Cần giúp đỡ log điều hòa xe Hyundai Verna 2008

B
Bình luận: 11Lượt xem: 1,739

baotohalong62

Tài xế O-H
Mình đang vướng điều hòa con xe Verna 2008, hiện tại bị mất áp đã tháo log kiểm tra. Bổ log vệ sinh toàn bộ kiểm tra thấy: sơ mi bóng, piston không bị xước, nắp B hút xả đều kín, khi cho piston tịnh tiến lên xuống nghe có tiếng hơi hít đẩy. Khi lắp thử không có áp lực hút đẩy. Có bác nào đã từng mổ xẻ em này thì cho chút ý kiến , bác nào có tài liệu về nó thì cho em xin luôn để ngâm cứu ( log VS16 GK2-1) có hình ảnh minh họa càng tốt đây là lần đầu em mổ xẻ em này nên còn hơi vướng mong ae trên diễn đàn giúp đỡ :d

nguyenbinh10

Tài xế O-H
Ðề: Cần giúp đỡ log điều hòa xe Hyundai Verna 2008

Bác cho cái áp gas trước khi tháo lốc xem. có phải là trước khi tháo lốc thì áp suất cả bên cao áp và thấp áp đều thấp. bác tháo lốc vệ sinh xong lắp lên chạy vẫn như thế không ạ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Lốc Hyundai hầu hết dùng van đuôi cơ.hỏng van này sẽ không có áp.nếu phần cơ của lốc bác kiểm tra ok thì thay cái van đuôi.1 nguyên nhân nữa khiến áp 2 bên chênh lệch thấp là van tiết lưu mở quá lớn.kiểm tra nếu ko ok thì thay van.nếu tắc hệ thống thì áp đẩy sẽ cao,áp hút sẽ thấp. bác kiểm tra làm là ok thôi

hung dong anh

Tài xế O-H

Cụ ơi mấy cái lốc xe hàn quốc hay bị bệnh này lắm mình cũng đã từng làm mấy xe lacety gentra, santape rồi toàn bị bệnh áp đẩy kém , hút cũng hơi yếu mặc dù lốc tháo ra cái nào cũng sạch bong bóng loáng , pittông ngon ( đẩy lên xuống mút ) vậy mà bảo dưỡng song cẩn thận thay cả van đuôi , phớt lốc đổ dầu đàng hoàng lắp lên vẫn vậy áp vẫn yếu lên không thể mát sâu được . chung kết toàn phải thay mới thôi mới ngon được . cụ nào có kinh nghiệm thì phổ biến thêm cho anh em nhé vụ này mình chưa sử được con nào .

nguyenbinh10

Tài xế O-H

Lốc Hyundai hầu hết dùng van đuôi cơ.hỏng van này sẽ không có áp.nếu phần cơ của lốc bác kiểm tra ok thì thay cái van đuôi.1 nguyên nhân nữa khiến áp 2 bên chênh lệch thấp là van tiết lưu mở quá lớn.kiểm tra nếu ko ok thì thay van.nếu tắc hệ thống thì áp đẩy sẽ cao,áp hút sẽ thấp. bác kiểm tra làm là ok thôi

em không nhầm thì con này làm gì dùng van đuôi đâu bác

baotohalong62

Tài xế O-H

Khi xe vào xưởng em kiểm tra ga lên hết kim luôn hỏi lái xe bảo mới bơm thêm ga không mát ,mang đến chỗ em ,nổ máy bật ac lốc đóng at hai bên như nhau ,và em tiến hành SẢ GA tháo lốc ..bác nào đã mổ lốc loại này cho em sin nguyên lý hoạt động nhé..

anhh

Tài xế O-H

Chêt van đuôi rôi bac ơi jiêt no đi hoac thay mơi van đuôi đi bac

baotohalong62

Tài xế O-H

À đồng hồ bên thấp áp của em 9-10 kg thôi mà nó lên hết luôn bác ạ em chưa kịp thử bên cao áp.xả ga tháo lóc kt .con này có van đuôi lốc chứ bác .van cơ..

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

À đồng hồ bên thấp áp của em 9-10 kg thôi mà nó lên hết luôn bác ạ em chưa kịp thử bên cao áp.xả ga tháo lóc kt .con này có van đuôi lốc chứ bác .van cơ..

Van đuôi lốc trên diễn đàn mình đã có nhiều topic tranh luận rồi mà cụ.Cụ dùng công cụ tìm kiếm sẽ thấy.Van Verna hình như không có bán rời đâu ạ.Thay là thay cả lốc thôi.

baotohalong62

Tài xế O-H

Báo cáo với các bác là hôm nay em nắp lốc vào xe thử kín hút chân không ,nạp ga lái xe chấp nhận ngay em đo áp găng ti 800v at thấp 2,8 at cao 14 các bác ạ độ lạnh tạm ổn .em đã giao xe .cảm ơn các bác đã tư vấn cho em..

hung dong anh

Tài xế O-H

Chứng tỏ con xe của cụ bị người ta nạp quá nhiều ga lên mất lạnh nên khi bạn tháo ra rồi lại lắp lên hút chân không nạp ga vừa đủ thì nó được . Chúc mừng cụ nhé .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên