Kia morning tụt áp xăng

L
Bình luận: 11Lượt xem: 9,368

auto22

Tài xế O-H
Ðề: Kia morning tụt áp xăng

Xe của bác nếu bị tụt áp suất xăng thì buổi sáng phải đề tua dài hay đề vài lần mới nổ được. Khác phục thì bác phải đem tới hãng kiểm tra xem, nó tụt áp ở các cọng sim hay là tụt áp ở van hồi do van kẹt thường mở.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Tụt áp xăng sáng thì sẽ khó nổ ,đề dai hay đề nhiều lần còn phụ thuộc vào mức đồn tụt áp.Nguyên nhân có thể do trật sim tích áp ,hoặc đường ống có thể bị thủng hở đâu đó.Để kiểm tra thì tốt nhất đo áp tại đầu ống phân phối.

hakhanh

Tài xế O-H

Bác kiểm tra các xim xem sao ở bơm và cả lọc nữa nhé,rùi nhìn các đường ống xem có dò rỉ gì ko.kiểm tra cả van hồi nữa cụ nhé.e vôn ngu rốt chỉ biết vậy mong cụ thông cảm.chúc cụ sửa cho e nó mau khỏi bệnh

loiyen88

Tài xế O-H

Bác kia ơi nhưng xe đi nóng máy và để 15 phút thì đề khó phát đầu không nổ phải đề phát thứ 2 thì nổ ngay nhưng để qua đêm thì đề 1 cái là nổ. Em nghĩ hay tại áp xăng thì em mới hỏi các bác về áp xăng. Em lai nghĩ về vấn đề bơm xăng. Bác phán con của em xem nó bị thế nào ạ .cảm ơn bác nhiều

hosytoan

Tài xế O-H

Tụt áp thì khó nổ rồi. Nguyên nhân bị tụt áp là do bơm xăng, các đường ống dẫn xăng bị hở

windy

Tài xế O-H

Bác nói là để qua đêm thì đề MỘT cái nổ ngay? đi nóng máy đề phát thứ HAI mới nổ? Vậy không phải tụt áp xăng đâu. Check thử chưa bác.

bungati2012

Tài xế O-H

Kia morning nếu bị tụt áp xăng nhưng khi bihnf thường ko có bị giật hay ga lên chậm ở chế độ ko tải và có tải thì có thể loại nguyên nhân là đường ống và sim nhẫn
them em nguyên nhân làm tụt áp là do viên bi ở lọc xăng ko giữ dc xăng tren ống làm xăng hồi hết về bình
cho em hỏi là xe đã thay lọc bao giờ chưa
hay đang đi ngon tự dưng bị ạ

loiyen88

Tài xế O-H

Xe em đã thay lọc xăng 1 lần rồi ạ . Xe bị hiện tượng này từ khi đi gặp trận mua to. Mà các bác ơi cách tháo bơm xăng lọc xăng cua kia morning như thế nào nhỉ. Em muốn tự mày mò mà chua biết cách tháo, mong các bác giúp em với ạ

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Xe em đã thay lọc xăng 1 lần rồi ạ . Xe bị hiện tượng này từ khi đi gặp trận mua to. Mà các bác ơi cách tháo bơm xăng lọc xăng cua kia morning như thế nào nhỉ. Em muốn tự mày mò mà chua biết cách tháo, mong các bác giúp em với ạ
Tháo Bơm - Lọc theo quy trình này:

Đo áp nhiên liệu tại điểm này:
Áp xuất khi nổ máy ~4kg
Áp xuất khi IG OFF ,đề chờ ~3kg

quoctoai

Tài xế O-H

Bác ơi! xe bác em thấy có vấn đề rồi đấy!bác hãy các trung tâm chăm sóc và tư vấn sữa chữa cửa hãng xe KIA thôi bác ah!
để tets lại xem sao .nếu xe bị tụt áp suất xăng thì xe khó khởi động được

ngocquydal

Tài xế O-H

Xe của bác nếu bị tụt áp suất xăng thì buổi sáng phải đề tua dài hay đề vài lần mới nổ được. Khác phục thì bác phải đem tới hãng kiểm tra xem, nó tụt áp ở các cọng sim hay là tụt áp ở van hồi do van kẹt thường mở.
Các cụ giúp em với ạ! xe em mazda premacy bị bệnh đề dai vào buổi sáng tuy dài nhưng 1 phát vẫn nổ sau đó em đi vẫn bình thường, đi nóng máy để 30 phút sau ra đề vẫn bị dai nhưng ko bằng buổi sáng, nếu đi mà tắt máy sau đó 5-10 phút nổ máy thì bình thường mà cứ để 30 là đề lâu hơn. Em đã thay bơm mới, van điều Áp mới, van điều áp xe em ko nằm trong cụm bơm mà nằm ở khoang máy. Cái lọc xăng em cũng mới thay khoảng 5- 6 tháng ạ. Mà đến nay bệnh vẫn đề dài. Trước kia xe em có lúc buổi sáng ra đề 1 phát được luôn. Từ khi có anh bạn xe như em mới thay bơm nhưng vẫn bị đề dài sau đó qua 1 gara họ tháo ra đệm thêm 1 con siu mỏng nữa thì đề lại ngon. Hôm sau em tưởng xe em cũng như cậu ấy em ra bảo họ thêm cho con siu như thế nhưng xe em lại ko đề được như xe bạn em. Sau đó em đã thử thay bơm khác vẫn ko dc, em đi gara khác họ bảo do van điều áp ko giữ được xăng nên áp bị tụt em đã thay van điều áp nhưng vẫn bị đề dài, em đã đo bình ác quy lúc buổi sáng thì vẫn 12 vol. Hiện tại xe em mỗi lần đề dài là thấy kim đồng hồ báo tụt xăng luôn. Hiện tại xe em đi đang hao xăng trong phố khoảng 15-16 lít. Em đã cho xe lên cầu kiểm tra đường ống dẫn xăng nhưng ko thấy có hiện tượng bị rò rỉ. Xin các Cụ chỉ giáo giúp em ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên