Cần tư vấn bệnh toyota viot

M
Bình luận: 8Lượt xem: 1,180

mrdp

Tài xế O-H
Con viot 2005 triệu trứng galangti máy nguội 1500v/p nóng máy xuống1000v/p bật điều hòa xuống 600v/p đạp ga 6500v/p máy rung tít vòng tua không lên đươc lữa . chạy đường trường ở 90km/h buông ga đạp lại ga máy hụt rật ,bơm xăng áp 3,5kg,cm2 không báo nỗi động cơ mong các bác góp ý hộ em.

hung dong anh

Tài xế O-H
Ðề: Cần tư vấn bệnh toyota viot

Hiện tượng đạp ga bị giật thì cụ kiểm tra lại môbin buzi còn vòng tua ko ổn định thì cụ nên vệ sinh van không tải , dòng này van cũ hay bị nặng kẹt bi

vinhbuon

Tài xế O-H

Bác đã thay buzy chưa ạ nếu chưa thay thì bác thay thử xem nó thế nào .em cũng hay làm như vậy .mà em chơi mấy con bạch kim luôn

lichno37

Tài xế O-H

Con viot 2005 triệu trứng galangti máy nguội 1500v/p nóng máy xuống1000v/p bật điều hòa xuống 600v/p đạp ga 6500v/p máy rung tít vòng tua không lên đươc lữa . chạy đường trường ở 90km/h buông ga đạp lại ga máy hụt rật ,bơm xăng áp 3,5kg,cm2 không báo nỗi động cơ mong các bác góp ý hộ em.
- bác đã kiểm tra dc những j rùi hay chỉ mới kiểm tra áp xăng thui vậy.
+ lúc máy nguội galanty 1500v/p là wua cao.lúc máy nóng xuống 1000v/p.bật điều hòa xuống 600v/p.cái này theo e chắc bác thử kiểm tra lại van ko tải với cảm biến đo gió và cảm biến nước xem sao.
+đạp ga 6500v/p máy rung tít vòng tua không lên đươc lữa . chạy đường trường ở 90km/h buông ga đạp lại ga máy hụt giật cái này e nghi là do béc,bobin hoặc bugi bác ak.e chem theo những j mình hiểu thui có j mong bácthông cảm.\mong bác sớm cho a e biết kết wua của e nó.

baotohalong62

Tài xế O-H

Bác bảo dưỡng van không tải bị kẹt rồi.bác tháo lọc gió xem có bẩn không bác thay đi, lọc gió bẩn xe chạy tốc độ không đạt bác kiểm tra bốn con buzi cùng bốn cái tẩu cao áp xem có đánh lửa ngang không. nếu bị bác thay luôn nhé .chúc bác nhanh khỏi bệnh ..

sukhoi_30MK

Tài xế O-H

-galangty không ổn định bác bảo dưỡng van không tải nhé, em nghĩ cái lưỡi gà trong van không tải bị kẹt, và vệ sinh họng hút luôn
-Đi tốc độ 90Km/h, đạp ga bị rung thì bác xem lại bobin, con này hay bị đánh lửa ra ngoài ở chổ tẩu cao su và thân bobin.
chúc cụ thành công

HANOITOURIS

Tài xế O-H

Bác kiểm tra lại giàn kim phun đi, khi máy rung giật thì thường là do buzzi có vẫn đề, các gioang đầu kim phun còn tốt không hay trai cứng rồi,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên