Mô tơ lên kính của xe honda civic đời 2008

G
Bình luận: 16Lượt xem: 5,071

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Chào các bác . Em đang làm mô tơ lên kính cua xe honda civic đời 2008 em chỉ tháo mô tơ ra để bảo dưỡng khi lắp vào thì kính vẫn lên xuống bình thường nhưng lại mất chế độ autu.
Em nghi là tại công tắc nên đã thay công tắc rồi nhưng vẫn không được.
Có bác nào gặp trường hợp này chưa xin chỉ em với
Cảm ơn các bác.

Bac thử làn như này xem dc ko vào xe đóng hết các cửa bật chìa khóa nấc acc xuống hết kính ấn giữ 1 s tắt chìa khóa off bật chìa khóa đồng thời nhả công tắc kính ra .quy trình của nó bật chìa khóa on xuống ấn giữ bật nhả .bác làm như vậy khoảng 5 lần xem sao ko dc thì bác xem lại dây dợ mô tơ đi

phucthieugia

Tài xế O-H
Mô tơ lên kính cua xe honda civic đời 2008

Chào các bác . Em đang làm mô tơ lên kính cua xe honda civic đời 2008 em chỉ tháo mô tơ ra để bảo dưỡng khi lắp vào thì kính vẫn lên xuống bình thường nhưng lại mất chế độ autu.
Em nghi là tại công tắc nên đã thay công tắc rồi nhưng vẫn không được.
Có bác nào gặp trường hợp này chưa xin chỉ em với
Cảm ơn các bác.

dungtt

Tài xế O-H
Ðề: Mô tơ lên kính cua xe honda civic đời 2008

Reset windows auto honda giống hệt như của toyota. Bật khóa điện ở chế độ On ,ấn và giữ công tắc lên trong 5 giây và xuống cũng 5 giây cụ nhé

hung dong anh

Tài xế O-H
Ðề: Cần giúp đỡ

Mình chưa làm dòng xe Honda bị bệnh ấy bao giờ nhưng với dòng Lx của Tota thì chỉ Cần bật chìa khoá on rồi nhấn công tắc lên hoặc xuống rồi giữ khoảng 10 giây sau đó đổi chiều ngược lại như trên là được . Bạn thử làm như vậy xem .

phucthieugia

Tài xế O-H
Ðề: Mô tơ lên kính của xe honda civic đời 2008

Vâng cảm ơn các bác em sẽ làm theo các cách cua các bác xem em nó thế nào.Hôm nay em nó lại đến thì em tháo công tắc ra rồi cắm công tắc của em nó sang con honda civic đời 2011 nhưng cũng không được chế độ auto các bác ạ
Nhưng có điều là lắp trả lại công tắc của em honda 2011 thì lúc đầu vẫn được chế độ auto nhưng sau đó lại mất luôn auto em chưa hiểu lý do là sao.
Xin các bác chỉ giáo

tranquynhnd

Tài xế O-H

Với một số xe có chế độ auto kính cửa cụ chỉ cần rút giắc công tắc tổng vài phút là nó mất chế độ auto khi nắp vào cụ phải cài lại cách cài cụ có thể làm theo cách như trên em bổ xung cho cụ một cách nữa cụ tháo mô tơ ra khỏi bộ com pa cắm giắcc điên cho motơ quây khoảng 4 vòng theo chiều lên sau đó lắp vào và ko được rút giắc ra nữa nếu khó lắp cụ phải rút giắc rồi cắm vào thật nhanh

hoangphucauto

Tài xế O-H

Cụ làm như sau vào xe đóng tất cửa lại bật khóa on lên hết các cửa kính và nhấn công tắc up của từng công tắc 1cho tới khi lên kịch hết giữ từ 2đến 3giay rồi lại ấn xuống kịch hết cũng giư như trên tiếp tục làm với tưng cửa khác chắc ok thành công cụ nhớ đổ xăng cho em nhé

alihoang

Tài xế O-H

Cái này của cụ ko cần phải thay công tắc đâu, nó mất auto thì refresh lại là được mà. mọi lần em vẫn làm như thế này: đóng hết cửa, key on, ấn kính xuống hết, nhả ra, kéo lên heet svaf giữ 5s. tổng thời gian ko quá 20s vậy là ok

macduytien

Tài xế O-H
Bac thử làn như này xem dc ko vào xe đóng hết các cửa bật chìa khóa nấc acc xuống hết kính ấn giữ 1 s tắt chìa khóa off bật chìa khóa đồng thời nhả công tắc kính ra .quy trình của nó bật chìa khóa on xuống ấn giữ bật nhả .bác làm như vậy khoảng 5 lần xem sao ko dc thì bác xem lại dây dợ mô tơ đi
xe bác bị hỏng công tắc tổng rùi , bác nào cần công tắc tổng hàng chính hãng thì alo e sdt : 0902127891

tuandienvbhp

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại chân giắc tiếp xúp của moto xem thế nào, em cũng đã gặp con này bệnh như của bác kể nó bị đất 1 dây vào moto vẫn lên xuống bình thường ( nhưng mất auto)

Phuonggvyl

Tài xế O-H
Chào các bác. Em có con civic 2011 hiện tại không biết lỗi gì mà điều khiển trung tâm không lên được kính trước bên phụ, nhưng xuống thì lại ok. Còn dùng phím tại cửa thì vẫn hoạt động bình thường. Em lấy đồng hồ đo điện chỗ đó khi bấm bên điều khiển trung tâm vẫn thấy điện lên 12v. Các cao nhân xin chỉ giáo ạ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên