Chia Sẻ- Kinh nghiệm Xe Piagio LX chìa khóa từ bình xăng con

D
Bình luận: 13Lượt xem: 6,714

tronganh6691

Tài xế O-H
Ðề: Chia Sẻ- Kinh nghiệm Xe Piagio LX chìa khóa từ bình xăng con

Dây ăng-ten của xe vespa nó nắm phía sau ổ khóa đó bác, phải mở cốp thùng ra mới thấy, dây đó nó truyền tín hiều từ con chip trong chìa khóa qua dây ăng-ten đến cụm CDI, nếu đúng mã được lưu thì mới nổ máy đc, còn không đúng chỉ có nước dắt bộ thôi, trường hợp tắt máy có thể do dây ăng-ten bị vô nước,bể làm nước lẽn vào gây nhiễu tín hiệu điện từ truyền về CDI gây ra sai lệch nên nó sẽ tự động tắt máy

datbikerhy

Tài xế O-H

Dây ăng-ten của xe vespa nó nắm phía sau ổ khóa đó bác, phải mở cốp thùng ra mới thấy, dây đó nó truyền tín hiều từ con chip trong chìa khóa qua dây ăng-ten đến cụm CDI, nếu đúng mã được lưu thì mới nổ máy đc, còn không đúng chỉ có nước dắt bộ thôi, trường hợp tắt máy có thể do dây ăng-ten bị vô nước,bể làm nước lẽn vào gây nhiễu tín hiệu điện từ truyền về CDI gây ra sai lệch nên nó sẽ tự động tắt máy
vậy dây ăng ten đó màu gì vậy ạ ?

tienkienubqn

Tài xế O-H

Cách sử lý như nào cụ nhỉ.e hơi ngu về dòng này cụ chỉ giáo dùm !

hongoc89

Tài xế O-H
cái đo thì em kg ranh nhung em thay nguoi ta có ban bô moi thì phai ma kg biêt rap vap có cân cài đạt gi kg nua hihi

NTKhoa

Tài xế O-H
Cho mình hỏi? Đèn code xe mình không chóp khi rút chìa khóa. (lâu lâu có nháy khoảng 15p rồi tắt) xe vẫn chạy bình thường.

tronganh6691

Tài xế O-H

thế như trường hợp cụ đã xử lí thì nó bị đứt hay bị gì ạ ?
dây angten màu đen nha, nằm sau cụm ổ khóa, tháo ra xem nó có bị nứt hay không, trường hợp nứt hay bể phải thay mới, nếu nứt nhẹ hoặc chữa chống cháy thì dùng keo trét kín lại, sau đó đem đi ngâm nước rồi thử lắp vô xe đề máy thử nếu nổ được là ok

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên