Tìm đồng đo kiểm tra điện

tantientayga
Bình luận: 11Lượt xem: 1,576

tantientayga

trung tâm dạy nghề sửa xe
Em xin chào cả nhà ạ, các bác ơi cho em hỏi tý nhé , em muốn hỏi trong nghành xe máy của chúng ta có bác nào có cái đồng hồ đo điện đa năng không ạ. em định mua cái đồng hồ điện tử để dùng trong việc đo kiểm tra hệ thống điện trên xe, điện trở, điện áp đỉnh , và xạc trên xe, giờ em đang sử dụng loại đồng hồ đo kiểu này,
[/IMG] từ trước đến giờ, nhưng nay bỗng nhiên bị hư hỏng rồi , nên nhân cơ hội này .em định kiếm cái khác đa năng hơn nữa để dễ dùng .mà không biết có cụ nào có dùng loại nào hay hơn không chỉ giúp em với , em muốn mua loại khác , còn loại em đang dùng đây thì dùng cũng ok lắm , nhưng em vẫn muốn chuyển sang dùng loại hay hơn. để dùng kiểm tra được luôn cả hệ thống FI luôn ạ.... mong các cụ chỉ giúp em...

levanhailoan

Tài xế O-H
Ðề: Tìm đồng đo kiểm tra điện

Mua hàng cầm tay của sanwua nha hàng nhật ấy chứ đừng sài thằng trung quốc nha hàng này sai tiện lắm bạn ơi lại nhỏ gon nữa

trang...com...vn

Tài xế O-H

Bác dùng cái đó là đo hết điên áp điên trở rui đó.
cụ thể đo xạc quận điện kích. ổn áp nói chung là đo hết rùi

tantientayga

Bác dùng cái đó là đo hết điên áp điên trở rui đó.
cụ thể đo xạc quận điện kích. ổn áp nói chung là đo hết rùi

dạ em biết nhưng em muốn kiếm em khác đa năng hơn tí nữa .
chứ con này đo diện áp đỉnh của cuộn bôbin sườn ko được cụ ạ

trang...com...vn

Tài xế O-H

Còn fi cai đòng hồ đó có thể đo dc điện áp cảm biến đó. con muốn đoc thông số gửi về ECM. đọc lỗi xoá lỗi. thì có máy chuẩn đoán riêng nhé

quocviet85dl

Tài xế O-H

Em xin chào cả nhà ạ, các bác ơi cho em hỏi tý nhé , em muốn hỏi trong nghành xe máy của chúng ta có bác nào có cái đồng hồ đo điện đa năng không ạ. em định mua cái đồng hồ điện tử để dùng trong việc đo kiểm tra hệ thống điện trên xe, điện trở, điện áp đỉnh , và xạc trên xe, giờ em đang sử dụng loại đồng hồ đo kiểu này,
[/IMG] từ trước đến giờ, nhưng nay bỗng nhiên bị hư hỏng rồi , nên nhân cơ hội này .em định kiếm cái khác đa năng hơn nữa để dễ dùng .mà không biết có cụ nào có dùng loại nào hay hơn không chỉ giúp em với , em muốn mua loại khác , còn loại em đang dùng đây thì dùng cũng ok lắm , nhưng em vẫn muốn chuyển sang dùng loại hay hơn. để dùng kiểm tra được luôn cả hệ thống FI luôn ạ.... mong các cụ chỉ giúp em...

Về nguyên lý thì đồng hồ đa năng (hay VOM) loại nào đồng hồ kim hay số đề giống nhau, an thua là độ bề và chính xác thôi bạn, nói tới độ chính xác thì đồng hồ số chính xác hơn. còn loại đồng hồ bạn đang cầm trên tay là sử đụng ok rồi, xe có hệ thống IF thì cũng fải dùng đồng hồ này! điều quan trọng là hiểu nguyên lý làm việc của hệ thống IF thì mới sử dụng đồng hồ VOM đo được! chào bạn

phongtran2008

Tài xế O-H

Chủ thớt đừng nói với em là định đo Volt chấu bugi với mass sườn nha. Ai kiểm tra mobin sườn kiểu đó cụ??? 4Kilo Ohm là còn sài được/thứ cấp, còn sơ cấp thì vài Ohm thôi. ngoài thông số đó thì cụ gắn cái mobin sườn khác vô thử.

Cụ Tân Tiến Tay Ga có cái máy đo Tua kẹp vào dây bugi dùng để chỉnh ralenty ko?? cho mình xem hình và giá cả với. Hôm trước hỏi thử người ta báo giá 2.5 triệu làm em chạy mất cả dép.

tantientayga

Chủ thớt đừng nói với em là định đo Volt chấu bugi với mass sườn nha. Ai kiểm tra mobin sườn kiểu đó cụ??? 4Kilo Ohm là còn sài được/thứ cấp, còn sơ cấp thì vài Ohm thôi. ngoài thông số đó thì cụ gắn cái mobin sườn khác vô thử.

Cụ Tân Tiến Tay Ga có cái máy đo Tua kẹp vào dây bugi dùng để chỉnh ralenty ko?? cho mình xem hình và giá cả với. Hôm trước hỏi thử người ta báo giá 2.5 triệu làm em chạy mất cả dép.

không phải cụ ạ. em đâu có đo kiểu đó đâu cụ, vâng em đo kiom cụ ạ, còn em đo sai ,là sai ở chỗ em đo điện áp dây bobin sườn đen sọc vàng ý. nên mới bị cháy đồng hồ,
còn máy đo tua máy thì em ko sài, ngày trước có sài nhưng đó là đồ chế từ cái đồng hồ đo tua kilomet của con xe motô .em chế qua . nhưng sài được vài ngày chán lên em bỏ rồi. cụ ơi

phongtran2008

Tài xế O-H

Dây Bl/Y - G thì cũng đâu quá 200V đâu kà??

Cụ chán là phải rồi. thời gian gắn nó vào xe để vận hành chắc gấp 5-10 lần mình chỉnh galenty theo "kinh nghiệm". Cái mình nói nó khá hiện đại: nhỏ như cái điện thoại Nokia Engrade, có thêm sợi dây một đầu nối vào máy đầu còn lại là cái kẹp như kẹp hình ắc qui. Khi sử dụng thì chỉ việc mở máy lên, kẹp vô dây phin, đề xe lên và đọc số vòng tua trên màng hình LCD.

p.s: mình đang sài đồng hồ đa năng hiệu Wellink HL-3000. sài gần 1.5 năm mà ko có vấn đề gì, giá thì 320k.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên