Tư vấn bệnh Kia morning 2008

tranaudi
Bình luận: 14Lượt xem: 3,248

tranaudi

Tài xế O-H
Tình hình là e làm em Kia morning 2008 bệnh đề dai mới nổ máy. em đã tháo lọc xăng ra vệ sinh thấy rất bẩn và đã thay nhưng khi nắp bệnh vẫn như cũ, rùi tiến hành thay bơm vẫn hiện trạng cũ, kiểm tra đánh lửa bugi vẫn ngon. lọc gió vẫn tốt. em mới đi làm kinh nghiệm còn kém, lên nập toppic này xin tư vấn từ các tiền bối :cp

lynhan

Tài xế O-H
Ðề: Tư vấn bệnh Kia morning 2008

Đề dài mới nổ vào sáng sớm hay lúc máy đã nóng bác nói dõ thì ae mới biết dc chứ

hung dong anh

Tài xế O-H

Thứ nhất là bạn phải nói rõ là lúc nào nó cũng đề dài mới nổ kể cả lúc nóng hay nguôi hay là chỉ bị đề dai khi máy nguội ( hoặc máy nóng ) và thứ hai là khi nổ rồi thì để ý xem xe nổ galangty có rung rật gì không ? Chạy xe trên đường có tải thì có hiện tượng gì không ? Hay vẫn bốc khỏe Bình thường và có thấy báo lỗi check gì không nữa ( nếu có lỗi thì cho luôn cả mã lỗi để mọi người còn chém nhé .

tranquynhnd

Tài xế O-H

Cụ kiếm tra con cảm biến nhiệt dộ nước làm mát nhé xem dây dợ có đứt ko cụ mượn thử con khác thay xem thế nào vì con này gửi tín hiệu nhiệt độ động cơ về ecu để ecu tính toán lượng phun nhiên liệu khi khởi động

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Thay lọc thay bơm chắc gì đã tốt hết.Có thể cái cụm bơm xăng đó đang bị lỗi thì sao.Phần nhiên liệu thì cứ đo áp bơm xăng trên ống phân phối ,khoảng 3.5kg mới yên tâm.Mà để lâu xem nó có tụt áp không nữa.
Bệnh này có nhiều nguyên nhân ,phải loại trừ.Buổi sáng nó bị hay lúc nào cũng thế ạ?

luyen_hybrid

Tài xế O-H

Cụ đưa ít thông tin quá anh em khó chém,khó nổ lúc máy nguội hay nóng lên vẫn khó nổ hả cụ,cụ tháo kiểm tra giùm em 4 cái bugi rồi cụ đo áp suất buồng đốt 4 máy đi ạ,gắn cái đồng hồ đo áp suất xăng vào xem nhé cụ,nhiều lúc anh em mình cứ tin tưởng quá vào mấy đồ mới thay rồi bị nó phản đó cụ

hondacuper

Tài xế O-H

Mấy con này lỏng giắc cắm của cảm biến cam và cơ thì đề dai lắm mà nó không báo check nữa, cụ kiểm tra xem.

tranaudi

Tài xế O-H

Sorry các cụ vì bận quá nên không theo được chủ đề. tình hình là bệnh này hơi kỳ bệnh đề dai mới nổ này trong mọi thời điểm, em để nổ máy lâu tắt đi rùi đề lại vẫn hiện trạng cũ. nói thêm một chút trong quá trình đề mà nhẹ gas một chút thì lại đề rất ngon các bác à

namdinhautocar

Tài xế O-H

Sorry các cụ vì bận quá nên không theo được chủ đề. tình hình là bệnh này hơi kỳ bệnh đề dai mới nổ này trong mọi thời điểm, em để nổ máy lâu tắt đi rùi đề lại vẫn hiện trạng cũ. nói thêm một chút trong quá trình đề mà nhẹ gas một chút thì lại đề rất ngon các bác à[/QUk

kiểm tra lại ổ khóa xem nhé,bảo dưỡng đề.oke

ninhtinh

Tài xế O-H

Sorry các cụ vì bận quá nên không theo được chủ đề. tình hình là bệnh này hơi kỳ bệnh đề dai mới nổ này trong mọi thời điểm, em để nổ máy lâu tắt đi rùi đề lại vẫn hiện trạng cũ. nói thêm một chút trong quá trình đề mà nhẹ gas một chút thì lại đề rất ngon các bác à[/QUk

kiểm tra lại ổ khóa xem nhé,bảo dưỡng đề.oke

em nghĩ đề dai thì liên quan gì đến ổ khóa đâu hả cụ.nếu là ổ khóa thì nó có hiện tượng đề có phát nổ có phát không nổ cụ ạ.
còn củ đề thì có khả năng vì vòng tua ko đủ lên cũng khó nổ. cụ chủ thớt lên bảo dưỡng lại củ đề. và đề nghị cụ cho thêm thông tin để anh em tư vấn cho chính xác . :D:D:D

phu.hbv

Tài xế O-H

Sorry các cụ vì bận quá nên không theo được chủ đề. tình hình là bệnh này hơi kỳ bệnh đề dai mới nổ này trong mọi thời điểm, em để nổ máy lâu tắt đi rùi đề lại vẫn hiện trạng cũ. nói thêm một chút trong quá trình đề mà nhẹ gas một chút thì lại đề rất ngon các bác à

em bắt đc rùi nhé . bác vệ sinh buzi, bướm ga, van không tải nhé. thêm tý nữa là đo áp xăng nữa cho yên tâm

tranaudi

Tài xế O-H

Cảm ơn từ các tư vấn từ các cụ. đúng như các cụ dự đoán. em đi xúc rửa bình xăng thì quá bẩn và thay bơm xăng, lọc xăng như ban đầu , và có thay hai em bugi đã ăn mòn nhiều rùi vấn đề đã được giải quyết. rất cảm ơn tư vấn từ các cụ=d>

loiyen88

Tài xế O-H

Xe của em cũng bi hiện tượng như thế. Nhưng mà khi đi nóng máy thì mới bị còn buổi sáng thì đề vô tư. xe em khi đi nóng máy để khoảng 15 - 20 phút thi đề phát đầu tiên không nổ hoặc là đề dai mới nổ, còn nổ rồi tắt máy thì đề nhẹ phát ăn ngay. Xe em đi thì vẫn bình thường.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên