Xe Dream 2 nổ giật cục như bị hết xăng

T
Bình luận: 17Lượt xem: 4,168

tranha15

Tài xế O-H
Tình hình là rất tình hình. Hn đẹp trời em tháo cái bi đề ra vệ sinh, bảo dưỡng cái lò xo ngon lành, đề ngon. Nhưng vấn đề là sau khi lắp vào, tự nhiên khó nổ. Em đã kiểm tra bugi, IC tất cả ngon lành (lúc bảo dưỡng, em có tháo it xăng ra rửa ). Bây giờ nổ nó cứ như lúc sắp hết xăng ấy các bác ạ . Em nghĩ xăng có nước nên xả xăng từ bộ chế ra thì lạ 1 cái là : chỉ ra được 1 it xăng là không ra nữa ( bình em còn đầy xăng ) . Em vệ sinh cả chế mà nó vẫn thế, nổ garati, nóng máy , đi tầm 40km/h đổ lại là có hiện tượng nổ như sắp hết xăng, xe giật giật . Mong các bác tư vấn cho em

trang...com...vn

Tài xế O-H
Ðề: Xe Dream 2 nổ giật cục như bị hết xăng

Bác p nói tình hình e nó trước khi vệ xinh bi đề có bình thường ko. nếu bình thường thì ko có vấn đề xăng cộ đâu. mà vấn đề ở đây là do lửa khi bác tháo ra vệ xinh bi đề thui.
bác có đồng hồ điện tử đo điện trở ko lấy ra tess thử e nó là piết liền

phongtran2008

Tài xế O-H

Ko biết cuộn lửa có bị cọ volăng hay sắp tuột mối hàn chì ko ta???
Và mình cũng nghi ngờ là khóa xăng bạn mở ko hết nên xăng nó xuống ko đủ->thiếu xăng->lụp bụp.

phuviet91

Tài xế O-H

Tình hình là rất tình hình. Hn đẹp trời em tháo cái bi đề ra vệ sinh, bảo dưỡng cái lò xo ngon lành, đề ngon. Nhưng vấn đề là sau khi lắp vào, tự nhiên khó nổ. Em đã kiểm tra bugi, IC tất cả ngon lành (lúc bảo dưỡng, em có tháo it xăng ra rửa ). Bây giờ nổ nó cứ như lúc sắp hết xăng ấy các bác ạ . Em nghĩ xăng có nước nên xả xăng từ bộ chế ra thì lạ 1 cái là : chỉ ra được 1 it xăng là không ra nữa ( bình em còn đầy xăng ) . Em vệ sinh cả chế mà nó vẫn thế, nổ garati, nóng máy , đi tầm 40km/h đổ lại là có hiện tượng nổ như sắp hết xăng, xe giật giật . Mong các bác tư vấn cho em

cụ kiểm tra xem đường dẫn xăng và căn chỉnh lại chế độ ralangti nhé

phuviet91

Tài xế O-H

cụ kiểm tra xem đường dẫn xăng và căn chỉnh lại chế độ ralangti nhé

tranha15

Tài xế O-H

Bác p nói tình hình e nó trước khi vệ xinh bi đề có bình thường ko. nếu bình thường thì ko có vấn đề xăng cộ đâu. mà vấn đề ở đây là do lửa khi bác tháo ra vệ xinh bi đề thui.
bác có đồng hồ điện tử đo điện trở ko lấy ra tess thử e nó là piết liền

trước khi tháo ra vẫn bình thường bác ạ. đi 40km/h thì bị. nhưng từ 50km/h trở lên thì không thấy mà còn khỏe nữa .

tranha15

Tài xế O-H

Ko biết cuộn lửa có bị cọ volăng hay sắp tuột mối hàn chì ko ta???
Và mình cũng nghi ngờ là khóa xăng bạn mở ko hết nên xăng nó xuống ko đủ->thiếu xăng->lụp bụp.

cuôn lửa em tháo ra chỉ để qua 1 bên, với lại nó có cái cao su băt chat dây rồi gắn vào cái vỏ máy nên em nghĩ không thề rời mối hàn được. em chỉnh lại garati và bugi ĐỎ GẠCH bác ạ.mõi cái nó cứ giật cục như sắp hết xăng. em có lấy sung hơi thổi cái cuộn lửa 2 cái hay 3 cái j đấy cho sạch bụi ..

datbikerhy

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra lại cái con cá trên trục cơ nhé...rất có thể lúc cụ lắp vô lăng vào không khớp hoàn toàn với con cá nên dẫn đến sai tầm đánh lửa..!!

nguyen nghi

Tài xế O-H

bugi của em ĐỎ GẠCH cụ ạ.có khi nào do cái lọc xăng không cụ. em tháo chế ra vệ sinh thấy có nhiều cặn ở cái lọc .

vậy cụ nên xúc lại bình xăng đi, lấy súng hơi xịt thông hết ống dẫn xăng, vệ sinh lại lọc xăng ở chế và cụ xem lại cho cái lỗ thông hơi ở nắp bình xăng xem có bị tắc k.

tranha15

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra lại cái con cá trên trục cơ nhé...rất có thể lúc cụ lắp vô lăng vào không khớp hoàn toàn với con cá nên dẫn đến sai tầm đánh lửa..!!
hix. có thế không cụ? nó có cả cái then ăn khớp thế cơ mà . Cái con cá cụ nói nó vừa định vị vô lăng, vừa chống xoay vô lăng luôn...

datbikerhy

Tài xế O-H

hix. có thế không cụ? nó có cả cái then ăn khớp thế cơ mà . Cái con cá cụ nói nó vừa định vị vô lăng, vừa chống xoay vô lăng luôn...

hi.rất có thể cụ ạ..nếu mình ko để í cái là bị..lúc lắp vào cu có sở thử xem cái con cá nó nổi lên ở mức độ nào không ?..nếu nó nổi lên < 1mm thì khả năng bị trượt khi lắp vô lăng vào là rất cao (chắc là cụ dùng súng bắn ốc để bắn con ốc 14 ) với lại theo cụ tả lại thì đi trên 50km/h hết bị giật giật và còn khỏe hơn => có khả năng thời điểm đánh lửa bị sớm hơn

tranha15

Tài xế O-H

hi.rất có thể cụ ạ..nếu mình ko để í cái là bị..lúc lắp vào cu có sở thử xem cái con cá nó nổi lên ở mức độ nào không ?..nếu nó nổi lên < 1mm thì khả năng bị trượt khi lắp vô lăng vào là rất cao (chắc là cụ dùng súng bắn ốc để bắn con ốc 14 ) với lại theo cụ tả lại thì đi trên 50km/h hết bị giật giật và còn khỏe hơn => có khả năng thời điểm đánh lửa bị sớm hơn

quên mất 1 chi tiết khi bắn con 14 thấy nó xoay cả cái xích lai đề . có khi nào là bị trượt con cá không cụ.. để mai em xem lại. có khi là đúng rồi cụ ạ.hix hix.

aminhky5

Tài xế O-H

Nếu bác bị lửa là 40 hay 50km vẫn bị bác nên kiểm tra xăng lại xem có xuống bình xăng con hay không?

tranha15

Tài xế O-H

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. Em đã chữa lành cho em nó rồi. Nguyên nhân là em không cẩn than khi lắp làm vo lang bị xoay nên nó xảy ra hiện tượng như vây. Em đổ xăng các bác nhiệt tình rồi nhá . :3:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên