Xe shi 2010 khó khởi động khi máy nguội

A
Bình luận: 28Lượt xem: 3,548

aminhky5

Tài xế O-H
Hiện em có 1con shi 2010 đang bị tình trạng rất khó khởi động khi máy nguội, em đã thay mô pin sường, chụp buri, buri, cục kích, bình ắc quy, lọc gió, lượt xăng nhưng không hết bệnh, em mở buri ra thì màu trắng em nghĩ là bị thiếu xăng nhưng xăng phun thì không thể chỉnh được xăng, nay em nhờ tư vấn dùm em.:11:

tantientayga

trung tâm dạy nghề sửa xe
Ðề: Xe shi 2010 khó khởi động khi máy nguội

Hiện em có 1con shi 2010 đang bị tình trạng rất khó khởi động khi máy nguội, em đã thay mô pin sường, chụp buri, buri, cục kích, bình ắc quy, lọc gió, lượt xăng nhưng không hết bệnh, em mở buri ra thì màu trắng em nghĩ là bị thiếu xăng nhưng xăng phun thì không thể chỉnh được xăng, nay em nhờ tư vấn dùm em.:11:[/QUOT
chào cụ
buổi sáng cụ hãy thao bugi ra xem có ướt ko?
em nghi xe cụ đã bị xì doong quy lát rồi đó cụ ạ. và như thế đã bị nước làm mát xì vào trong đầu. nhưng do bị nhẹ nên chỉ khó nổ thôi chứ còn nếu mà bị nặng rồi thì sẽ ko thể nổ được nữa,
và cụ kiểm tra luôn supắp nữa nhé. vì em đã từng gặp con này vài lần rồi ,,cho cụ xem con này nè.
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

phalaidat

Tài xế O-H

Có thể Giong mặt máy bị lọt nước vào trong haỹ ngắt hệ thống đánh lửa và đề đề máy một hai lần vào buổi sáng sau đó kiểm tra tình trạng của bu zi xem có nước không ,

Tắt và bật khóa điện vài lần cách nhau vài giây sau đó khởi động xem có tốt hơn không?vì có thể áp suất lưu trong hệ thống nhiên liệu bị tụt,

vệ sinh kim phun có thể phía trên kim phun có nước .

kiểm tra Càm biến nhiệt độ nước ECT xem có bị chập không ?

datbikerhy

Tài xế O-H

Khá là nghi ngờ với cái cảm biến ECT nhiệt độ nước mát..theo như cụ nói thì nguội máy mới khó nổ..

tantientayga

Khá là nghi ngờ với cái cảm biến ECT nhiệt độ nước mát..theo như cụ nói thì nguội máy mới khó nổ..

ko phải đâu cụ nếu là cảm biến ECT thì đã có đèn báo check nhấp nháy liền. và lại cụ ấy đâu có nói là đèn check có báo đâu cụ. hì cụ xem lại đi

daotaygacm

Đạo Mô Tô

CỤ KIỂM TRA LẠI DÙM CÁI CẢM BIẾN NHIỆT ĐỘ ĐỘNG CƠ NHÉ...ĐÔI LÚC CẢM BIẾN HƯ HỎNG Ở MỘT TRẠNG THÁI KHOA6NG ĐOẢN MẠCH HOẶC CHẬP MẠCH THÌ ĐÈN CHECK THÁNH MỚI BIẾT ĐƯỢC...
NHƯNG THỨ ĐỂ CỴ KIỂM TRA SƠ BỘ ĐÂY:
1 CẢM BIẾN NHIỆT ĐỘ ĐỘNG CƠ ( ECT)
2 kIM PHUN PHUN CÓ ĐỀU HAY KHÔNG.
3 kIỂM TRA XEM DUNG DỊCH LÀM MÁT CÓ LỌT VÀO BUỒNG ĐỐT HAY KHÔNG.
4 ÁP SUẤT BƠM TỪ BƠM XĂNG ĐẾN KIM PHUN.

* CHÚ Ý NHIỀU TỚI CÁI CẢM BIẾN NHIỆT ĐỘ NHÉ...TÔI ĐÃ GẶP PHẢI NHIỀU TRƯỜNG HỢP DO CẢM BIẾN NÀY HỎNG..
vÀ MỘT ĐIỀU KHÔNG THỂ BỎ QUA ( ĐÓ LÀ CÁI BÔ BIN SƯỜN )...CÁI NÀY ẢNH HƯỞNG RẤT LỚN ĐẾN VẤN ĐỀ KHỞI ĐỘNG LÚC MÁY NGUỘI..GÂN ĐÂY NHẤT TÔI ĐÃ LÀM 1 CHIẾC SH 150I NHẬP KHẨU ĐỜI 2010..RẤT KHÓ NỔ KHI MỖI LẦN RỬA XE XONG HOẶC ĐỂ QUA ĐÊM...CUỐI CÙNG EM NÓ BỆNH NHƯ VẬY LÀ DO BOBIN SƯỜN HỎNG..

aminhky5

Tài xế O-H

Hiện em có 1con shi 2010 đang bị tình trạng rất khó khởi động khi máy nguội, em đã thay mô pin sường, chụp buri, buri, cục kích, bình ắc quy, lọc gió, lượt xăng nhưng không hết bệnh, em mở buri ra thì màu trắng em nghĩ là bị thiếu xăng nhưng xăng phun thì không thể chỉnh được xăng, nay em nhờ tư vấn dùm em.:11:[/QUOT
chào cụ
buổi sáng cụ hãy thao bugi ra xem có ướt ko?
em nghi xe cụ đã bị xì doong quy lát rồi đó cụ ạ. và như thế đã bị nước làm mát xì vào trong đầu. nhưng do bị nhẹ nên chỉ khó nổ thôi chứ còn nếu mà bị nặng rồi thì sẽ ko thể nổ được nữa,
và cụ kiểm tra luôn supắp nữa nhé. vì em đã từng gặp con này vài lần rồi ,,cho cụ xem con này nè.
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
chào bác..em đã nhận được lời chỉ dẫn của bác nhưng không phải bị nước làm mát lọt vào buồn nổ làm ướt buri đâu, xú pắp vẫn còn tốt,kim phun em cũng đã vệ sinh rồi, theo em nghĩ là do cảm biến ECT bị hỏng nên khi máy nguội lượng xăng phun không nhiều nên rất khó khởi động máy,em tháo kim phun ra và mồi một ít xăng vào buồn nổ thì chỉ đề 1 cái là nổ liền. Nhưng em không biết cách đo cảm biến ECT thế nào nhờ các bác chỉ giúp dùm em, em cảm ơn các bác nhiều.

tantientayga

chào bác..em đã nhận được lời chỉ dẫn của bác nhưng không phải bị nước làm mát lọt vào buồn nổ làm ướt buri đâu, xú pắp vẫn còn tốt,kim phun em cũng đã vệ sinh rồi, theo em nghĩ là do cảm biến ECT bị hỏng nên khi máy nguội lượng xăng phun không nhiều nên rất khó khởi động máy,em tháo kim phun ra và mồi một ít xăng vào buồn nổ thì chỉ đề 1 cái là nổ liền. Nhưng em không biết cách đo cảm biến ECT thế nào nhờ các bác chỉ giúp dùm em, em cảm ơn các bác nhiều.

vâng em gửi cụ cái này nhé.
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

daotaygacm

Đạo Mô Tô

Cho e hỏi hỏng cảm biến ECT thì mua ở đâu các bác. có bác nào biết chỗ bán ở thành phố HCM ko

Điện trở và hình thù của cảm biến ECT ( nhiệt độ dung dịch làm mát động cơ ) Xe LEAD và xe SH hoàn toàn giống nhau cụ ạ..
Điện trở như nhau và sử dụng nguồn điện áp cũng như nhau, hình thù và giắc cắm như nhau
Vậy cụ vào Head mà mua nhé, mua của xe lead chư đừng mua của sh vì 2 xe này sai chung cho nhau...Cụ mà nói của SH thì đừng trách head lại tính tiền mắc nhé...

trang...com...vn

Tài xế O-H
Điện trở và hình thù của cảm biến ECT ( nhiệt độ dung dịch làm mát động cơ ) Xe LEAD và xe SH hoàn toàn giống nhau cụ ạ..
Điện trở như nhau và sử dụng nguồn điện áp cũng như nhau, hình thù và giắc cắm như nhau
Vậy cụ vào Head mà mua nhé, mua của xe lead chư đừng mua của sh vì 2 xe này sai chung cho nhau...Cụ mà nói của SH thì đừng trách head lại tính tiền mắc nhé...
hôm bác thay cảm biến TPS xe airbade 2011 bác mua ở head hả.
cho e hỏi giá của ECT và TPS là bao nhiêu hả bác

daotaygacm

Đạo Mô Tô

hôm bác thay cảm biến TPS xe airbade 2011 bác mua ở head hả.
cho e hỏi giá của ECT và TPS là bao nhiêu hả bác

Cảm biến 3 chân ECT xe lead giá tầm 450K đến 550k...
Bộ 3 cảm biến ga ( cảm biến TP - MAP - IAT ) 1,6 ---> 2,5Tr
tùy theo địa phương, gia cả sẽ có mức độ thay đổi khác nhau.

aminhky5

Tài xế O-H

vâng em gửi cụ cái này nhé.
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

Chào bác: em vừa nhận được lời hướng dẫn của bác rồi hôm nay em phải kiểm tra theo lời của bác nhưng cái hệ thống phun xăng này hơi khó em mới làm lần đầu tiên nên phải làm từ từ mới được vì xe của em nên không gấp gắp gì, đúng y như lời bác nói khi mở chìa khóa thì bơm xăng chạy xong thì đèn mil nháy 7 lần, đến khi nào mình chạy được vài cây số đồng hồ đo nhiệt độ kim nhích lên 1 chút thì mới hết nháy. Bác cho e hỏi thêm xe này em mới mua xe củ lại của người ta nhưng không biết có bị luộc cái ECT hay không? mà em nhìn cái ECT này giống xe @ quá, vậy nếu ECT của xe @ có xài được không? hay phải mua ECT của xe sh để vào, ECT của SH ra sao em chưa nhìn thấy bao giờ, cảm ơn các bác đã giúp em.

daotaygacm

Đạo Mô Tô

Chào bác: em vừa nhận được lời hướng dẫn của bác rồi hôm nay em phải kiểm tra theo lời của bác nhưng cái hệ thống phun xăng này hơi khó em mới làm lần đầu tiên nên phải làm từ từ mới được vì xe của em nên không gấp gắp gì, đúng y như lời bác nói khi mở chìa khóa thì bơm xăng chạy xong thì đèn mil nháy 7 lần, đến khi nào mình chạy được vài cây số đồng hồ đo nhiệt độ kim nhích lên 1 chút thì mới hết nháy. Bác cho e hỏi thêm xe này em mới mua xe củ lại của người ta nhưng không biết có bị luộc cái ECT hay không? mà em nhìn cái ECT này giống xe @ quá, vậy nếu ECT của xe @ có xài được không? hay phải mua ECT của xe sh để vào, ECT của SH ra sao em chưa nhìn thấy bao giờ, cảm ơn các bác đã giúp em.

Chắc chỉ là Súc giắc cắm hoặc bị chuột cắn đứt dây..
Xui lắm mới bị hỏng cảm biến thôi..

tantientayga

dạ chào cụ. thưa cụ là em không hình ảnh chi tiết của cái cảm biến ECT con sh, nhưng nếu xe cụ đang gắn cảm biến của con @ thì cụ THỬ lấy ra đo điện trở và kiểm tra xem còn sài được ko, còn về vấn đề có dùng chung được hay không thì thật lòng em chưa thử bao giờ lên em chưa biết....cụ xem tạm hình con này nhé.
[/IMG]

aminhky5

Tài xế O-H

dạ chào cụ. thưa cụ là em không hình ảnh chi tiết của cái cảm biến ECT con sh, nhưng nếu xe cụ đang gắn cảm biến của con @ thì cụ THỬ lấy ra đo điện trở và kiểm tra xem còn sài được ko, còn về vấn đề có dùng chung được hay không thì thật lòng em chưa thử bao giờ lên em chưa biết....cụ xem tạm hình con này nhé.
[/IMG]

Ồ..Ồ vậy là em đã bị luộc mất cục cảm biến ECT rồi hèn gì từ lúc mua xe này đến giờ những lúc máy nguội rất khó nổ làm em thay đồ tùm lum tốn tiền quá trời, bây giờ em chạy ra chợ Tân Thành mua cục cảm biến ECT của xe Lead để vào thử xem có hết bệnh hay không, cái hình ECT của bác khác với xe của em 1 trời 1 vực,nếu em thay vào mà hết thì em dắt bác di nhậu nhé, còn không hết thì bác lại tiếp tục hướng dẫn em nhé, em cảm ơn bác và ae O-H nhiều lắm.

daotaygacm

Đạo Mô Tô

Ồ..Ồ vậy là em đã bị luộc mất cục cảm biến ECT rồi hèn gì từ lúc mua xe này đến giờ những lúc máy nguội rất khó nổ làm em thay đồ tùm lum tốn tiền quá trời, bây giờ em chạy ra chợ Tân Thành mua cục cảm biến ECT của xe Lead để vào thử xem có hết bệnh hay không, cái hình ECT của bác khác với xe của em 1 trời 1 vực,nếu em thay vào mà hết thì em dắt bác di nhậu nhé, còn không hết thì bác lại tiếp tục hướng dẫn em nhé, em cảm ơn bác và ae O-H nhiều lắm.

Hình em nó của cụ đây...cảm biến của xe sh có 3 chân nha cụ..còn của những xe thống thường khac là 2 chân.

cảm biến ECT xe Lead & SH150i

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên