Faw j6 không biết có ổn không

T
Bình luận: 7Lượt xem: 3,130

giapthanhjsc

Tài xế O-H
Ðề: Faw j6 không biết có ổn không

Chào bác, như câu hỏi của bác em xin trả lời như sau.
Dòng xe bác hỏi là faw j6, đợt trước hãng faw cũng mở đại lý gần chỗ em nên em cũng xem thử. Như loại máy 390 về thông số kỹ thuật rất oke bác ạ. Riêng dòng công suất 390 là lớn nhất có thêm hệ thống khóa visai, nếu bác đi đường gặp lầy lội thì rất nhàn, còn nói thật với bác là dòng trung quốc em thích vì kỹ thuật chế tạo không thể khỏe và bền so với hyundai được. Cũng tùy mục đích sử dụng của bác nữa. Các bác khác cho thêm ý kiến nhé.

hoangthanhhp

Tài xế O-H

Tùy theo mục đích sử dụng và khả năng tài chính của bác thôi. dòng xe trung quốc chỉ được một hai năm đầu thôi, hay hỏng hóc và không được hiệu quả cao.

trinhvinhub

Tài xế O-H

Chào Bác theo kinh nghiệm của em thì dòng xe FAW này của TQ thường chỉ ổn định trong vòng 5 năm đầu, khi bắt đầu đến giai đoạn trung tu thì động cơ Bác lên thay cả cụm, vì vật tư để trung tu cụm động cơ thường không có loại chính hãng bác ạ.

truongdaihoc

Tài xế O-H

Chào Bác theo kinh nghiệm của em thì dòng xe FAW này của TQ thường chỉ ổn định trong vòng 5 năm đầu, khi bắt đầu đến giai đoạn trung tu thì động cơ Bác lên thay cả cụm, vì vật tư để trung tu cụm động cơ thường không có loại chính hãng bác ạ.
mình mua xe là nhà phân phối chính hãng mà là cty con thuộc tập đoàn faw luôn mỗi tội đồ hơi đắt. với lại cty mình từ trước tới giờ xe chỉ dùng 3-4 năm là bán thay xe mới thôi. đợt này đang là chu kỳ thay xe mới của cty xe ben cty mình mua hết bằng xe faw rồi còn đầu kéo đang chờ lô hàng xe hyundai mới về

truongdaihoc

Tài xế O-H

Mình muốn biết là xe j6 của hãng faw liệu có tốt hơn howo với dongfeng không dòng dongfeng thì cty mình đã bán một lô đời đầu đi rồi. xe đời đầu của dongfeng thì tốt

hientnkh

Tài xế O-H

Nhược điểm của thằng FAW này là phụ tùng quá mắc không có sẵn, và nếu có sẵn thì nhiều khi chỉ là hàng địa phương gia công. Mình thấy FAW tốt hơn 2 thằng kia. Tốt nhất khi mua về thì kiểm tra thật kỹ, xiết chặt các ecu nếu bạn không muốn xe mới lấy về mà xe 1 nơi bánh 1 ngã. Chúc bác may mắn

truongdaihoc

Tài xế O-H

Nhược điểm của thằng FAW này là phụ tùng quá mắc không có sẵn, và nếu có sẵn thì nhiều khi chỉ là hàng địa phương gia công. Mình thấy FAW tốt hơn 2 thằng kia. Tốt nhất khi mua về thì kiểm tra thật kỹ, xiết chặt các ecu nếu bạn không muốn xe mới lấy về mà xe 1 nơi bánh 1 ngã. Chúc bác may mắn
đúng bác ạ ốc ác vặn lỏng quá về bọn em phải vặn lại hết, đồ đạc công nhận thì đắt thật, nhưng được cái bọn em mua chính hãng luôn mỗi tội nhiều cái phải chờ mất mấy ngày

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên