Sirius không nổ máy ???

M
Bình luận: 5Lượt xem: 6,420

trang...com...vn

Tài xế O-H
Tình hình xe sirius để 1 tuần không chạy,bị hết bình không đề được phải đạp mà đạp hoài không nổ (xăng còn).em nghỉ xe đánh lửa bình nên khi hết bình nên không nổ máy được mong các bác chỉ dẫn.cảm ơn!

ko p đâu bác ko có điện bình nhưng vẫn có điện xạc khi đạp nên vẫn nổ bình thường. theo e bác nên xả xăng bình xăng con hết rùi đạp hơn chục cái cho xăng xuống là e nó chịu khóc ngay ah

fx1250cc

Tài xế O-H
Ðề: Sirius khong no may???

Bạn nạp điện ại bình đi. hết bình mà nổ máy là hư IC. sau đó kiểm tra xăng nhớt lại coi sao?

canhoto

Tài xế O-H

Cụ xả xăng ở vít xả xăng thừa xem đã co nhiên liệu cuống tới chế chưa? Nếu có cụ vệ sinh bugi đi hoặc thay bugi mới. để lâu lạnh máy, lạnh bugi. Bugi kém nên khó nổ mà

tantientayga

trung tâm dạy nghề sửa xe

Tình hình xe sirius để 1 tuần không chạy,bị hết bình không đề được phải đạp mà đạp hoài không nổ (xăng còn).em nghỉ xe đánh lửa bình nên khi hết bình nên không nổ máy được mong các bác chỉ dẫn.cảm ơn!
cụ tháo bu gi ra và lấy tay bịt dầu bugi lại và kéo ga giữ nguyên và đạp vài cái xả hơi , mà nhớ phải xả xăng dư trong bình xăng con ra trước đó nhé. nếu cần cụ thay bugi luôn nhé. còn bình hư thì cũng chẳng sao về ic đâu. vì nó vẫn còn có xạc cấp điện cho mà..

black81290

Tài xế O-H

Con si để lâu ngày ko nổ máy là chuyện bình thường,xe mình để chừng 3 ngày mà ko đi, sáng ra ko có gì bỏ bụng là đạp ko nổi lun ấy chứ, bác sạc bình có điện đã rồi tính, xả xăng trong bình xăng con, đạp cho xăng mới xuống, kéo e xăng rồi đạp hay đề thử...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên