HỎI đèn báo túi khí xe innova

hoangkhoa
Bình luận: 19Lượt xem: 6,282

hoangkhoa

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi là có xe innova nổi đèn báo túi khí đọc mã lỗi là b1801 (hở mạch mồi nổ bên lái hay gọi là
Hở mạch bộ kích hỏa túi khí bên lái)
thì có cảm biến mồi nổ không và nó lằm ở chỗ nào,sử lý vụ này có dễ không ah.
em cũng hay gặp loại mã lỗi này nhưng chẳng biết cảm biến nằm ở chỗ nào cả?mong các bác chỉ em với?

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Ðề: HỎI đèn báo túi khí xe innova

Innova có 1 cái bệnh về túi khí đó là hỏng cáp túi khí tren vô lăng. với lỗi này em chắc chắn đến 90% nằm ở cáp túi khí tren vô lăng.bác tái vô lăng ra là nhìn thấy nó.bác chưa làm về cáp này thì nếu có thay mới cần đặt cáp cho đúng kẻo khi đánh lái lại đất toi cái cáp mới ah

hoangkhoa

Tài xế O-H

Innova có 1 cái bệnh về túi khí đó là hỏng cáp túi khí tren vô lăng. với lỗi này em chắc chắn đến 90% nằm ở cáp túi khí tren vô lăng.bác tái vô lăng ra là nhìn thấy nó.bác chưa làm về cáp này thì nếu có thay mới cần đặt cáp cho đúng kẻo khi đánh lái lại đất toi cái cáp mới ah

em cũng bảo khách tháo cáp ra xem nhurwngkhach không cho tháo.the bác cho em hỏi cảm biến nằm ở chỗ nào?

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Trên vô lăng chỉ có túi khí và cáp chạy từ hộp Airbag lên thôi chứ không có cảm biến trên đó. trước khi tháo bác tháo cọc âm bình ra là ok.lắp xong chắc chắn mới lắp cọc bình vào. cảm biến của nó nằm ở 2 đầu chatxi trong khoang máy đó,và hệ thống căng đai túi khí nữa thôi

hoangkhoa

Tài xế O-H

Trên vô lăng chỉ có túi khí và cáp chạy từ hộp Airbag lên thôi chứ không có cảm biến trên đó. trước khi tháo bác tháo cọc âm bình ra là ok.lắp xong chắc chắn mới lắp cọc bình vào. cảm biến của nó nằm ở 2 đầu chatxi trong khoang máy đó,và hệ thống căng đai túi khí nữa thôi

ok cám ơn bác nhìu

hoangkhoa

Tài xế O-H

Bác cho em hỏi là nếu không thắt đai an toàn thì khi xe bi tai nạn túi khí có đủ điều kiện để nổ không.?

paramena_4s

Tài xế O-H

Xe này của bác chắc chắn là bị đứt cáp túi khí rồi,bác có thể thay hay xử lý lại,còn nếu bác cần cb va chạm thì em có rất nhiều

hvn9999

Tài xế O-H

Thưa các bác
* Tất cả Innova 2.0 Liên doanh VN SX 2005 - 2006 - 2007- 2008 - 2009 - 2010 , sau 15 vạn km (150.000km) đều bị đứt cáp túi khí , kiêm cáp còi , xe nào chạy đường dài , ít đánh lái có thể tới 19 vạn km mới đứt , có nhiều xe mới 13 vạn km đã đứt

* Đối với xe ko có va chạm gì, hệ thống túi khí hoạt động bình thường , khi đứt cáp ,, đèn báo túi khí sẽ báo sáng liên tục , ko tắt ,
* Đối với xe ko có va chạm gì, hệ thống túi khí hoạt động bình thường , khi chưa đứt cáp ,, đèn báo túi khí sẽ báo sáng khi bật khoá và tắt đi sau 10giây

*Sau đó Chạy thêm 1 đến 2 vạn km sẽ đứt nốt cáp tín hiệu còi và mất nốt còi
*Khi mất còi , ban đầu để thẳng lái sẽ ko có còi ,, nhưng đánh vô lăng đi nửa vòng sẽ bấm còi kêu được , quay vô lăng về thẳng lại mất còi

*Cách giải quyết là thay cáp mới ,

* Nếu không thay cáp và chỉ hàn vá , sửa chữa thì vẫn Chạy tốt , nhưng chỉ tốt trong 1 vạn - 2 vạn km , sau đó lại đứt chỗ khác , hoặc đứt lại tại vết hàn

Dưới đây là 1 số hình ảnh của cáp còi
Toyota COROLLA & Toyota Innova ZRE152 Steering Wheel Hairspring , 84306-02200 ,

Đèn túi khí sáng liên tục , cạnh đèn báo cài dây an toàn

***** ***** ***** ***** ***** ***** ***** ***** ***** ***** ***** ***** ***** ***** ***** *****

Cáp còi , Cáp túi khí , Cáp vô lăng Camry LE Mỹ , Camry Mỹ Luxury sedan

***** ***** ***** ***** ***** ***** ***** ***** ***** ***** ***** ***** ***** ***** ***** *****

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.

Cảnh cáo cụ hvn9999 !!!
Ko quảng cáo tại đây !! Đây là khu vực thảo luận về kỹ thuật !
P.s: đã sửa cmt của cụ !

black_box

Tài xế O-H

Innova thường bị dứt quận dây kèn .xe lái thì phát 1 là xong vĩnh viễn.
xe nhà sử dụng nên thay mới vì sửa xong ko được bao lâu lại y chang bổn cũ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên