùng lúc đó dèn pha cũng sáng và khi ấn công tắc khởi động thì mất hết điện hay là không đề đc hả cụ ?
Mô tơ đề có quay ko ạ.
bật khóa lên đèn pha sáng như bình thường, nhưng nhấn đề là đèn pha tắt phụp, đề dài hơi và máy không nổ được, tức là máy đề vẫn quay được. tắt khóa điện đi bật lại thì lại bình thường. chập cheng mỗi cái đèn pha, mà lúc nó bị đèn pha là máy không nổ được dù đề vẫn quay.

dungtrinh407

Tài xế O-H

bật khóa lên đèn pha sáng như bình thường, nhưng nhấn đề là đèn pha tắt phụp, đề dài hơi và máy không nổ được, tức là máy đề vẫn quay được. tắt khóa điện đi bật lại thì lại bình thường. chập cheng mỗi cái đèn pha, mà lúc nó bị đèn pha là máy không nổ được dù đề vẫn quay.
bạn hãy vệ sinh dây mát bắt vào vách máy bên phải và kiểm tra ốc bắt mát vào khung bên gầm để chân phải sau khi chắc chắn cực ác quy đã bắt chặt.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên